• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

d0quyhj3n

các bác cho em hỏi, em dùng win7 để jailbreak iphone 4. Lúc máy đã trở về trạng thái DFU để mình bắt đầu jailbreak, lúc đấy mình có cần giữ tiếp nút home ko ạ?

NguyenTu

Super V.I.P
các bác cho em hỏi, em dùng win7 để jailbreak iphone 4. Lúc máy đã trở về trạng thái DFU để mình bắt đầu jailbreak, lúc đấy mình có cần giữ tiếp nút home ko ạ?

Khi thấy cái nút JB nó nổi lên là thả tay ở nút home đc rồi

NBLam

Máy Iphone của bạn vẫn có thể unlock bằng cách năng BB của bạn lên .06.15XX của IPAD thì mới có thể unlock được.
Cách làm:
-đầu Tiên Jb bằng Greenpois0n trướt để có cydia và tắt máy không bị treo Táo.
-Song Qua đây tham khảo cách Nâng BB để unlock.

Thế nghĩa là chính xác là con iPhone của mình đã bị upgrade và ko có cơ hội trở về FW cũ nữa à các bác? Vì mình mới được sờ vào iPhone lần đầu nên ko rõ FW gốc và custom FW khác nhau thế nào nhỉ? Và nếu mình up lên BB 06.15 thì có bị trục trặc gì về sau ko, ví dụ như ko ổn định chẳng hạn? Cảm ơn các bác nhiều :) Hì, tại đọc mấy cái warning, mình tự dưng thấy bất an với BB 06.15.

TruongHan

Super V.I.P
Thế nghĩa là chính xác là con iPhone của mình đã bị upgrade và ko có cơ hội trở về FW cũ nữa à các bác? Vì mình mới được sờ vào iPhone lần đầu nên ko rõ FW gốc và custom FW khác nhau thế nào nhỉ? Và nếu mình up lên BB 06.15 thì có bị trục trặc gì về sau ko, ví dụ như ko ổn định chẳng hạn? Cảm ơn các bác nhiều :) Hì, tại đọc mấy cái warning, mình tự dưng thấy bất an với BB 06.15.

Nạp baseband 6.15 là cách duy nhất để máy bạn có thể nghe gọi được.Hiện tại baseband 6.15 xài chưa thấy phát sinh lỗi gì,chỉ không thể restore được FW gốc của Apple thôi.Mà chuyện này không quan trọng vì đa số người xài IP hiện nay chỉ chơi FW Custom (FW Custom là FW đã được JB,không nâng baseband,nâng bộ nhớ root nhiều hơn )
Bạn cứ mạnh dạn làm,vì 3G,3Gs tới FW 4.2.1 là cũng xong rồi,chắc từ FW 4.3 trở lên sẽ không update cho 3G và 3Gs nữa :)

NBLam

Cảm ơn Adv Mod TruongHan :) Để mai mình vọc vạch tí xem em nó có chạy ngon không. Hy vọng không vấn đề gì cả :D

manhphanmem

@ truonghan: Ở đâu ra thông tin fw 4.3 ko hỗ trợ cho 3gs nữa vậy bác. Phán như đúng rồi ý

TruongHan

Super V.I.P
@ truonghan: Ở đâu ra thông tin fw 4.3 ko hỗ trợ cho 3gs nữa vậy bác. Phán như đúng rồi ý

Chắc bạn hiểu sai ý mình nói :) Mình nghĩ 3Gs nên dừng lại ở 4.2.1 là ổn định,4.3 trở lên chắc phải chơi custom cho bộ nhớ root cao hơn nữa,4.3 chắc giựt tung chảo

mykolor

Nếu iPhone của bạn bị kẹt ở BB 05.14 hay 05.15 thì hãy lên BB iPad 06.15. Còn vẫn ở BB <= 05.13 thì hãy tìm cách cứu vãn, vì lên BB iPad thì chức năng GPS sẽ không còn hoạt động, chip GPS sẽ không có khả năng bắt sóng vệ tinh nữa (Dev-Team đã cảnh báo trước, đây cũng là cái giá phải trả).

NBLam

Nạp baseband 6.15 là cách duy nhất để máy bạn có thể nghe gọi được.Hiện tại baseband 6.15 xài chưa thấy phát sinh lỗi gì,chỉ không thể restore được FW gốc của Apple thôi.Mà chuyện này không quan trọng vì đa số người xài IP hiện nay chỉ chơi FW Custom (FW Custom là FW đã được JB,không nâng baseband,nâng bộ nhớ root nhiều hơn )
Bạn cứ mạnh dạn làm,vì 3G,3Gs tới FW 4.2.1 là cũng xong rồi,chắc từ FW 4.3 trở lên sẽ không update cho 3G và 3Gs nữa :)

Adv Mod TruongHan ơi, mình dùng Greenpois0n RC6 để JB thành công rồi, thấy quả táo khởi động đúng biểu tượng của Greenpois0n rồi, nhưng check trong About thì thấy Version là 4.2.1 và Modem Firmware vẫn là 05.15.04 như cũ. Chạy Loader và cài đặt Cyndia xong vào chạy Ultrasn0w xong khởi động lại vẫn phải activate sim, vẫn báo No Service mặc dù trong About có thấy Carrier đã chuyển thành VinaPhone 9.0. Thế là thế nào bác nhỉ? Định dùng Redsn0w để unlock lại nhưng ko biết thế có sao ko vì đã unlock bằng Ultrasn0w rồi, với lại ko biết dùng bản ipsw nào và download ở đâu thì yên tâm. Bác chỉ giúp thêm với. Thanks :D

ducthang

Định dùng Redsn0w để unlock lại nhưng ko biết thế có sao ko vì đã unlock bằng Ultrasn0w rồi, với lại ko biết dùng bản ipsw nào và download ở đâu thì yên tâm. Bác chỉ giúp thêm với. Thanks :D

Redsn0w chỉ để JB và active chứ không unlock và nâng bb đc nhé.Muốn unlock phải Nâng baseband 6.15 là cách duy nhất để máy bạn có thể nghe gọi được

TruongHan

Super V.I.P
Adv Mod TruongHan ơi, mình dùng Greenpois0n RC6 để JB thành công rồi, thấy quả táo khởi động đúng biểu tượng của Greenpois0n rồi, nhưng check trong About thì thấy Version là 4.2.1 và Modem Firmware vẫn là 05.15.04 như cũ. Chạy Loader và cài đặt Cyndia xong vào chạy Ultrasn0w xong khởi động lại vẫn phải activate sim, vẫn báo No Service mặc dù trong About có thấy Carrier đã chuyển thành VinaPhone 9.0. Thế là thế nào bác nhỉ? Định dùng Redsn0w để unlock lại nhưng ko biết thế có sao ko vì đã unlock bằng Ultrasn0w rồi, với lại ko biết dùng bản ipsw nào và download ở đâu thì yên tâm. Bác chỉ giúp thêm với. Thanks :D

Baseband đang 5.14 thì cài ultrasn0w làm gì có sóng.Chạy redsn0w nạp baseband Ipad vào là có sóng

NBLam

Cảm ơn bác, chạy cái Redsn0w để up cái BB lên 6.15 rồi unlock bằng Ultrasn0w được luôn rồi bác ạ :) Cảm ơn bác đã rất nhiệt tình giúp đỡ :)

AnhPheCT

Mấy anh ơi
Con 3g up lên 4.2.1 rồi jailbreak bằng redsnow có bị ăn táo ko

iOS 4.2.1 Jailbreak bằng redsn0w win 0.9.6b6 cài Cydia vô tư, Xong vào Cydia tìm bản Ultrasnow 1.2 cài vào sóng gió bao la, có điều thú vị cho mấy Bác lỡ ở BB 05.14 hoặc 05.15 mà chưa nâng BB lên 06.15 cài phiên bản Ultrasnow 1.2 trước khi nâng hình như cột sóng ko bị mất cục nào. Còn nâng BB 06.15 trước chạy Ultrasnow 1.2 ko tác dụng mà phải chạy bản Ultrasnow for BB 06.15 mới có sóng nhưng hơi bị yếu hơn...Mình đang test 2 cây 3Gs như thế. Còn máy có BB dưới 05.13 thì vô tư, ko bị ăn táo.

NBLam

Nếu iPhone của bạn bị kẹt ở BB 05.14 hay 05.15 thì hãy lên BB iPad 06.15. Còn vẫn ở BB <= 05.13 thì hãy tìm cách cứu vãn, vì lên BB iPad thì chức năng GPS sẽ không còn hoạt động, chip GPS sẽ không có khả năng bắt sóng vệ tinh nữa (Dev-Team đã cảnh báo trước, đây cũng là cái giá phải trả).

Chết tiêu rồi, giờ mới đọc bài của bác này. thế là mất hẳn GPS à, khổ rồi, mình mua 3GS vì nó có GPS để đi ô tô, giờ mất thì khổ to rồi. Mua máy xách tay từ Nhật, về mới biết BB đã bị 5.15.04 :( Hic, khổ đời quá...

AnhPheCT

Chết tiêu rồi, giờ mới đọc bài của bác này. thế là mất hẳn GPS à, khổ rồi, mình mua 3GS vì nó có GPS để đi ô tô, giờ mất thì khổ to rồi. Mua máy xách tay từ Nhật, về mới biết BB đã bị 5.15.04 :( Hic, khổ đời quá...

Xác nhận BB 6.15 ko mát GPS nhé! Mình vẫn dùng tốt!

vipboy_9x

Moderator
Bị lỗi GPS bạn có thể Fix bằng Pushfix thử xem có hết ko nhé.
Nếu Không Hết thì bạn phải Tim bản Custom dành cho máy World và Restore lại và active bằng Sim.
Soure:
cydia.pushfix.info

NBLam

Mình cũng xác nhận là GPS ko mất. Thử thấy chạy vù vù. Phù, may quá :D

Tuy nhiên mình thấy dùng GPS chạy Google Map trên 3G ko ổn lắm nhỉ, vì load map rất chậm, đi qua cả nửa km rồi mới thấy Google map chỉ đến nơi, mà kiểu nhảy cóc từng đoạn một. Nói chung là chỉ phù hợp cho đi bộ thôi nhỉ :D

mykolor

Mình cũng xác nhận là GPS ko mất. Thử thấy chạy vù vù. Phù, may quá :D

Tuy nhiên mình thấy dùng GPS chạy Google Map trên 3G ko ổn lắm nhỉ, vì load map rất chậm, đi qua cả nửa km rồi mới thấy Google map chỉ đến nơi, mà kiểu nhảy cóc từng đoạn một. Nói chung là chỉ phù hợp cho đi bộ thôi nhỉ :D
Như vậy là GPS của bác bị tèo rồi bác ơi.
Dev-Team đã xác nhận là iPhone BB iPad 06.15 thì tèo GPS nhé. Nếu máy bạn GPS hoạt động như video clip sau thì mới gọi là bắt sóng GPS nhé. Còn không thì nó chỉ định vị vị trí qua sóng GSM, Wi-Fi, 3G mà thôi.
Những người nói iPhone BB iPad GPS vẫn hoạt động đều là nhầm lẫn.
GPS bắt sóng vệ tinh thì vòng tròn xung quanh chấm xanh nó sẽ lan tỏa.
[video=youtube;-bO5tw_vLOA]http://www.youtube.com/watch?v=-bO5tw_vLOA[/video]