• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Chienkon88

Minh vao add auto ui nhung cu restas lai may thi lai fai apply lai cai lightcrlt minh cung de tu khoi dong roi nhung ma k dc cu fai vao cai lai moi dc.
Mobile

vậy bạn xóa đi rồi cài lại cả 2 cái xem sao nhé !

không được nữa thì kick vào hình kon trâu chạy lại hello ox nhé :(

bất đắc dĩ thì fomat đi hack lại nhé :D

chúc vui !

hoanghai2908

nó chạy đến installing root cert.......................................................................................... hic hic ~X(

Vào thiết lập lại cài đặt trong App mgr ->Options ->Settings -> Software installation:All ; online cer check : off
vấn đề là ở đây bạn ơi :)

Minh vao add auto ui nhung cu restas lai may thi lai fai apply lai cai lightcrlt minh cung de tu khoi dong roi nhung ma k dc cu fai vao cai lai moi dc.
Mobile

kiếm bản rom patcher khác cài nhé ;)
2.03 final,cài vào bộ nhớ máy cho ổn :D

vậy bạn dùng bản hello 2.04 này xem sao !

nếu nó chạy mãi apllying patches thì bạn ấn cancel , rồi bạn aplly trong rompatcher .

sau đó bạn cài ứng dụng mà được là okie men rồi !

chúc vui !
chính thức thì chả có bản như thế này nhé,1 khi đã lỗi thì cũng thế cả

Last edited by a moderator:

tiny1990

không được với bản nào hả bạn :

2.0 ; 2.01 ; 2.02 ; 2.03 ; hay 2.04 .

ngay trang đầu tiên có người báo là hack thành công E71 v400 ( hello ox 2.03 ) rồi đấy bạn .

bạn làm lại đi nhé !

chúc vui !

VẪN KHÔNG ĐƯỢC!

tiny1990

bạn thoát ra, khởi động lại máy , rồi chạy lại Hello_OX lần 2 đi xem có được không !

FW 400 vẫn hack bình thường bằng Hello_OX 2.03 bạn à !

nếu không được nữa thì bạn đành qua đây tham khảo zậy :

http://timelinelive.blogspot.com/2010/01/cach-hack-phone-e71-firmware-40021013.html

chúc vui !

Cuối cùng củng thành công với Bản Helloox 2.02 hehe cảm ơn bro đã nhiệt tình giúp đỡ! mình đã hack vĩnh viễn E71 lun rồi, yên tâm rồi

Chienkon88

tiny1990 ngày 24-3-2010 nói:
E71 v400 khi cài xong mở lên thì nó chạy đến upcompress file là đứng im cứ chạy mãi!
Ai có kinh nghiệm chỉ mình với!

tiny1990 ngày 25-3-2010 nói:
Cuối cùng củng thành công với Bản Helloox 2.02 hehe cảm ơn bro đã nhiệt tình giúp đỡ! mình đã hack vĩnh viễn E71 lun rồi, yên tâm rồi

okie men !

tèn tén tèn ten !

chia sẻ cho anh em cách làm đi bạn , để sau này ai gặp trường hợp giống bạn còn biết cách giải quyết !

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

thuyvuong03

Mình đã cài thành công con E71x với HelloOX2 V2.02. Ban đầu mình dùng HelloOX2 V2.03 nhưng đến phần Unpacking ... thì nó cứ chạy hoài. Sau đó mình gở bỏ nó và dùng bảng HelloOX2 V2.02 thì được. chúc các bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

buihungkb

Mình cũng xài E71 fw 400.29.013 mà dùng HelloOX2 V2.03 ko đc, sign rồi vẫn ko cài đc, toàn báo là chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc hết hạn ... :(( ai chỉ mình với

hoanghai2908

Mình cũng xài E71 fw 400.29.013 mà dùng HelloOX2 V2.03 ko đc, sign rồi vẫn ko cài đc, toàn báo là chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc hết hạn ... :(( ai chỉ mình với

bạn để đúng với ngày giờ hiện tại,ko lùi hay tăng j cả :|

tiny1990

Mọi người chú ý: E71 v400 thì hack bằng hello ox 2.02 nha! chủ xị edit lại đi! 2.03 là đến đoạn Unpacking ... thì nó cứ chạy hoài
Đã test trên 2 con E71 v400 trắng và đỏ đều có kết quả như vậy!
Cả 2 con đều thành công trên bản hello ox 2.02
Sau khi hack xong bật rompatch lên, dùng xplore các bạn chép file intallserver.exe trong C/sys/bin vào ổ đĩa Y/sys/bin

Last edited by a moderator:

Kenji1992

cho mình hỏi là con E63 của mình lúc trước hack đc nhưng sau khi 4mat thì hok hack dc , mình là dùng thử tất cả các bản Hello mà vẫn hok đc , ai có cách nào giúp mình hok

vuong103

Trời đất, mấy ngày nay em tìm cách hack rồi mà vẫn ko được. Em đang dùng N76 V31.0.014. Cài hello OX lên ,khi chạy toàn báo "unpacking files". Ngay tới X-plore ,hay 1số pm ko cần sign cũng ko cài được. Bó chiếu. Em đã fomat 4 ngón roài mà vẫn y thế. Mong mọi người chỉ giáo

meodangyeu

chán thật , mình dùng E71 v400 thế mà làm như bạn bảo dùng cái hello 2.02 thì nó đến cái đoạn Installing root cert mà nó cứ chạy mãi cả nửa tiếng đồng hồ vẫn chưa xong . Rổt cuộc là làm sao thế các bạn .

Chienkon88

chán thật , mình dùng E71 v400 thế mà làm như bạn bảo dùng cái hello 2.02 thì nó đến cái đoạn Installing root cert mà nó cứ chạy mãi cả nửa tiếng đồng hồ vẫn chưa xong . Rổt cuộc là làm sao thế các bạn .

bạn thoát ra khởi động lại máy rồi chạy lại hello ox2 xem có được không ?

nếu không được thì thử cái hello ox kháci bạn nhé !

chịu khó đọc lại những trang trước đi bạn nhé , mọi người thảo luận rất nhiều rồi đó !

chúc vui !

buihungkb

Sao cứ mãi ở đoạn Unpacking files vậy nhỉ? Mình dùng E71 v 400.xx và HellOx2 2.02 ko hiểu sao unpacking lâu thế?

NguyenTu

Super V.I.P
Sao cứ mãi ở đoạn Unpacking files vậy nhỉ? Mình dùng E71 v 400.xx và HellOx2 2.02 ko hiểu sao unpacking lâu thế?

vậy là treo rồi bạn, gỡ bản đó đi, khởi động lại máy và cài bản 2.03 thử xem nhé

buihungkb

Mình cài bản 2.03 cũng bị tương tự như vậy nên cài xuống 2.02 mà cũng ko được, giờ bó tay mất thôi. Bình thường thì unpacking mất bao lâu hả bạn?

Status
Không mở trả lời sau này.