• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

minhlc1958

Active Member
Bác Quang đang online kìa, chắc chút xíu nửa là up bản CO2 lên cho anh em mình xài đó.

Có nhiều bạn vẫn thích com 2 nhỉ trong đó có mình hiiiiii
Nhưng anh Quang lại nói người ta chôn dần nó thật buồn ghê!!!!!!!!!!!

tuquy_4444

Có nhiều bạn vẫn thích com 2 nhỉ trong đó có mình hiiiiii
Nhưng anh Quang lại nói người ta chôn dần nó thật buồn ghê!!!!!!!!!!!

e cũng thích bản COM2 của bác Quang Lắm, lâu quá rùi không thấy bác Quang ra bản com 2 mới để anh e bon cháu lại được aproom. mong bản com 2 từng ngày. mà các bác cho em hỏi trong các ban com 2 đến giờ bản nào là ổn định nhấ a?

PhamQuang

Manager
e cũng thích bản COM2 của bác Quang Lắm, lâu quá rùi không thấy bác Quang ra bản com 2 mới để anh e bon cháu lại được aproom. mong bản com 2 từng ngày. mà các bác cho em hỏi trong các ban com 2 đến giờ bản nào là ổn định nhấ a?

Đã lâu COM2 không ra bản Build Update nên không có gì mới để làm ROM tiếp theo bạn ạ.
Build 21916 là Build sau cùng đấy. Không lẽ xây lại nhà trên nền cũ? :D

minhlc1958

Active Member

Sau một thời gian dùng bản V68C8 giờ mình quay lại bản 63C2 này rùi (đây là ý cá nhân nhé)

PhamQuang

Manager
Ngày 31/12/2010 Update phiên bản V69 (COM2):
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Ship TMOUS mới: 3.14.531.1 WWE
- OEM từ các ROM mới nhất cho LeoS, TMOUS và OBOE
- Manila: 2.5_20181527_0
- Tích hợp Radio mới nhất: 2.15.50.14
Cùng nhiều chỉnh sửa hợp lý khác.
Phiên bản V69 dành cho các Fan thích dùng phong thái cổ điển (COM2) và dành để chạy trong nhân dịp năm mới.

minhlc1958

Active Member
Ngày 31/12/2010 Update phiên bản V69 (COM2):
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Ship TMOUS mới: 3.14.531.1 WWE
- OEM từ các ROM mới nhất cho LeoS, TMOUS và OBOE
- Manila: 2.5_20181527_0
- Tích hợp Radio mới nhất: 2.15.50.14
Cùng nhiều chỉnh sửa hợp lý khác.
Phiên bản V69 dành cho các Fan thích dùng phong thái cổ điển (COM2) và dành để chạy trong nhân dịp năm mới.

Rất là cám ơn anh Quang mình đang xài bản V70 nhưng giờ có bản com2 này thôi thì up bản này vậy có lẽ già rùi nên thích cái gì cổ cổ một tí
Cám ơn anh lần nữa nhé

manxd

Không hiểu sao sáng nay mình up bản V69 này lên con HD2 của mình, sau đó up android MCCM HD V3.0.2 thì vào android nghe gọi bị méo tiếng khó nghe lắm, ai biết chỉ dùm!

thienhoangit

em đang xài V70, cho em hỏi 1 câu hơi gà nhé : COM 2, COM 5, COM 8 là thế nào, khác nhau làm sao. Em có nên up lại V69 hay không ??? Chân thành cảm ơn :((

em đang xài V70, cho em hỏi 1 câu hơi gà nhé : COM 2, COM 5, COM 8 là thế nào, khác nhau làm sao. Em có nên up lại V69 hay không ??? Chân thành cảm ơn :((
Bạn phân biệt đơn giản thế này thôi. COM2 là WM6.5 theo giao diện cổ điển có nút Start ở trên, còn ngoài COM2 ra (COM3, COM5, COM8,...) là WM6.5.X (WM6.5.3, WM6.5.5) có giao diện mới được thiết kế các núm chức năng to hơn để dễ dàng sử dụng bằng ngón tay và có nút Start ở dưới...

thienhoangit

Bạn phân biệt đơn giản thế này thôi. COM2 là WM6.5 theo giao diện cổ điển có nút Start ở trên, còn ngoài COM2 ra (COM3, COM5, COM8,...) là WM6.5.X (WM6.5.3, WM6.5.5) có giao diện mới được thiết kế các núm chức năng to hơn để dễ dàng sử dụng bằng ngón tay và có nút Start ở dưới...

thanks. vẻy much. :D bản V70 cái TaskManager hình như ko ổn mấy. Khi em mở Global Navigator hoặc GoldFish thì vào taskmanager ko thấy để tắt. Vậy phải làm sao ạ.?

cuongqtp

Chào bác Quang!
Mình là tín đồ BlackBerry và Symbian nay được bạn ở Mỹ tặng cho con HTC HD2 T-Mobile_LEO mới đi ra cửa hàng unclock sim để dùng ở Việt Nam và mình gắn sim của VN MOBIFONE. Bác cảm phiền cho mình hỏi vài điều:
1) Lúc mới thì Phone name: T-Mobile_LEO, sau khi unclock sim thì Phone name: T-Mobile48 (unclock vào ngày 30-12-2010 bằng file code) - Cái này khác
nhau thế nào.
2) Mình muốn dùng bản ROM WM6.5 3.14.CO2.V69 - HTC HD2 (Leo) mà bác Update ngày 31/12 có được không.
3) Sau khi up xong nếu sóng yếu thì có thể up bản Radio 2.10.50.28_2-KR được không.
4) Sau khi up xong thì xử lý Tiếng Việt thế nào.
Nếu được bạn có thể cho mình các link hướng dẫn để thực hiện nhằm tiết kiệm thời gian quý báu của bác đó. Cảm ơn bác nhiều.
Năm mới chúc bác cùng gia đình sức khỏe và cho ra nhiều bản Rom mới.
Chào bác.

Chào bác Quang!
Mình là tín đồ BlackBerry và Symbian nay được bạn ở Mỹ tặng cho con HTC HD2 T-Mobile_LEO mới đi ra cửa hàng unclock sim để dùng ở Việt Nam và mình gắn sim của VN MOBIFONE. Bác cảm phiền cho mình hỏi vài điều:
1) Lúc mới thì Phone name: T-Mobile_LEO, sau khi unclock sim thì Phone name: T-Mobile48 (unclock vào ngày 30-12-2010 bằng file code) - Cái này khác
nhau thế nào.
2) Mình muốn dùng bản ROM WM6.5 3.14.CO2.V69 - HTC HD2 (Leo) mà bác Update ngày 31/12 có được không.
3) Sau khi up xong nếu sóng yếu thì có thể up bản Radio 2.10.50.28_2-KR được không.
4) Sau khi up xong thì xử lý Tiếng Việt thế nào.
Nếu được bạn có thể cho mình các link hướng dẫn để thực hiện nhằm tiết kiệm thời gian quý báu của bác đó. Cảm ơn bác nhiều.
Năm mới chúc bác cùng gia đình sức khỏe và cho ra nhiều bản Rom mới.
Chào bác.
Bạn hỏi nhiều quá nhìn hoa cả mắt....:)) Mình sẽ trả lời từng vấn đề một nhé:
1. Cái Phone name đó thực chất nó không quan trọng đâu bạn, bạn có thể thay đổi theo ý mình nếu muốn.. và không ảnh hưởng gì tới máy cả, bạn cứ yên tâm mà xài.
2. Muốn úp bản rom đó máy bạn bắt buộc phải được HSPL, để HSPL bạn sang topic HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2 tham khảo và tiến hành nhé.
3. Bản Radio này úp được cho máy bạn nhưng máy bạn phải được HSPL trước khi úp. Bạn chú ý là HD2 T-Mibile phải úp các phiên bản Radio từ 2.08 trở lên nhé.
4. Nếu bạn úp rom cook thì đã được tích hợp sẵn font Tiếng Việt rồi bạn cứ xài thôi. Còn nếu là Ship rom thì bạn cài thêm font Tiếng Việt là được. Bạn tải font Tiếng Việt ở file đính kèm, copy vô thẻ nhớ và cài trực tiếp trên HD2 nhé, cài xong khởi động lại máy.

duoclt_tgg

Cac Bac oi Ban Rom V69 nay xu ly anh kem wa may tam anh em chup bi dut khuc ky wa ha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

cac bac oi cuu em voi e chay ban rom v69.e chay anroid nhung may hien mang hinh chu HTC rui im lim luon lam sao chay duoc anroid ah.chi em voi cac bac oi.voi cho em xin ban anroid chay on dinh nha cac bac em cam on

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Cac Bac oi Ban Rom V69 nay xu ly anh kem wa may tam anh em chup bi dut khuc ky wa ha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

cac bac oi cuu em voi e chay ban rom v69.e chay anroid nhung may hien mang hinh chu HTC rui im lim luon lam sao chay duoc anroid ah.chi em voi cac bac oi.voi cho em xin ban anroid chay on dinh nha cac bac em cam on

Sau khi up rom xong bạn nên HR máy lại, máy của mình chụp hình vẫn đẹp bình thường
Còn việc chạy android lần đầu thì màn hình đứng ở chỗ HTC lâu tùy theo bản android thừơng từ 15-20 phút cũng không chừng nhưng lần sau thì rất nhanh
Bạn nên viết tiếng Việt có dấu nhé

PingMD

Chờ mấy tháng nay, cuối cùng thì cũng có COM2.
Chúc bác Quang thịnh vượng, sức khỏe.

duoclt_tgg

các bác oi e mới up bản Rom V69 khi đang gọi máy tự động rung cái rồi mở loa ngoài và rung cái tắt loa ngoài bi khoảng 3 lần trên 1 cuộc gọi. khi xem ảnh thì có một vài tấm bị đứt nét.
với lại e chạy anroid thì nó đừn im chết lịm ở màng hình hiện chữ HTC luôn e phải tháo pin ra khởi động lại.
Các bác nghiên cứu chỉ e với
Thanks!!!