• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

lhttan

H mình muốn tìn bản nonsense , các bác có thể giới thiệu cho mình 1 bản ổn định không !

hgiang0101

máy của mình cài bản room nào (kể cả bản V71) cũng bị hồng ảnh ở giữa là sao nhở, mình tải cái bản cập nhật của HTC xử lý lỗi hồng ảnh nhưng nó bảo bản đấy ko update cho bản room mình đang cài

neo4ever

Bản này chạy rất mượt. Up gần 1 tuần nay chưa thấy có vấn đề gì cả! Thanks bác Quang nhé!

vutuanbs

Bản này chạy rất mượt. Up gần 1 tuần nay chưa thấy có vấn đề gì cả! Thanks bác Quang nhé!

Đồng quan điểm,
Thanks bác Quang!

note: Xin a/e chỉ giúp cách add cái "Current" vào thời mục thời tiết , giống như bên thời tiết của Android mình ở đâu thì nó nhiện địa danh ở đấy (Quận ...) và thời tiết Update cho khu vực đó, - cần vì nó phản ánh chính xác hơn là thời tiết của cả Tỉnh/Thành phố :-/:-/:-/. Thanks!

namy2k

Đồng quan điểm,
Thanks bác Quang!

note: Xin a/e chỉ giúp cách add cái "Current" vào thời mục thời tiết , giống như bên thời tiết của Android mình ở đâu thì nó nhiện địa danh ở đấy (Quận ...) và thời tiết Update cho khu vực đó, - cần vì nó phản ánh chính xác hơn là thời tiết của cả Tỉnh/Thành phố :-/:-/:-/. Thanks!
Phần thời tiết đã có mục My location rồi mà bạn, khi bạn đi đến tỉnh thành nào nó đều thay đổi theo tỉnh thành đó, nhưng WM thì không hiện rõ quận huyện thôi

vutuanbs

Chính xác V71 đang có được như ý kiến của bạn namy2k

Các a/e thử để ý nếu đã cài thêm android cái mục thời tiết nhé,
mình đã dùng thử bản rom 2.2.1 xin được của anh bạn cùng cty chạy trên thẻ bản đó có đặc điểm tốn pin (đã gỡ) song được cái mục thời tiết ưu điểm nhận thấy ở cái mục Current: Bạn đang trong nhà ở quận Thanh Xuân (HN) + nhiệt độ 22 độ C + trời mưa ---> Bạn định đi ra ngoài thì cấm theo áo mưa vì trời đang mưa thật.
Bên trang nhiệt độ của cả Thành phố báo hôm nay có mưa - mục Current của thời tiết báo nhiều mây (không mưa) thì bạn ra ngoài trời khô ráo -->có thể đến 23h đêm mới mưa.

Cái này nhờ bác PhạmQuang nấu vào Rom V72 được không bác?
Ủng hộ Winmo!

toan1101

cái rom naỳ e ko thích cái giao diện WIN lắm . có cách nào cho nó trở lại giao diện ZIN ko các bác ?

thanksss

ambien10000

Chào các anh em.

Tôi thấy dùng bản ROM này khá là ổn. Tuy nhiên để set flash light for missed call hoặc new message thì dấu tích lại mờ đi không cho chọn? Có bác nào biết tại sao không?

Thanks.

youzi227

bác Quang ơi! sao bản này cài font tiếng hoa không được vậy bác. bác có bộ font nào giới thiệu cháu với. thanks bác!

toan1101

* Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.

bác cho em xin cái link down bản 2.10.50.28_2-KR với . thanks