• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

Hungsimex

Máy ngủ với V56 C2

Trước tiên xin cảm ơn bác Quang đã ra rom mới chạy rất nhanh và không nóng pin. Tuy nhiên có 01 bệnh rất đáng chú ý. Đó là bệnh ngủ.

Thỉnh thoảng sau khi gọi xong, máy em lăn ra ngủ luôn. Bấm vào các nút cứng thì chỉ thấy sáng nút mà không vào được trong. -> phải mở máy và reset.

Mong Bác xem và update lên V57 C2 sớm.

Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

roseghost

Máy cháu up xong vừa tắt màn hình là nó ngủ luôn . Bác thích bản V55CO2 vì ít hao pin , chạy nhanh , hi vọng bản V57 ra sớm .

mossrose

Bản V56 này mình chạy rất mượt từ đầu đến chân, chẳng thấy hiện tượng gì bất thường, kể cả việc chỉnh phông chữ, màu chữ trong Word excel - thế mới lạ chứ. Cảm ơn bác Quang
Rất thích bản V56 của bác Quang, nhưng không chỉnh được Fonts chữ, cỡ và màu của chữ của word và Excell. Đành quay lại bản V55 vậy. Chờ bản V57 của bác.

tjjj

Một số máy khi Up lên Build 21915 này sẽ bị tái cái "bệnh" máy bị "ngủ".
Đó là nhận xét có nhiều người trên các forum khác cũng vậy.
Cũng định quay về Build 21914 để làm bản 57CO2 cho ổn định nhưng mấy hôm nay bận quá, có lẽ đợi Build mới khác, ổn hơn, làm một thể.

Máy em cũng dính thuốc ngủ rồi bác ơi, up bữa thứ sáu, sáng chủ nhật tới giờ ngủ "miệt mài" luôn...Bác có rãnh thì cho anh em lời khuyên nhé.Chân thành cám ơn bác.

songviet

Máy em cũng dính thuốc ngủ rồi bác ơi, up bữa thứ sáu, sáng chủ nhật tới giờ ngủ "miệt mài" luôn...Bác có rãnh thì cho anh em lời khuyên nhé.Chân thành cám ơn bác.

Mới up rom này hôm 23 (trước là co5), chỉ có cài thêm key việt, re/star, và cũng bị tình trạng "ngủ": sáng nay đang truy cập internet, do có công việc để đó, khi mở lại nó "ngủ", còn lại good.

thanhtu7777

Em rất thích ROM V56 này, nó chạy tốt cho cả WinMo và Android, đặc biệt là có thể gọi điện thoại khi chạy Android một cách "ngon lành". Cám ơn anh Quan rất nhiều.

Cho phép em "được voi, đòi tiên" một chút nha??!! Khi chạy Android mình có thể:
1. Cài đặt các ứng dụng trên thẻ nhớ MicroSD thay vì bộ nhớ của Leo?
2. Có thể chạy chương trình HTC Sync với Windows 7?
3. Chạy 3G trên Android?

Không biết ROM V56 có thể làm được các chức năng trên không nhưng em không thể làm được. Mong anh chỉ dẫn thêm.

Mình cũng đang dùng ROM V56_C02 này của bác Quang nhưng chạy Android bản "Darkstone Froyo v2.1" cũng vẫn bị tiếng léo nhéo khi nghe-gọi, chưa hiểu tại sao cả?! Có ai biết chỉ dùm ạ???!!!

PhamQuang

Manager
Mình cũng đang dùng ROM V56_C02 này của bác Quang nhưng chạy Android bản "Darkstone Froyo v2.1" cũng vẫn bị tiếng léo nhéo khi nghe-gọi, chưa hiểu tại sao cả?! Có ai biết chỉ dùm ạ???!!!

V56CO2 chưa được chỉnh sửa kỹ để chạy Android đâu bạn ạ.
Bản V56CO5 hoặc V57HTC sẽ chạy Android tốt.

richard1009

Bạn Thanhtu777 up lại ROM CO5 V56 của anh Quang [tại bài http://www.pdaviet.net/showthread.p...5.0)-★-OS-2.14-amp-SENSE-2018-(UPDATE-18-08)] thì sẽ khắc phục được tiếng léo nhéo khi gọi điện thoại. Chúc bạn thành công.

Cám ơn anh Quang đã cung cấp ROM cho mọi người.

limiunin

bác Quang cho em hỏi. Em mới up V56CO2 và cài Android hôm qua, vấn đề là em ko thể vào Wifi ở nhà, mặc dù đã báo Connected nhưng ko vào được web lẫn Market. Nhưng khi vào công ty thì wifi chạy ầm ầm, load về cả đống ứng dụng. Vậy em phải chỉnh thông số gì ko vậy bác ? Cám ơn bác lắm.

Ah, với lại đèn pin trong adroid cua em nó ko sáng, chương trình thì vẫn chạy nhưng k lên đèn

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
bác Quang cho em hỏi. Em mới up V56CO2 và cài Android hôm qua, vấn đề là em ko thể vào Wifi ở nhà, mặc dù đã báo Connected nhưng ko vào được web lẫn Market. Nhưng khi vào công ty thì wifi chạy ầm ầm, load về cả đống ứng dụng. Vậy em phải chỉnh thông số gì ko vậy bác ? Cám ơn bác lắm.

Ah, với lại đèn pin trong adroid cua em nó ko sáng, chương trình thì vẫn chạy nhưng k lên đèn

Bạn hãy xem lại WiFi của nhà mình chứ sao lại thắc mắc hỏi mình vậy?
Đèn PIN cũng vậy, hỏi người viết ra bản Android ấy, mình không Build Android. :D :D :D

PhamQuang

Manager
Update lên phiên bản V57CO2, đặc điểm:
- Thay đổi Build 21914.5.0.93 để máy không bị bệnh "ngủ".
- Thay đổi Manila mới từ HTC Oboe: 2.5_20183025_0
- Chỉnh sửa ROM để hỗ trợ cài đặt và chạy Android tốt và ổn.
Cùn 1 số chỉnh sửa hệ thống khác.

mossrose

Em cảm ơn bác Quang luôn cho AE thưởng thức những cái mới, đáp ứng đúng yêu cầu mong muốn.

thuytrang2010

Tr rất thích các Rom HD2 của Bác và flash thường xuyên. Nhưng mỗi lần flash là 1 lần phải ngồi set up icon, shortcut, v.v. Có cách nào cho backup settings trong Rom cũ (v56) và import vào rom mới (v57) sau khi flash không Bác.

Your share and contribution are greatly appreciated.
Best,
--TT

C

chiphoi2005

Guest
Tr rất thích các Rom HD2 của Bác và flash thường xuyên. Nhưng mỗi lần flash là 1 lần phải ngồi set up icon, shortcut, v.v. Có cách nào cho backup settings trong Rom cũ (v56) và import vào rom mới (v57) sau khi flash không Bác.

Your share and contribution are greatly appreciated.
Best,
--TT

Bạn dùng SPB Backup đi, sau mỗi lần UPROM cho Restore lại là ok ngay. Đỡ phải cài đặt nhiều

trantrungkienvt

cháu thấy tác giả spimonkey34 đã cho ra bản mattc Leo + Froyo v1.6, có thể chạy tốt bản android này trên rom mới này được ko bác Quang nhỉ

PhamQuang

Manager
cháu thấy tác giả spimonkey34 đã cho ra bản mattc Leo + Froyo v1.6, có thể chạy tốt bản android này trên rom mới này được ko bác Quang nhỉ

Tất cả các bản Android đều chạy tốt trên ROM này cả, miễn là bạn tuân thủ đúng hướng dẫn tiến hành cài đặt là được.

mossrose

Tất cả các bản Android đều chạy tốt trên ROM này cả, miễn là bạn tuân thủ đúng hướng dẫn tiến hành cài đặt là được.
Bản V57CO2 này dùng HPSLv3 có được không hả bác Quang ơi hay phải dùng HSPL_2.

Last edited by a moderator: