• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

nonamekiller

cho mình hỏi ? tại sao pda viet rom chi co den ban 51 co phai ban 51 la chay on dinh nhat khong co loi cho den thoi điểm này không ?

cho mình hỏi ? tại sao pda viet rom chi co den ban 51 co phai ban 51 la chay on dinh nhat khong co loi cho den thoi điểm này không ?
Sao lại có 51 bản ? Bạn đang trong topic của bản thứ 57 đó thôi... Nói về bản nào chạy ổn định thì cũng tùy người dùng có thấy ổn định hay không thôi, bạn cư súp bản mới ra rồi test nhé...

P/S: Bài sau bạn post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Forum mình có tích hợp sẵn bộ gõ Tiếng Việt đó. Cảm ơn.

trantrungkienvt

có cách nào để lock screen chỉ hiễn wallpaper do mình chọn mà ko hiện clock, date, time không các bác nhỉ?

kiennd

Bác nào cũng dùng ROM này trong mạng Mobifone cho em hỏi cần thay đổi config nào để có kết nối 3G? Hiện em chỉ có toàn EDGE ở bất cứ đâu :(

Trước em dùng ROM gốc bản Orange, sau khi unlock SIM và config theo các thông số của Mobifone, 3G chạy ngon lành.

trantrungkienvt

bác vào comm manager, ở tab 3G bác touch vô để vào lựa chọn band, xong bác chọn network type là wcdma. rồi ON 3G lên là xong mà

C

chiphoi2005

Guest
Bác nào cũng dùng ROM này trong mạng Mobifone cho em hỏi cần thay đổi config nào để có kết nối 3G? Hiện em chỉ có toàn EDGE ở bất cứ đâu :(

Trước em dùng ROM gốc bản Orange, sau khi unlock SIM và config theo các thông số của Mobifone, 3G chạy ngon lành.
Thông thường 3G bạn không cần cài đặt thông số làm gì, nó vẫn sử dụng được bình thường. Quan trọng là bạn đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ để sử dụng 3G thôi, mình dùng nhiều loại SIM nên biết. Toàn mua sim khuyến mãi để mà dùng thôi không dùng SIM chính cho vấn đề Online vì mất tiền quá nhiều. Còn nếu muốn cài đặt thông số bạn lên Google Search cho nhanh, trang của Viettel có đó và vì topic này chỉ để giới thiệu ROM nên không tiện đưa lên hoặc tìm trong Forum. Good Luck

mossrose

Bản V57CO2 của bác Quang dùng rất mượt, chưa thấy lỗi gì ngoài lỗi nhỏ là:

- Khi đặt chế độ lưu word trên thẻ nhớ xong nhưng đến khi tắt máy và bật lên nó lại mặc định lưu trong bộ nhớ của máy điện thoại. Không tắt được chế độ rung khi gõ bàn phím.

- Bản ROM trước, khi truy cập 3G chỉ cần bật ON là vào được, nhưng bản này muốn vào 3G phải cài đặt thông số (Em mới chỉ thử sim Viettel).

- Giá như bản này của bác đặt được chế độ lưu tin nhắn SMS và lưu số điện thoại trên SIM thì quá hoàn hảo luôn.

Cảm ơn bác luôn ra bản mới.

Chỉnh sửa cuối:

ambition1006

Cho em hỏi ngu tí, Rom CO2 và CO5 khác nhau gì nhỉ?

Mình cũng chưa thật sự hiểu sâu lắm, nhưng nhìn về giao diện thì khác nhau cơ bản là: ở CO2 thì giống rom Ship, biểu tượng Start ở phía trên bên trái; còn ở CO5 thì ở phía dưới.
Còn có một số thông số kỹ thuật cũng có khác nhau đấy, Bác tham khảo thêm nhé.

jambond70

bác Phạm Quang có thể hướng dẫn cụ thể hơn để cài android với, tôi mới chạy bản Rom mới V57co2, tiếp tục thì cài gì?

caonha

Thì tiếp tục ở bài 2 có hướng dẫn chi tiết rồi, bác kg chịu đọc gì cả.

dienluc510

Update lên phiên bản V57CO2, đặc điểm:
- Thay đổi Build 21914.5.0.93 để máy không bị bệnh "ngủ".
- Thay đổi Manila mới từ HTC Oboe: 2.5_20183025_0
- Chỉnh sửa ROM để hỗ trợ cài đặt và chạy Android tốt và ổn.
Cùn 1 số chỉnh sửa hệ thống khác.

Chào Bác Quang và các Mod!
Sau gần 2 ngày sử dụng bản này thì theo cá nhân em thấy ngoài các tính nănng cơ bản như nghe, gọi, sms, Wifi, blutooth, GPS, GPRS, ...... chạy ổn.
Tính năng báo thức chưa được ổn lắm (không nổi chuông như đã đặt); cảm ứng chưa được mượt lắm (phải dùng một lực di lên thì màn hình mới di chuyển). Vẫn đang test kỹ hơn các tính năng khác. Chúc Bác Quang và các Cooker khỏe, hạnh phúc. Bọn em rất mong các bác cho ra lò nhiều bản ROM hoàn thiện nhất để anh em cùng thưởng thức. Thank's!

PhamQuang

Manager
Chào Bác Quang và các Mod!
Sau gần 2 ngày sử dụng bản này thì theo cá nhân em thấy ngoài các tính nănng cơ bản như nghe, gọi, sms, Wifi, blutooth, GPS, GPRS, ...... chạy ổn.
Tính năng báo thức chưa được ổn lắm (không nổi chuông như đã đặt); cảm ứng chưa được mượt lắm (phải dùng một lực di lên thì màn hình mới di chuyển). Vẫn đang test kỹ hơn các tính năng khác. Chúc Bác Quang và các Cooker khỏe, hạnh phúc. Bọn em rất mong các bác cho ra lò nhiều bản ROM hoàn thiện nhất để anh em cùng thưởng thức. Thank's!

- Bạn Up lại ROM Ship (ROM hãng) dùng một lúc rồi so sánh xem cảm ứng thế nào? Mình thấy cảm ứng khá tốt mà. Có lẽ bạn HR lại máy thêm một lần đi.
- Alarm kêu điếc tai đấy, hãy sử dụng cài đặt chuông từ Alarm trong Programs ấy, sẽ kêu tốt hơn cài đặt từ Home.

khoaito

Bác Quang cho em hỏi
Em đã up rom ban V57CO2, cài andriod bản 1.6b, kết nối 3G trên WMB tốt nhưng không kết nối đươc Wifi, trên androi không kết nối được 3g và wifi. Bác có thể cho biết cách khắc phuc?
cảm ơn bác

ducbinh94

Sau 2 ngày test bản ROM này, các chức năng hoạt động tốt, cảm ứng mượt. Bô nhớ RAM không bị ngốn nhiều ====> không tốn Pin. Vân đang test tiếp. Một lần nữa thank bác Quang nhiều.

C

chiphoi2005

Guest
À, Bác Quang cho em hỏi. HTC HD2 này nó không có thể điều chỉnh gì nhiều cho vấn đề chụp hình hoặc quay phim hả Bác? Khi chụp hình mà thiếu ánh sáng và sử dụng Flash của máy hai con mắt nó bị đốm trắng nhìn xấu lắm. Mà bản v57 này bác cho nó lưu file ở máy phải không? Bản trước khi chụp hình nó lưu file ở thẻ nhớ mà giờ nó lại lưu vậy thì hơi bất tiện quá bác ạ. Bác xem dùm em cái vấn đề này nha. Ngoài ra mọi thứ đều tốt hết.
1 vấn đề nữa là em cài bản BOOT change Winmo & Android vào bộ nhớ máy sau mỗi lần khởi động, lâu lâu báo lỗi và không thể bấm chuyển HĐH được. Lúc thì sau khởi động chạy ngon lắm.

ntthanh

À, Bác Quang cho em hỏi. HTC HD2 này nó không có thể điều chỉnh gì nhiều cho vấn đề chụp hình hoặc quay phim hả Bác? Khi chụp hình mà thiếu ánh sáng và sử dụng Flash của máy hai con mắt nó bị đốm trắng nhìn xấu lắm. Mà bản v57 này bác cho nó lưu file ở máy phải không? Bản trước khi chụp hình nó lưu file ở thẻ nhớ mà giờ nó lại lưu vậy thì hơi bất tiện quá bác ạ. Bác xem dùm em cái vấn đề này nha. Ngoài ra mọi thứ đều tốt hết.

Đến máy ảnh xịn còn bị nữa là huống gì HD2, chụp ảnh quay phim của HD2 tính đến thời điểm này là không nhất thì nhì so với các máy điện thoại khác rồi. Muốn ảnh, phim lưu trên thẻ thì khi vào máy ảnh chọn phần cài đặt, trong menu của nó có storage --> nếu chọn hình cái thẻ thì lưu trên thẻ nhớ, chọn hình máy điện thoại thì lưu trên máy. Có thể do Man PhamQuang không chỉnh registry để mặc định lưu trên thẻ. Bạn chỉ cần chịu khó một chút thôi mà.

C

chiphoi2005

Guest
Đến máy ảnh xịn còn bị nữa là huống gì HD2, chụp ảnh quay phim của HD2 tính đến thời điểm này là không nhất thì nhì so với các máy điện thoại khác rồi. Muốn ảnh, phim lưu trên thẻ thì khi vào máy ảnh chọn phần cài đặt, trong menu của nó có storage --> nếu chọn hình cái thẻ thì lưu trên thẻ nhớ, chọn hình máy điện thoại thì lưu trên máy. Có thể do Man PhamQuang không chỉnh registry để mặc định lưu trên thẻ. Bạn chỉ cần chịu khó một chút thôi mà.
Không phải mình không biết mà do hôm nay bị stress nặng nên quên mất, giờ bạn nhắc mình nhớ ra rồi. Nhưng không hiểu sao chụp hình nó hơi bị tệ, cứ chụp là nó bị sáng 2 con mắt nhìn xấu lắm. Mà không có phần nào có thể khắc phục được cũng hơi buồn.

PhamQuang

Manager

Mặc định lưu hình ảnh và Video vào thẻ không tốt hả? :D
Cố tình chỉnh như vậy mà bạn. Không lẽ để lưu trong máy, chẳng mấy lúc, nếu quên, ngập máy thì sao.
Chỉnh nơi lưu giữ là kiến thức sơ đẳng, đã sử dụng PPC cần phải biết, đâu phải thắc mắc trong Topic ROM các bạn nhỉ???

C

chiphoi2005

Guest
Nhưng bác có công nhận với em chụp thiếu ánh sáng bằng HD2 này nó xấu lắm không? Khi đèn Flash nháy lên cũng là lúc 2 con mắt của người được chụp bị sáng lên theo đèn và khi hoàn thành bức hình chụp cũng thế:-?. Hồi trước dùng thằng Nokia dòng N chụp hình đẹp lắm không hề bị lỗi này. Quay lại với Nokia thì không được vì lỡ dùng thằng này rồi:p
Nói chung thằng HTC HD2 này nó dở ở phần chụp hình, em thấy thậm chí 1 cái Soft cho Camera cũng không có luôn, mà hiệu chỉnh mắt đỏ cũng không có.
Mà em không thấy có Topic nói về camera của HD2 nhỉ, lúc trước vào website nào không nhớ thấy có nói về phần mềm chụp hình hàn quốc gì đó nhưng Link Die rồi.X-(