• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu, thảo luận và cảnh báo về iPhone FW 3.1.3

Ea007i

Mình mới mua em IP 3GS World, FW 3.1.2 từ Singapore về. Mình có một số thắc mắc:
-Đối với em IP của mình thì up lên 3.1.3 có vấn đề gì không?
-Những softs và games của mình sau khi up FW 3.1.3 có mất hết ko? Soft lúc trước của mình được cài từ 1 cửa tiệm.
-Mình phải dùng blackra1n mỗi khi IP hết pin hay reset, nếu mình restore lại FW của Apple thì có bị cái này nữa ko?
Trước khi đưa IP cho cửa tiệm cài thì ko có hiện tượng này.

Zenki

Super V.I.P
Mình mới mua em IP 3GS World, FW 3.1.2 từ Singapore về. Mình có một số thắc mắc:
-Đối với em IP của mình thì up lên 3.1.3 có vấn đề gì không?
-Những softs và games của mình sau khi up FW 3.1.3 có mất hết ko? Soft lúc trước của mình được cài từ 1 cửa tiệm.
-Mình phải dùng blackra1n mỗi khi IP hết pin hay reset, nếu mình restore lại FW của Apple thì có bị cái này nữa ko?
Trước khi đưa IP cho cửa tiệm cài thì ko có hiện tượng này.
Đối với 3GS hiện tại không nên Update lên phiên bản 3.1.3, lý do là chưa thể Jailbreak được, các Games và Ứng dụng Cr@ck của bạn cài trước đây đều không sử dụng được khi lên FW 3.1.3, nếu muốn tiếp tục chơi Games và xài các Ứng dụng Cr@ck đó thì bạn nên chờ 1 thời gian để Tool Jailbreak cho FW 3.1.3 ra đời và hỗ trợ đầy đủ các máy rồi hãy Up vẫn chưa muộn.

IPHONE12

Máy bạn đã JB rùi ở tuần 40xxx trở lên sẽ bị dinh mỗi khi reboot IP(chỉ JB thì mới bị thôi) lên bz khi up fư 3.1.3 thì sẽ mất hết game và app vì những app va game đo đã xxx rùi.Up lên fw 3.1.3 nếu lảban word thì không vấn đề gì nhưng sẽ không JB đc vì chưa có tool chỉ cài app va game có bản quyền thui

E

evnd1

Guest
3G đã chót up lên 3.1.3 sau chạy redsn0w hiện giờ như ipod thôi, chức năng phone hiện tại chưa jailbreak được

Zenki

Super V.I.P
3G đã chót up lên 3.1.3 sau chạy redsn0w hiện giờ như ipod thôi, chức năng phone hiện tại chưa jailbreak được
Nếu là 3G LOCKED thì Up lên thì chỉ mới JB chứ vẫn chưa Unlock được đâu, đã nói rõ trong - TOPIC NÀY - là sẽ bị nâng BB lên nếu Up rồi mà :D

luudaigiang

Custom tiện thì tiện thật đấy nhưng xài hao pin kinh khủng. Đã test 2 con 3G xài custom và firmware gốc tự jilbreak, con xài custom chơi game khoảng 3 tiếng là hết pin.

Zenki

Super V.I.P
Custom tiện thì tiện thật đấy nhưng xài hao pin kinh khủng. Đã test 2 con 3G xài custom và firmware gốc tự jilbreak, con xài custom chơi game khoảng 3 tiếng là hết pin.
Muốn lâu hết PIN thì không JB thì sẽ lâu hết hơn :D

pandamiss

Đã úp cho con 2G hôm qua đến hôm nay theo cảm nhận hơn bản custom 3.1.2 ^^. Chạy nuột nà. Và quan trọng nhất hôm nay thấy là đang chơi game có tin nhắn vẫn chơi game đc. ^^. Ko biết có phải bjo mới có hay là có từ lâu rồi mà ko để ý nữa. trong danh bạ cũng mặc định có thêm số đt của bản thân ở dòng đầu tiên nữa. Đang test thêm nhưng thấy pin đỡ hao hơn thì phải

HuynhThanh

Đã úp cho con 2G hôm qua đến hôm nay theo cảm nhận hơn bản custom 3.1.2 ^^. Chạy nuột nà. Và quan trọng nhất hôm nay thấy là đang chơi game có tin nhắn vẫn chơi game đc. ^^. Ko biết có phải bjo mới có hay là có từ lâu rồi mà ko để ý nữa. trong danh bạ cũng mặc định có thêm số đt của bản thân ở dòng đầu tiên nữa. Đang test thêm nhưng thấy pin đỡ hao hơn thì phải

Nghe bạn giới thiệu hoành tráng nhỉ. Đợi tool J.B hỗ trợ cho 3GS lâu thiệt!:(

hailua_8

Super V.I.P
Tối nay rảnh rổi tìm đọc ít thông tin, tình hình là chắc phải chờ cho 3.2 ra khi đó mới có đồ chơi đầy đủ. Có đọc ít thông tin là apple đã chính thức khóa 3.1.2 - không cho restore - cho iPhone 3GS & iPod Touch 3G rồi... Anh em nào có biết thì confirm lại dùm cái nhé!

bcmobile3765

Tối nay rảnh rổi tìm đọc ít thông tin, tình hình là chắc phải chờ cho 3.2 ra khi đó mới có đồ chơi đầy đủ. Có đọc ít thông tin là apple đã chính thức khóa 3.1.2 - không cho restore - cho iPhone 3GS & iPod Touch 3G rồi... Anh em nào có biết thì confirm lại dùm cái nhé!

Chính xác, mình đang đau đầu với con 3GS 16GB của mình đây. FW bị lỗi giờ không thể nào restore lại bản gốc được. Đành dùng bản custom vậy.
Mà mình thích dùng bản gốc hơn, có bác nào có cách vượt mặt apple để restore bản 3.1.2 gốc này không nhỉ?

Zenki

Super V.I.P
Thông tin này hoàn toàn chính xác, hiện nay APPLE đã KHÓA không cho các iPhone 3GS và iTouch GEN 3 RESTORE lại phiên bản FW 3.1.2 nữa, những ai bị lỗi mà phải Restore lại máy thì sẽ bắt buộc phải UPDATE lên FW 3.1.3 - Các bạn chú ý điều này và những ai xài 3GS và iTouch GEN 3 cần chú ý hơn trong việc sử dụng nếu không muốn mất Jailbreak :D

hailua_8

Super V.I.P
Chính xác, mình đang đau đầu với con 3GS 16GB của mình đây. FW bị lỗi giờ không thể nào restore lại bản gốc được. Đành dùng bản custom vậy.
Mà mình thích dùng bản gốc hơn, có bác nào có cách vượt mặt apple để restore bản 3.1.2 gốc này không nhỉ?

Tình hình là có một ít thông tin cho biết bạn có thể qua mặt apple để restore lại 3.1.2 bằng cách thêm vào saurik server trên host file ở địa chỉ GS.APPLE.COM là mọi việc sẻ ok.
Cách làm như sau:
Mac - nó nằm ở đường dẩn /etc/hosts
Windows - nó nằm ở đường dẩn C:\Windows\system32\drivers\etc\hosts
Mở file nầy ra thêm vào câu: 74.208.10.249 gs.apple.com - sau đó restart itunes là ok!
Điều cần chú ý là phải làm bước nầy trước khi up lên còn làm sau đó thì thật sự hết cách.
Thông tin trên cần được confirm lại - vì đây chỉ là thông tin nhưng nghe có vẻ hợp lý! Anh em nào làm thử thì chính thức confirm lại giúp nhé! Cám ơn!

dungeasy

Đã có Snowbreeze 3.1.3 anh em build bản custom dùng , chú ý đừng để nâng baseband

Germaniteen

Tình hình là có một ít thông tin cho biết bạn có thể qua mặt apple để restore lại 3.1.2 bằng cách thêm vào saurik server trên host file ở địa chỉ GS.APPLE.COM là mọi việc sẻ ok.
Cách làm như sau:
Mở file nầy ra thêm vào câu: 74.208.10.249 gs.apple.com - sau đó restart itunes là ok!
Điều cần chú ý là phải làm bước nầy trước khi up lên còn làm sau đó thì thật sự hết cách.
Thông tin trên cần được confirm lại - vì đây chỉ là thông tin nhưng nghe có vẻ hợp lý! Anh em nào làm thử thì chính thức confirm lại giúp nhé! Cám ơn!

Hiện thời chưa ai dám liều mạng mà thử, nếu có ai lỡ mà bị ăn táo restore lại thì làm thừ theo cách này, confirm lại giúp anh em!:D

apple_dc

Cách làm như sau:

cái fw 3.1.3 /3gs world mình đã lên vào trưa hôm ấy luôn, và đúng là không có cách nào tìm được cydia và chỉ có 1 trang, syn app free trên itunes được nhưng xài không có cydia hơi khó chịu, cuối cùng đành phải đưa em nó về lại fw 3.1.2 hiện giờ vẫn xài bình thường nhưng Modem frimware lên 05.12.01 (cái này không về được !)

duyquehan

Last edited by a moderator: