• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

minh_86

Mình vừa up room cho HD2 lần đầu tiên.Thử xem radio nào tốt cho mobihone o hà nôi.

anhphuong8x

máy cứ bị sóng chập chờn hoài để kiếm thử bản nào ok quốc e nó phát ^^

Exec2007

Tôi dùng bản v2.08.50.08_2 với Rom 40C5 của bác PhamQuang bị hiện tượng chập chờn âm thanh thoại lúc ở loa ngoài lúc ở loa trong (Khi nhận cuộc gọi dến nghe trong thời gian dài), không hiểu có phải do Radio không nhỉ

gap113

Hiện nay đã có HSPL cho HTC HD2 (Leo) cho nên việc thay đổi các phiên bản Radio (sóng) cho máy là điều khá đơn giản.
down về rồi mà cài như ntn vậy nhỉ:(

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Vừa cập nhập thêm link tải 2 phiên bản Radio mới:

- Phiên bản 2.10.50.28_2 từ ROM Kopea.
- Phiên bản 2.10.50.26 từ ROM TMOUS.

Các bạn có thể tải Up test thử hiệu quả của Radio mới.

htthinh

Các bác cho e hỏi 1 ngu 1 câu: Cái radio HD2-TMOUS với radio HD2-KR khác nhau như thế nào? E đang ở Vn thì xài cái radio nào? E mới xài HD2 nên chưa rành mong các bác júp đỡ!!!:D

nguyen_hoang

Duới đây là bản Radio 2.06.51.07 được tách ra từ ROM 1.61.468 TUR, phiên bản được coi là hỗ trợ tốt cho các mạng ở VN. như bài đầu tiền giới thiệu đấy:D

huynhgia99

bác quang cho hỏi thông số HD2-TMOUS và HD2-KR khác nhau như thế nào, ở việt nam mà dùng mạng mobifone thì dùng rom nào vậy

nguyen_hoang

bác quang cho hỏi thông số HD2-TMOUS và HD2-KR khác nhau như thế nào, ở việt nam mà dùng mạng mobifone thì dùng rom nào vậy

mình nghĩ ràng chỉ có cách làm và cảm nhận thôi mỗi người một vẻ
Rom thì chắc bạn vào phần Rom cho htc có ngay trong diễn đàn up rom cook cho tiện

binhk88

Mình dùng mobifone ở HN, vừa up thử Phiên bản 2.10.50.28_2 ngày hôm qua xong, cảm nhận ban đầu là khá tốt. Cái nhận thấy đầu tiên là kết nối bằng wifi thấy máy ít nóng hơn mấy bản radio trước. Để dùng tiếp mấy hôm nữa xem thế nào.

song_ngu

Mình ở TP.HCM, dùng mạng Mobifone, k bít bản Radio nào thích hợp nhất, dthoai mình giờ sóng chập chờn wa' nhưng còn run tay chưa dám up rom và radio :D

Toan_bk

Thanks bác Quang nhiều.Em up rom lên rồi ko xài 3G đc ko biết có phải tại bản radio cũ ko nữa :(