• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

panrai

Super V.I.P
ui minh dùng với iPhone 4 16 AT&T lock 4.2.1 basements 3.10.01 chạy ngon lành khởi động lại không bị ăn táo nữa hihi nhìn hình quả táo lai đầu lâu iu thế, giờ mình đang đợi tool để unlock nũa thui à hi vọng cũng có sớm trong tuần này hoặc tuần tới thui

theo thông tin chính sát thì ngày nầy năm 2012 thì sẽ có tool cho bạn :p

ducthang

Chính xác hơn là 14-2-2012 tool unlock sẽ ra lò cho mọi BB\-/Đắp chăn cho cả 4 mùa luôn.

Jay_Wong

jailbreak + cài cydia thàng công, nhưng mà vo cydia add source của pdaviet thì báo lỗi. có ai bi giống mình k @@.

TatDat_Canon

Chính xác hơn là 14-2-2012 tool unlock sẽ ra lò cho mọi BB\-/Đắp chăn cho cả 4 mùa luôn.

lúc đó mọi IP lock ---> world luôn hết hả ducthang ? :p

không hiểu sao mình chay 2 lần mới OK nha! sau tết lại có quả này cũng gỡ gạc được cũng đỡ.

nbdao

oai vậy là đắp chăn lâu lâu rùi nhưng cứ hy vọng thui ah hihih

ui GreenPois0n RC6 có thể dùng được cho cả iPhone của CDMA nữa cơ mà nên chẳng mấy mà ra cr unlock đâu à vì hum trc apple đã ra đến 4.3 beta 3 rồi mà sang tuần là có thôi

dark8z

em đã cài đc cydia nhưng lại k vào đc,ấn vào nó lại bị thoát ra,em dúng ipod gen3

cudoboy

Chào các bác!
Em vừa mới tậu được con IP4 World, iOS 4.2.1. Bây giờ mà e jailbreak thì liệu có còn xảy ra tình trạng mỗi khi khởi động lại là phải cắm cáp vào máy tính không hả các bác?

Zenki

Super V.I.P
Chào các bác!
Em vừa mới tậu được con IP4 World, iOS 4.2.1. Bây giờ mà e jailbreak thì liệu có còn xảy ra tình trạng mỗi khi khởi động lại là phải cắm cáp vào máy tính không hả các bác?

Tool này sẽ khắc phục được tình trạng đó đấy bạn! Không cần phải cắm cáp vào mỗi lần Reboot đâu!

kevin_fire

máy mình iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15 FW custom 4.2.1 thì làm theo cách ở bài #1 có ok không ? có phải restore về FW gốc không ?

AquaSta

Moderator
em đã cài đc cydia nhưng lại k vào đc,ấn vào nó lại bị thoát ra,em dúng ipod gen3
Bạn dùng redsn0w để cài lại Cydia
máy mình iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15 FW custom 4.2.1 thì làm theo cách ở bài #1 có ok không ? có phải restore về FW gốc không ?

Bạn lên 6.15.00 rồi thì khó về firmware gốc 4.2.1 được, iTunes báo lỗi

Foxie

Xóa đơn giản thôi mà
Dùng iFile or iPhone PC Suite vào usr\bin\ Del cái Animate đi là mất cái hình đầu lâu ngay :D

tien113

à, xóa cái đầu lâu đơn giản mà mình wên mất, thank bạn, mà xài cái tool này k chơi với custom fw được, đành chờ típ vậy ...

xiah_pro

Cái đầu lâu nhìn cũng hay chứ...mà sao lên 4.2.1 vẫn bị cái lỗi wifi chập chờn như 4.1 nhỉ. Hồi trước mình xài 4.0 trở về trước thì wifi ngon lành, từ khi lên cao hơn thì có cái kiểu khó chịu là khi tắt màn hình một thời gian thì vào wifi ko được dù vẫn full cột sóng. Lại phải dùng SBSetings vào disable rồi enable thì mới vào được. Có bạn chỉ là cài cái keep awake nhưng cũng ko ăn thua. Ai biết cách fix ko chỉ mình giùm với!

pichanty

Em mới mua iphone 3gs 16gb đang ở ios 3.13, bây h em muốn up lên 4.2.1 nên muốn hỏi mọi người chút xíu..
Version 3.1.3 (7e18)
Carier 5.1
Model mc131T
Modem Firmware 05.12.01
liệu có thể update lêb 4.2.1 và jailbreack = Gp RC5 được ko