• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

dioxit15

ai cho em hỏi cái ?em hack xong cài được ứng dụng trên bộ nhớ máy ,còn trên thẻ thi khong cài dc cứ báo lỗi

hoanghai2908

Chiencoi ơi,vấn đề hack e52 theo cách anh hướng dẫn nhưng ơ bước 3 là cop patcher vao c/sys/bin đúng k,nhưng sao máy em k có .thư muc sys k có bin, mà bên trên lại có .sys/.bin .vay thi cop vào đâu a

E52 thì flash fw thôi bạn ah,mấy cách đó ko được đâu :)
hiện tại đã có FW 33 rồi đó,bạn qua xem cách chạy fw = phoenix đó

HuchFinn

mình sài E66 đã cài đặt được HelloOX2,nhưng sao mình bấm vào biểu tượng con Trâu thì nó chạy nhiều lắm,tới đoạn Installing root Cert... nó không chạy nữa là sao bạn,nó cứ hiện vậy hoài mình treo máy cả 3 tiếng rồi mà chưa xog luôn á,bạn nào hướng dẫn giùm mình sài Hello nào thì hack được nó không ? Thanks nhiều

Chienkon88

mình sài E66 đã cài đặt được HelloOX2,nhưng sao mình bấm vào biểu tượng con Trâu thì nó chạy nhiều lắm,tới đoạn Installing root Cert... nó không chạy nữa là sao bạn,nó cứ hiện vậy hoài mình treo máy cả 3 tiếng rồi mà chưa xog luôn á,bạn nào hướng dẫn giùm mình sài Hello nào thì hack được nó không ? Thanks nhiều

hello ox 2 là 2. bao nhiêu hả bạn ?

2.0 ; 2.01 ; 2.02 ; 2.03 ; 2.04 .

bạn đã thử hết chưa ?

chúc vui !

hoanghai2908

máy của bạn dùng bản hello2 nào cũng được,lỗi ở đây có thể do bạn chưa chỉnh trong phần quản lý ứng dụng,vào đó xem lại nhé

Buoncucky

EM có con E65 mà hack mãi ko đc toàn đến unpacking thi nó cứ như thế mãi chạy đi chạy lại đổi bản Hello khác rồi mà vẫn ko đc. Ai biết chỉ dùm e cái dùng máy mà ko cài đc phần mềm nào ức chế quá ~X(

ninhhot

E65 fw bao nhiêu vậy b.?nếu fw cũ thì b dùng helloOX1.03 hay helloOX1.05 xem có dc k?

AquaSta

Moderator
EM có con E65 mà hack mãi ko đc toàn đến unpacking thi nó cứ như thế mãi chạy đi chạy lại đổi bản Hello khác rồi mà vẫn ko đc. Ai biết chỉ dùm e cái dùng máy mà ko cài đc phần mềm nào ức chế quá ~X(
E65 thì tốt nhất bạn dùng Hellocarbide để hack, nhanh, gọn, nhẹ, thành công! \-/

ninhhot

@hoanghai2908...Lỗi quản lý ứng dụng là chi khi cài phầnmềm thôi bạn ơi?chứ đằng này bạn kia cho chạy hello rồi mà:D

NguyenTu

Super V.I.P

dùng thử 1.03 nhé, nếu k được lên hẳn 2.02 nhé

May pro cho minh hoi ty.sao minh hack n73 fw40812421 = hello ox 1.03 nhung lan trc deu hack thanh cong nhung lan nay no chi chay den cho apply patcher roi cu chay mai minh da hack di hack lai rat nhieu lan ma van the.minh hack ket hop voi bindia hacking kit thi da hack thanh cong nhung khi mo xplore 1.42 thi chi thay 2 o C vs E,nhung lan trc thi co 4 o c,D.E.z. Va k thay duog dan vao pravite hay bin.
Mobile

hoanghai2908

@hoanghai2908...Lỗi quản lý ứng dụng là chi khi cài phầnmềm thôi bạn ơi?chứ đằng này bạn kia cho chạy hello rồi mà:D

khi để như vậy vẫn cài đc hello bạn biết vì lí do j ko,nó đã được sign vs cer,key rồi :D
còn khi hello chạy đến đoạn đó ở các máy Fp1 trong các fw mới thì thường là do chưa cài đặt phần kia,nếu bạn muốn cứ thử 1 cái E63,E66,E71 fw mới xem ;)
trường hợp fw cũ hơn mà bị vậy thì dùng đến hello 1.03 là lại chạy bt :)

Chienkon88

May pro cho minh hoi ty.sao minh hack n73 fw40812421 = hello ox 1.03 nhung lan trc deu hack thanh cong nhung lan nay no chi chay den cho apply patcher roi cu chay mai minh da hack di hack lai rat nhieu lan ma van the.minh hack ket hop voi bindia hacking kit thi da hack thanh cong nhung khi mo xplore 1.42 thi chi thay 2 o C vs E,nhung lan trc thi co 4 o c,D.E.z. Va k thay duog dan vao pravite hay bin.
Mobile

vào xplore ấn luôn số 0 > tích vào 4 ô đầu tiên !

chúc vui !

NguyenTu

Super V.I.P
Mobile

NHư vậy là bị lỗi trong quá trình hack đó bạn, bạn gỡ bỏ hello 1.03 đi, sau đó khởi động lại máy và cài hello 2.02 lên để hack nhé!!

huy_turbo

máy em thì chắc hack đc rồi vì các phần mềm đều cài đc , có điều là sau khi sign online tải về dùng hello OX 2.03 thì cứ Unparking mãi , tải Hello OX 1.3 dùng thử thì cahyj thêm được đến bước applying partched..xong là cứ thế , cuối cùng em vào mục đã cài của PM Hello OX 1.3 và cài hết tất cả các file .sis thì hack lại lại ngon nhưng mà cái ROM Partcher cũng là em cài chứ không phải hack xong mới có , sau đó cài một số PM thì Reset máy ĐT và nó hiện lên toàn TA hình như chưa cài cái gì đó , bực quá , các anh bảo em nên làm thế nào !
Nếu Up lại fimware thì mình có pahir hack lại ko ạ ?

hoanghai2908

máy em thì chắc hack đc rồi vì các phần mềm đều cài đc , có điều là sau khi sign online tải về dùng hello OX 2.03 thì cứ Unparking mãi , tải Hello OX 1.3 dùng thử thì cahyj thêm được đến bước applying partched..xong là cứ thế , cuối cùng em vào mục đã cài của PM Hello OX 1.3 và cài hết tất cả các file .sis thì hack lại lại ngon nhưng mà cái ROM Partcher cũng là em cài chứ không phải hack xong mới có , sau đó cài một số PM thì Reset máy ĐT và nó hiện lên toàn TA hình như chưa cài cái gì đó , bực quá , các anh bảo em nên làm thế nào !
Nếu Up lại fimware thì mình có pahir hack lại ko ạ ?

Reset máy thì mất hết là đúng rồi
Nếu hack vĩnh viễn rồi up fw = NSU sẽ k mất hack,up = phoenix thì phải hack lại

huy_turbo

Reset máy thì mất hết là đúng rồi
Nếu hack vĩnh viễn rồi up fw = NSU sẽ k mất hack,up = phoenix thì phải hack lại

Thế bây giờ , tình trạng con máy của em cứ thỉnh thoảng nó lại báo em chưa cài cái gì đó..chắc là do em hack bị lỗi .
Em muốn bác tí : từ hồi mua máy về Fimware của em vẫn chưa nâng cấp (v5.11) thế bây giờ mà em đi up lại Fimware lên bản v6.01 chẳng hạn thì có hack phone đựoc nữa không ? (vì em muốn hack lại cho máy ngon lành nên đang định nâng cấp FW rồi hack lại !)
thank cấc bác !

Status
Không mở trả lời sau này.