• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu, thảo luận và cảnh báo về iPhone FW 3.1.3

hailua_8

Super V.I.P
3G lock đang xài 3.0, BB 04.26.08 định lên bản 3.1.3 Custom không biết lên rồi có quay lại về 3.0 gốc được không các pro?

Cứ yên tâm mà lên nếu là FW Custom 3.1.3, BB vẫn giữ lại được và unlock cũng ok luôn vì BB không lên. Một khi đã lên thì không cần thiết quay về vì nếu quay về thì tại sao lại tính đến việc phải lên ? Điều quan trọng là ở bất cứ thời điểm nào cho tới hiện tại cho dù có up lên FW mới nhưng BB 04.26.08 vẫn giữ lại được thì không lo gì không unlock được.

Zenki

Super V.I.P
3G lock đang xài 3.0, BB 04.26.08 định lên bản 3.1.3 Custom không biết lên rồi có quay lại về 3.0 gốc được không các pro?

Có máy thì lên xuống bình thường nhưng có máy lên rồi xuống lại thì bị lỗi :D

tinhmc2003

thanks các pro nhiều, tính lên để xài 3.1.3 cho mới, nhưng nếu có bị lỗi thì tínnh quay về 3.0 cho ổn định vậy mà (vì hiện đang xải 3.0 thấy ổn)

Zenki

Super V.I.P
thanks các pro nhiều, tính lên để xài 3.1.3 cho mới, nhưng nếu có bị lỗi thì tínnh quay về 3.0 cho ổn định vậy mà (vì hiện đang xải 3.0 thấy ổn)
Nếu đã cảm thấy ở 3.0 ổn thì thôi không cần lên :D Mình thấy lên 3.1.3 cũng ổn chẳng vấn đề gì cả :D

huyetthi

các bác ơi cho e hỏi . 3gs bản WOrld ( serial 85006QMZ3NP ) như vậy có phải là máy sx tuần 06 năm 2010 ko ạ ? Hiện máy đang chạy firmware 3.1.3 BB 05 12 01 vẫn có sóng nhưng chưa jailbreak được . Xin hỏi có jail được ko ạ hoặc có up được firmware custome ko ạ? xin cảm ơn !

Zenki

Super V.I.P
các bác ơi cho e hỏi . 3gs bản WOrld ( serial 85006QMZ3NP ) như vậy có phải là máy sx tuần 06 năm 2010 ko ạ ? Hiện máy đang chạy firmware 3.1.3 BB 05 12 01 vẫn có sóng nhưng chưa jailbreak được . Xin hỏi có jail được ko ạ hoặc có up được firmware custome ko ạ? xin cảm ơn !

Máy World thì chuyện có sóng là đương nhiên. Hiện tại 3GS ở FW 3.1.3 chưa thể JB được. Mà máy chưa JB lần nào thì không thể Up Custom được.

Cái lỗi bạn đang nói là do bạn Up FW rồi!
Hôm mình cũng bị như bạn:
Nên Up từ 1.14 --> 2x --> 3x --> 3.1.2
Up kiểu như bạn Chip wifi chết là cái chắc!

Mình cũng từng up FW cho cây 2G 8G từ 1.1.4 lên thẳng 3.1.2 mà có bị die WIFI đâu bạn!
Cái này thì tùy ở mỗi máy và ở mỗi cách up nha bạn!

audiv8

Máy World thì chuyện có sóng là đương nhiên. Hiện tại 3GS ở FW 3.1.3 chưa thể JB được. Mà máy chưa JB lần nào thì không thể Up Custom được.
xin phép mình đính chính thêm bài của Zenki:
- Máy bạn là 3GS World sx tuần 06 năm 2010 chuẩn luôn -> bootrom mới.
- Những máy 3GS có bootrom mới kể cả có JB rồi thì cũng ko thể nào chạy được FW Custom.

dailongmmc

Iphone 3G lock up nhầm 3.1.3 BB 05.12.01 cứu em với...!

Mình có con 3G lock lỡ tay up nhầm Firmwarw 3.1.3 và BB 05.12.01. Bây giờ máy em không có sóng...Các bác có cách nào chỉ em với...máy em hồi trước đã JB rồi.:O:O:(

Zenki

Super V.I.P
Mình có con 3G lock lỡ tay up nhầm Firmwarw 3.1.3 và BB 05.12.01. Bây giờ máy em không có sóng...Các bác có cách nào chỉ em với...máy em hồi trước đã JB rồi.:O:O:(
Tiêu cơm rồi, chưa có tool Unlock BB 05.12.01, giờ có hạ FW xuống thì BB cũng không xuống được, JB dùng tạm đi vậy :D

dailongmmc

JB như thế nào vậy bạn. Máy mình sau khi restor 3.1.3 thì nó chi co 2 màn hình thôi.

1. Màn clockscreen
2. Màn hình Ẻmgency call
Làm sao để Avtive hay nếu không JB hoặc Unlock được thì cũng làm cho nó giông Pod Touch chứ hihi!

Zenki

Super V.I.P

dailongmmc

Mình đã thử JB bằng Redsnow 0.9.4 rồi nhưng máy chỉ hiện màn hình đen thui hoài...con mình up bảng Custom vào thì báo lổi 1604..chán ghê. Còn cách nào khác không bạn?

LVNGUYETNHI

Member
Muốn hiện số ĐT của bản thân ở đầu danh bạ hãy vào Settings- Phone- My Number rồi gõ số ĐT vào sẽ hiện ngay thôi.

vipboy_9x

Moderator
Mình đã thử JB bằng Redsnow 0.9.4 rồi nhưng máy chỉ hiện màn hình đen thui hoài...con mình up bảng Custom vào thì báo lổi 1604..chán ghê. Còn cách nào khác không bạn?
máy bạn là máy gì bạn có thể nói rõ được không?
nếu như bạn JB bằng Redsnow 0.9.4 màn màn hình đen thui là bạn ở trong tình trạng( DFU máy 3GS)
còn lỗi 16xx bạn có thể downloand chương trình này về để fix lỗi 16xx.còn đối với 3GS thì không hoạt động với máy không có shsh bạn nhé.