• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

thongbich

Mình kt thì nó chuyển sang htc_01 r nhưng mà nó vẫn ko cho mình down hboot xuống, chỉ lock bootloader lại ko chịu up fw nó chạy cái ống,màu vàng bên góc phải nhưng mà ko cho up

Mình kt thì nó chuyển sang htc_01 r nhưng mà nó vẫn ko cho mình down hboot xuống, chỉ lock bootloader lại ko chịu up fw nó chạy cái ống,màu vàng bên góc phải nhưng mà ko cho up
Úp FW thì máy bạn phải được S-OFF nhé. Còn máy đã thay đổi CID thành HTC_001 rồi thì bạn có thể úp bản rom hạ HBOOT bình thường.

nthuy1691

Giúp em hạ HBOOT với

Chào các bác, em có con evo 3d của roger, lúc lấy về là 2.3 sau đó em đã up qua ota lên ics nên HBOOT đã lên 1.53.0007. Liệu giờ có hạ HB xuống 1.49.0007 và s off được không? Bác nào làm được thì cho em xin cái hướng dẫn hoặc số đt nhé. Các bác thông cảm, em tìm mãi trong diễn đàn nhưng không thấy :(

nthuy1691

Bác Dũng ơi em hỏi chút, con máy của em là của Roger unlocked, s on, 1.53.0007 rooted hiện gặp 2 lỗi. Thứ nhất là khi em mở cái file mmcblk0p31 bằng XVI 32 thì bảng bên phải trống trơn, bảng bên trái chỉ toàn là 00 00 00 00 00 00 .... nên em không sửa được 1.22 thành 1.20. Thứ 2 là không thể supercid được, nó báo
" ... INFOvreg_set: request is duplicated id 14
INFO shooter_u_init_sd, SD card power on ok
INFOsdcc_init_memory_device done
INFO[FAT_ERROR] fat_open_file: can not find SMART_IO.CRD
INFO[JAVACARD_ERR] SMART_IO.CRD cann't find"
Bác có thể giúp em tìm hiểu vấn đề này được không? Cảm ơn bác

Bác Dũng ơi em hỏi chút, con máy của em là của Roger unlocked, s on, 1.53.0007 rooted hiện gặp 2 lỗi. Thứ nhất là khi em mở cái file mmcblk0p31 bằng XVI 32 thì bảng bên phải trống trơn, bảng bên trái chỉ toàn là 00 00 00 00 00 00 .... nên em không sửa được 1.22 thành 1.20. Thứ 2 là không thể supercid được, nó báo
" ... INFOvreg_set: request is duplicated id 14
INFO shooter_u_init_sd, SD card power on ok
INFOsdcc_init_memory_device done
INFO[FAT_ERROR] fat_open_file: can not find SMART_IO.CRD
INFO[JAVACARD_ERR] SMART_IO.CRD cann't find"
Bác có thể giúp em tìm hiểu vấn đề này được không? Cảm ơn bác
Lỗi thứ 1: Bạn kiểm tra mã CID của bạn là bao nhiêu trước khi hạ HBOOT nhé.

Lỗi thứ 2: Máy bạn đang S-ON nên không thể SuperCID được.

nthuy1691

Cảm ơn bác, vậy cid của em là ROGER001 thì làm thế nào để hạ HBOOT được vậy?

nthuy1691

À sr bác nha em nhầm chút, em không đổi cid được về HTC_001, Nó báo là invalid cid

nthuy1691

bác Dũng cho em xin cái số đt để tiện trao đổi được ko? Mấy hôm nay em làm mãi không được nản quá :(

nobunagav1

mình đang dùng rom leedroid 5.4 máy hboot 012 unlock và root rồi. up sang rom mwakious3Drom mà toàn bị restart không vào được màn hình home.vì dùng rom cock nên bản rom vesion trong about thấy báo là 1.20.401.2 giờ có làm theo hướng dẫn trên để hạ hboot 007 được không, và có cần làm bước sửa 1.22.xxx sang 1.20 không?
................................................
sau 1 lúc hì hục làm theo các hướng dẫn tong 4rum nhưng khi up rom mwakious3Drom xong vẫn bị restart (flash riêng file boot.img cũng không được) đành phải quay trở lại rom leedroid 5.4. mún lên ICS quá. mình kiểm tra thấy CID là HTC_621. giờ hạ HBoot để S off thế nào đây.các bạn chỉ dùm với.

Chỉnh sửa cuối:
mình đang dùng rom leedroid 5.4 máy hboot 012 unlock và root rồi. up sang rom mwakious3Drom mà toàn bị restart không vào được màn hình home.vì dùng rom cock nên bản rom vesion trong about thấy báo là 1.20.401.2 giờ có làm theo hướng dẫn trên để hạ hboot 007 được không, và có cần làm bước sửa 1.22.xxx sang 1.20 không?
................................................
sau 1 lúc hì hục làm theo các hướng dẫn tong 4rum nhưng khi up rom mwakious3Drom xong vẫn bị restart (flash riêng file boot.img cũng không được) đành phải quay trở lại rom leedroid 5.4. mún lên ICS quá. mình kiểm tra thấy CID là HTC_621. giờ hạ HBoot để S off thế nào đây.các bạn chỉ dùm với.
Bạn úp lại bản Ship Rom gốc cho máy, với CID HTC_621 là Asia_TW (Đài Loan) nhé. Sau đó bạn tiến hành hạ HBOOT rồi S-OFF cho máy.

thongbich

mọi người cho mình hỏi là bản FW mới nhất khi mình update lên lúc mà chỉnh băng tần mạng GSM sang WCDMA để mở lại băng thông cho mạng viettek thì ko đc nhưng FW cũ lại đc có ai giúp đc minhf ko

nobunagav1

cho mình hỏi mình làm đến bước 4 khi gõ lệnh
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img

thì ở cmd lại như thế này là sao?
98817c4926b8f31f6989f3db594b2b6b_49032248.untitled.bmp
[/url][/IMG]

đã unlock và root rồi nhé.

12d537484d378881d9ae572a32676c26_49042122.untitled1.bmp
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

MatrixH

cho mình hỏi mình làm đến bước 4 khi gõ lệnh
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img

thì ở cmd lại như thế này là sao?
98817c4926b8f31f6989f3db594b2b6b_49032248.untitled.bmp
[/url][/IMG]

đã unlock và root rồi nhé.

12d537484d378881d9ae572a32676c26_49042122.untitled1.bmp
[/url][/IMG]

bạn đã root hoàn toàn chưa?check =adb shell,khi đăng kí unlock thì bạn đã đăng kí đúng với thiết bị dc hỗ trợ chưa?khi dang kí unlock bootloader thì chọn chọn model: chọn dòng cuối cùng là All Other Supported Models,lúc trước mình chọn sai mục này cũng hạ k dc đâu đó

kidx

ngay bước đầu tiên mình bị "device not found", mình đã chạy ở chế độ FASTBOOT của máy và flash file boot.img bằng ADB bình thường, có ai bị giống mình ko?

ngay bước đầu tiên mình bị "device not found", mình đã chạy ở chế độ FASTBOOT của máy và flash file boot.img bằng ADB bình thường, có ai bị giống mình ko?
Bạn khởi động lại máy tính và thực hiện lại. Chú ý nếu đã cài HTC Sync thì bạn nên remove và cài HTC Driver nhé.