• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

Zenki

Super V.I.P
Cái đầu lâu nhìn cũng hay chứ...mà sao lên 4.2.1 vẫn bị cái lỗi wifi chập chờn như 4.1 nhỉ. Hồi trước mình xài 4.0 trở về trước thì wifi ngon lành, từ khi lên cao hơn thì có cái kiểu khó chịu là khi tắt màn hình một thời gian thì vào wifi ko được dù vẫn full cột sóng. Lại phải dùng SBSetings vào disable rồi enable thì mới vào được. Có bạn chỉ là cài cái keep awake nhưng cũng ko ăn thua. Ai biết cách fix ko chỉ mình giùm với!

Mình là 3GS không thấy có vấn đề gì với WIFI cả, mình dùng WIFI share từ máy tính ra vẫn Load Youtube xem ầm ầm :p

Em mới mua iphone 3gs 16gb đang ở ios 3.13, bây h em muốn up lên 4.2.1 nên muốn hỏi mọi người chút xíu..
Version 3.1.3 (7e18)
Carier 5.1
Model mc131T
Modem Firmware 05.12.01
liệu có thể update lêb 4.2.1 và jailbreack = Gp RC5 được ko

Bạn phải xem máy bạn là bản Locked hay World? Nếu là bản Lock Up thẳng lên 4.2.1 thì có thể dùng cái này để Jailbreak rồi vào đây tham khảo cách Unlock - http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-Redsn0w-0.9.6b5-và-Unlock-với-Ultrasn0w-1.2

Còn nếu là bản World thì up lên rồi JB bằng cái này vô tư luôn!

pichanty

máy World ^^ bb 05.12.01 được chứ nhỉ .. ở ngoài hàng nó copy App vào. .. nhưng ko JB =)) ... chán chết đi được..

doananhtai

Hoặc các bạn có thể dùng iFile vào theo đường dẫn /usr/bin/ xóa bỏ file animate là OK!

Theo Jaywalker's thành viên của nhóm Chronic Dev viết trên theiphonewiki

Animate là gói ứng dụng trong greenpois0n RC5, nó cho phép hiển thị một loạt hình png (một đoạn hoạt hình) khi boot, ngay sau khi hiển thị logo boot ban đầu.

Hiện tại đoạn hoạt hình này sẽ chạy theo tốc độ 5 hình / một giây.
đoạn hoạt hình (các file png) được lưu tại /Library/BootLogos/(animationName)/ và được đặt tên theo thứ tự trình diễn từ 0.png to x.png.
Trọn gói hoạt hình này (Packages containing animated logos) tùy thuộc vào org.chronic-dev.animate.

Mình xài old bootrom nên không tính cài greenpois0n RC5. Ai đang xài thì thử tìm xem có cái gì là org.chronic-dev.animate.plist để tìm hiểu về thông tin hoạt thử mò trong /Library/BootLogos/ có thư mục nào chứa máy cái hình hoạt hình và thay hình khác vào (theo mình nghĩ có thể là mấy cái hình đầu lâu) thành hình tùy chọn của mình....

(không muốn hoạt hình thì xóa bỏ file /usr/bin/animate, muốn có hoạt hình lại thì copy file animate lại vào usr/bin/).

csm1210

Mình update lên 4.2.1 trên con 3gs world của mình rồi jailbreak bang green mà không thấy lên icon loader ?????

TruongHan

Super V.I.P
máy mình iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15 FW custom 4.2.1 thì làm theo cách ở bài #1 có ok không ? có phải restore về FW gốc không ?

Bạn lên 6.15.00 rồi thì khó về firmware gốc 4.2.1 được, iTunes báo lỗi

3Gs new boot nếu bb đã là 6.15 thì cứ restore 4.2.1 gốc,sẽ dính lỗi 1015 và treo cáp,rồi tiếp tục dùng Greenpois0n RC5 B4 để jailbreak

panrai

Super V.I.P
3Gs new boot nếu bb đã là 6.15 thì cứ restore 4.2.1 gốc,sẽ dính lỗi 1015 và treo cáp,rồi tiếp tục dùng Greenpois0n RC5 B4 để jailbreak

theo cách nầy thì làm mãng năm cũng ko đc :-?,vì chạy nó lổi 1015 thì dùng tinyumbrella để thoát khỏi chế độ đó sau đó dùng GP để cho nó tự Jailbreak cho bạn. rùi sau đó dùng redsn0w chỉ chọn intan cydia thôi thế là ok ;;)

AquaSta

Moderator
theo cách nầy thì làm mãng năm cũng ko đc :-?,vì chạy nó lổi 1015 thì dùng tinyumbrella để thoát khỏi chế độ đó sau đó dùng GP để cho nó tự Jailbreak cho bạn. rùi sau đó dùng redsn0w chỉ chọn intan cydia thôi thế là ok ;;)

Bác đã thử chưa, dùng tinyumbrella không thể kick out of Recovery mode, ngay khi bác tùy chọn cài baseband 6.15.00 thì đã có một hộp thoại cảnh báo điều này

xiah_pro

Mình là 3GS không thấy có vấn đề gì với WIFI cả, mình dùng WIFI share từ máy tính ra vẫn Load Youtube xem ầm ầm :p

Thì mình vẫn xem ầm ầm mà, nhưng mà khi để tắt màn hình một thời gian rồi mở máy thì lại phải disable rồi enable thì mới xài được

Foxie

Hôm rồi làm mấy cách nào Kick... trong Tiny, rồi dùng Recboot........ mà vẫn ko ăn thua, máy vẫn báo lỗi :-S. Cuối cùng đành phải mất time ngồi Restore + Update :D

@ xiah_pro: Có thể IP hay tần số phát sóng của wifi thay đổi chăng?
Hiện tại, mình đang dùng iP4 FW 4.2.1 BB 03.10 ko bị tình trạng đó. Trước dùng 3GS FW 4.1 thì bị nên toàn phải vào Wifi Renew Lease mới hết :(

TruongHan

Super V.I.P

Bác đã thử chưa, dùng tinyumbrella không thể kick out of Recovery mode, ngay khi bác tùy chọn cài baseband 6.15.00 thì đã có một hộp thoại cảnh báo điều này

Nếu 3Gs bb 6.15 đang ở 4.2.1 thì Shift + Check for Update trỏ tới 4.2.1 gốc,lỗi 1015 dùng tinyumbrella sẽ thoát được Recovery mode,việc cuối cùng là dùng thằng Greenpois0n để Jailbreak thôi
Trường hợp tinyumbrella không thể thoát Recovery mode được là do chọn Shift + Restore :D

csm1210

Đã thử đến lần thứ 5 mà vẫn không được.Chẳng hiểu sao nữa bó tay luôn

khanh123

Cậu Em mới mua iphone 3gs 32gb cho em đang ở ios 3.12,
Hiện giờ em muốn up lên 4.2.1 nên muốn hỏi mọi người chút xíu..
Version 3.1.2 (7D11)
Carier 5.0
Model : MB718LL
Modem Firmware 05.11.07
Các Bác ! em có thể update lêb 4.2.1 và jailbreack = Gp RC5 được không?

TruongHan

Super V.I.P
Cậu Em mới mua iphone 3gs 32gb cho em đang ở ios 3.12,
Hiện giờ em muốn up lên 4.2.1 nên muốn hỏi mọi người chút xíu..
Version 3.1.2 (7D11)
Carier 5.0
Model : MB718LL
Modem Firmware 05.11.07
Các Bác ! em có thể update lêb 4.2.1 và jailbreack = Gp RC5 được không?

Quan trọng máy bạn là old bootrom hay new bootrom.Nếu old bootrom thì nên up bản Custom 4.2.1 để giữ nguyên baseband.Còn up lên 4.2.1 gốc là phải nạp baseband của ipad để unlock đấy

khanh123

Quan trọng máy bạn là old bootrom hay new bootrom.Nếu old bootrom thì nên up bản Custom 4.2.1 để giữ nguyên baseband.Còn up lên 4.2.1 gốc là phải nạp baseband của ipad để unlock đấy

máy mình số số carier xx949xxxxxx
vậy là new hậy old bootrom vậy bác.
cám ơn trước nhe.
và có thể có thể update lêb 4.2.1 và jailbreack = Gp RC5 được không?
vì máy mình khi hết Pin thì phải blackra1n

Jay_Wong

jailbreak IP4 ok, mà wifi thì connect rồi mà sao cứ k hiện lên. Vô web thì k được. Có phải lỗi k?
Giờ mình đang ở BB 3.10.01. Muốn unlock là phải dùng redsnow up BB lên 6.15 để unlock phải k mấy bác?

TruongHan

Super V.I.P
máy mình số số carier xx949xxxxxx
vậy là new hậy old bootrom vậy bác.
cám ơn trước nhe.
và có thể có thể update lêb 4.2.1 và jailbreack = Gp RC5 được không?
vì máy mình khi hết Pin thì phải blackra1n
Máy bạn new bootrom rồi.Bạn có 3 lựa chọn :D
1. up lên 4.2.1 gốc rồi tiến hành jailbreak với Greenpois0n RC5,rồi tiếp tục dùng redsn0w nạp bb 6.15 vào để unlock,tắt nguồn sẽ không treo táo nữa nhưng phải xài baseband của iPad
2.up Custom 4.2.1 giữ baseband 5.11 xài.Mỗi lần tắt nguồn thì chịu khó chạy resn0w để Untethered (mình nằm trong lựa chọn này :D)
3.Tiếp tục chờ tool hoàn thiện
đúng vậy.bạn muốn unlock phải dùng redsnow up BB lên 6.15 mới unlock đc

IP4 mà nạp bb iPad gì? :D IP4 bb 3.10 còn đợi dài cổ 8-|