• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

azn13579

Các bro cho em hỏi một chút em xài n91 bản 4gb mà hack hoài chưa được ai có thể hướng dẫn em cụ thể một chút được hok?
Em cảm ơn trước...
Quên em đang xài fw 2.10.013

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Các bro cho em hỏi một chút em xài n91 bản 4gb mà hack hoài chưa được ai có thể hướng dẫn em cụ thể một chút được hok?
Em cảm ơn trước...
Quên em đang xài fw 2.10.013

N91 rất khó hack bạn à, bạn thử hết các cách hack trong diễn đàn xem sao, hên xui à :(

LinhKu

bạn ơi cho mình hỏi mình dùng N85...thế khi cài xong có phải copy installsever vao C/sys/bin không..mà mình vào Rompatcher Plus ấn appy vào installsever no thông báo là..installsever_Nokia N85 by templove {Same method as used by wadowice} Patching Error at Line:2... ai bít chỉ mình với

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi cho mình hỏi mình dùng N85...thế khi cài xong có phải copy installsever vao C/sys/bin không..mà mình vào Rompatcher Plus ấn appy vào installsever no thông báo là..installsever_Nokia N85 by templove {Same method as used by wadowice} Patching Error at Line:2... ai bít chỉ mình với

Bạn tìm installserver v1.1 for FP2 chép vào apply xem sao nhé!

hoanghai2908

Thế bây giờ , tình trạng con máy của em cứ thỉnh thoảng nó lại báo em chưa cài cái gì đó..chắc là do em hack bị lỗi .
Em muốn bác tí : từ hồi mua máy về Fimware của em vẫn chưa nâng cấp (v5.11) thế bây giờ mà em đi up lại Fimware lên bản v6.01 chẳng hạn thì có hack phone đựoc nữa không ? (vì em muốn hack lại cho máy ngon lành nên đang định nâng cấp FW rồi hack lại !)
thank cấc bác !

vô tư đi bạn,up lên rồi hack thôi

tiny1990

E71 v400 khi cài xong mở lên thì nó chạy đến upcompress file là đứng im cứ chạy mãi!
Ai có kinh nghiệm chỉ mình với!

Chienkon88

E71 v400 khi cài xong mở lên thì nó chạy đến upcompress file là đứng im cứ chạy mãi!
Ai có kinh nghiệm chỉ mình với!

dùng hello ox 2.03 đi bạn , xong bạn cài luôn rompatcher 2.03 plus_final vào cho chất :D

chúc vui !

tiny1990

dùng hello ox 2.03 đi bạn , xong bạn cài luôn rompatcher 2.03 plus_final vào cho chất :D

chúc vui !

mình đã cài bản 2.03 nhưng mở lên nó chạy chạy đến cái khúc upcompress file là đứng im cứ chạy mãi

NguyenTu

Super V.I.P
mình đã cài bản 2.03 nhưng mở lên nó chạy chạy đến cái khúc upcompress file là đứng im cứ chạy mãi

vậy là bị treo rồi đó bạn, gỡ bản đó ra, dùng bản 2.02 đi thử xem nhé

Mình cũng bị tình trạng con Nokia 5730 XM up lên v.200.12.78 cũng không hack được.Mong các bác giúp đỡ.Thanks!!!

anhkhoa26

vẫn ko đc . out ra vào lại cả chục lần mà vẫn chạy mãi . có bác nào pro chỉ với E71 400 . 21 . 013

Chienkon88

vẫn ko đc . out ra vào lại cả chục lần mà vẫn chạy mãi . có bác nào pro chỉ với E71 400 . 21 . 013

không được với bản nào hả bạn :

2.0 ; 2.01 ; 2.02 ; 2.03 ; hay 2.04 .

ngay trang đầu tiên có người báo là hack thành công E71 v400 ( hello ox 2.03 ) rồi đấy bạn .

bạn làm lại đi nhé !

chúc vui !

anhkhoa26

2.02 và 2.03 van chạy mãi out ra vào cũng vậy

nó chạy đến installing root cert.......................................................................................... hic hic ~X(

Last edited by a moderator:

Chienkon88

nó chạy đến installing root cert.......................................................................................... hic hic ~X(

2.02 và 2.03 van chạy mãi out ra vào cũng vậy

vậy bạn dùng bản hello 2.04 này xem sao !

nếu nó chạy mãi apllying patches thì bạn ấn cancel , rồi bạn aplly trong rompatcher .

sau đó bạn cài ứng dụng mà được là okie men rồi !

chúc vui !

May pro cho minh ti sao minh lan nay minh hack fone xog minh apply trong rompatcher rui nhung moi khi restast laj may thi lai fai apply lai va cac ung dung nhu lightctrl,ared no cung k tu khoi dog mac du da che do tu khoi dong.

Chienkon88

May pro cho minh ti sao minh lan nay minh hack fone xog minh apply trong rompatcher rui nhung moi khi restast laj may thi lai fai apply lai va cac ung dung nhu lightctrl,ared no cung k tu khoi dog mac du da che do tu khoi dong.

muốn aplly vĩnh vễn bạn vào rompatcher add to auto là okie !

còn light ctrl > lựa chọn > tự động chạy > mở là okie .

mỗi lần khởi động máy xong bạn phải đợi 1 lúc dể nó còn chạy nhé !

chúc vui !

Minh vao add auto ui nhung cu restas lai may thi lai fai apply lai cai lightcrlt minh cung de tu khoi dong roi nhung ma k dc cu fai vao cai lai moi dc.
Mobile

Status
Không mở trả lời sau này.