• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu, thảo luận và cảnh báo về iPhone FW 3.1.3

theday1

Gặp tình huống nhờ các bạn gấp gấp!
Tớ vừa mới nhận được một chú 3Gs-32Gb về từ CANADA. Trước tớ cũng hay mầy mò trên Windows Mobile và Symbian, lần đầu nghịch trên iPhone. Định syn contact, không ngờ thế nào lại upgrade từ 3.1.2 lên 3.1.3. Kết quả là máy đã bị lock mặc dầu trước đó cắm sim vào nghe gọi vô tư.
Tớ vừa qua Nhật Cường và một cửa hàng đầu Bà triệu thì mấy cậu kỹ thuật đều lắc đầu báo chờ. Tớ đang định dùng máy này để nịnh cụ thân sinh ra mấy thằng quái tử nhà tớ mà lại gặp tình huống này.
Nhờ các bạn cho tớ lời khuyên nhanh, tớ đang rối trí quá. Lúc nãy bực mình làm mấy vại rồi Thks

Zenki

Super V.I.P
Gặp tình huống nhờ các bạn gấp gấp!
Tớ vừa mới nhận được một chú 3Gs-32Gb về từ CANADA. Trước tớ cũng hay mầy mò trên Windows Mobile và Symbian, lần đầu nghịch trên iPhone. Định syn contact, không ngờ thế nào lại upgrade từ 3.1.2 lên 3.1.3. Kết quả là máy đã bị lock mặc dầu trước đó cắm sim vào nghe gọi vô tư.
Tớ vừa qua Nhật Cường và một cửa hàng đầu Bà triệu thì mấy cậu kỹ thuật đều lắc đầu báo chờ. Tớ đang định dùng máy này để nịnh cụ thân sinh ra mấy thằng quái tử nhà tớ mà lại gặp tình huống này.
Nhờ các bạn cho tớ lời khuyên nhanh, tớ đang rối trí quá. Lúc nãy bực mình làm mấy vại rồi Thks
Thế này thì ai cũng lắc đầu thôi :D Cho iPhone lại vào hộp cất 1 thời gian đi cho mới :D

kukingkong

Có bác nào bị lỗi với ipod Touch Gen2 không?
Trên forum Apple tôi thấy người ta than trời vì 3.1.3 biến Iphone thành cục gạch, hoặc app hãng thứ 3 ko chạy. Nhưng ko rõ Ipod up lên có bị lỗi ko.
Tks.

apple_dc

Mình đã restore đc về 3.1.2 gốc tuy nhiên đag Up bị lỗi 1015 gì đó,restart lại hiện hình cọng cáp,chạy Blackrain để JB xong,mặc dù là bản World nhưg ko có sóng.Thật khó hiểu
bạn đã thành công đến 90% rồi đấy ! tuy nhiên để đạt 100% bạn vẫn còn thiếu một bước quan trọng , bạn có thể lh gameslucky@yahoo.com bạn nhé !

dungeasy

bạn đã thành công đến 90% rồi đấy ! tuy nhiên để đạt 100% bạn vẫn còn thiếu một bước quan trọng , bạn có thể lh gameslucky@yahoo.com bạn nhé !

bro này , chỉ dẫn hay quảng cáo vậy , đi topic nào cũng thấy ? thanks bạn vì tinh thần chia sẻ

apple_dc

bro này , chỉ dẫn hay quảng cáo vậy , đi topic nào cũng thấy ? thanks bạn vì tinh thần chia sẻ

bạn longnhi88 đã gần hoàn tất công đoạn cuối, mình chỉ muốn chia sẻ ! mình lo nếu không nhắc bạn ấy lại đi lại từ bước đầu có khi lại úp lên , úp xuống không khéo lại phát sinh thêm lỗi !
Còn hd trên này thì mình đã có kinh nghiệm, có khi chỉ một sơ suất không đáng có như : sai dấu chấm hoặc sai dấu phẩy hoặc một vài từ viết tắt vẫn có bạn nhắc nhở nhưng không phải trên tinh thần xây dựng ! vì thế phải để lại Y.M dù biết rằng như thế là không tế nhị ! mong các bạn thông cảm tất cả vì ae , vì cộng đồng iphone !

NDang

sao ko thấy ai nói gì về iP 2G lên 3.1.3 vậy? up lên có an toàn ko?

kiemma18

cách đó xài được,mình đang bị rắc rối với con 2g bị mất wifi,dang ở fw 3.1.2.mình hạ xuống 3.0 rồi mà vẫn mất,anh em cho mình xin cách khắc phục,dù da chay cả chục bản 3.0 và 3.1.2 custom va bản 3.0 gốc vẫn không hết

truongtucuong

cách đó xài được,mình đang bị rắc rối với con 2g bị mất wifi,dang ở fw 3.1.2.mình hạ xuống 3.0 rồi mà vẫn mất,anh em cho mình xin cách khắc phục,dù da chay cả chục bản 3.0 và 3.1.2 custom va bản 3.0 gốc vẫn không hết

Cái lỗi bạn đang nói là do bạn Up FW rồi!
Hôm mình cũng bị như bạn:
Nên Up từ 1.14 --> 2x --> 3x --> 3.1.2
Up kiểu như bạn Chip wifi chết là cái chắc!

nima1985

Well-Known Member
Mình cũng đang cho em iphone 3gs 16g V1.13 nằm hộp chờ tin các bạn đây!
Đau khổ,khi đem về nó V3.12 bẻ thế nào nó chỉ nhận được cuộc gọi đến, còn ko thực hiện được cuộc gọi đi :( up lên V1.13 rồi ngồi nhìn lun :( toàn xài Sybain của NOKIA h mới chuyển qua xài Iphone nên gà quá :((
Bây h làm thế nào đây? nó lock lun rồi,h muốn cho nó thành Ipod làm sao đây?góp ý với cám ơn nhìu :D

Germaniteen

Lên 3.1.3 thì đắp mền cho em nó hoặc xài tạm làm iPod touch thôi chứ chưa thể unlock hiện thời đâu!

tinhmc2003

3G lock đang xài 3.0, BB 04.26.08 định lên bản 3.1.3 Custom không biết lên rồi có quay lại về 3.0 gốc được không các pro?