• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

anhcoj

E71 Với fW mới vậy thì có thể hack với HELLOOX2- 2.03 mà bạn! hãy Sign nó với kkk&cer của máy thì ok thôi mà.Mình hack thành công E71 FW 300...có lẽ nào???....

gavuotngucdaohoa

Cho mình hỏi ty.e66 khi mình chạy helo ox2.04 xong vào rompatché thì chi có ope4All gì đó là sao vậy,thường thì khi mình chạy helo xong vào rompatches thì có it nhất la 2 fai ở trong rompatches,còn bây giờ chỉ được 1 cái open4All gi đó.mình chưa hiểu về vấn đề này cho lắm xin giải thích giùm?

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi ty.e66 khi mình chạy helo ox2.04 xong vào rompatché thì chi có ope4All gì đó là sao vậy,thường thì khi mình chạy helo xong vào rompatches thì có it nhất la 2 fai ở trong rompatches,còn bây giờ chỉ được 1 cái open4All gi đó.mình chưa hiểu về vấn đề này cho lắm xin giải thích giùm?

Bạn kiểm tra là cài đặt được pm và truy cập chỉnh sửa trong hệ thống được chưa, còn 1 hay nhiều file không quan trọng, N82 của mình cũng 1 file đây nè.

gavuotngucdaohoa

Bạn kiểm tra là cài đặt được pm và truy cập chỉnh sửa trong hệ thống được chưa, còn 1 hay nhiều file không quan trọng, N82 của mình cũng 1 file đây nè.

Đã cài được pm và truy cập vào rompatches bat cap ope4All da hiển thị priuate trong xplore.cho em hỏi ngoài lề tý em đã cài secman cho n73 và đã hiện ổ private trong xplore thế đã được gọi là hack xong chưa bác.

MinhThang

Manager
Đã cài được pm và truy cập vào rompatches bat cap ope4All da hiển thị priuate trong xplore.cho em hỏi ngoài lề tý em đã cài secman cho n73 và đã hiện ổ private trong xplore thế đã được gọi là hack xong chưa bác.

Cách biêt dễ nhất là bạn thử truy cập vào các thư mục hệ thống và copy chỉnh sửa 1 số file nào đó, nếu được là đã Hack thành công, ngoài việc cài được các pm bắt Sign.

BuuPhucCT

Well-Known Member
hông bết bao jo mới dùng hello hack cho con N86 v21.006 đây
ngai dùng jaf quá ~X(

Hiện nay chưa thấy nhóm Hello_OX phát triển bản tiếp theo nên chỉ có cách đợi thôi vì ngay trên trang chủ của hello.ox cũng update cách hack qua JAF. Nói chung là nếu làm quen tay thỉ cũng đơn giản thôi.

datvietdatviet

Anh em pda ơi giúp mình với mình hack con n82 fw v31 bằng HelloOX mà khi chạy hello để hack nó chay từ 21h hôm qua tới giờ mà chưa xong :pđành fải cancel ai đả hack đc n82 giúp mình với

AndyCuong

Supper Moderators
Anh em pda ơi giúp mình với mình hack con n82 fw v31 bằng HelloOX mà khi chạy hello để hack nó chay từ 21h hôm qua tới giờ mà chưa xong :pđành fải cancel ai đả hack đc n82 giúp mình với

N83 V31 Hack = HelloOX v1.05 nhé!

hoanghai2908

dùng 1.03 chạy đếnn applying patches mà chạy lâu quá thoát ra,vào thư mục helloOX trên ổ đĩa đã cài đặt,tìm pm rompatcher.sisx để cài đặt

xjnhzaj

Giúp m với. M có cer và key rồi nhưng không sign dc cái heloo ôx đấy :-S
Trước mình sign phần mềm ngon ơ nhưng hình như sau khi úp lên FW 35. thì không sign được nữa
M đang dùng N82, ai biết chỉ M với :-(

ninhhot

Giúp m với. M có cer và key rồi nhưng không sign dc cái heloo ôx đấy :-S
Trước mình sign phần mềm ngon ơ nhưng hình như sau khi úp lên FW 35. thì không sign được nữa
M đang dùng N82, ai biết chỉ M với :-(

Ý b là sign k dc hay là sign dc mà k cài dc vào máy?nếu k cài dc thì nó co báo lỗi gì k b?b phả nói cụ thể thì mọi người mới biết mà giúp dc chứ.

xjnhzaj

thank ban nhưng mình vẫn không sign được. Trước giờ khi chưa up FW mình vẫn sign các phầm mềm bằng SGIN SIS-GUi thì phải. Nhưng sau khi UP FW thì sign xong vẫn không cài được ý :-S
Cái file sign trên PC của bạn OUT put ở đâu :D

xjnhzaj

Ý b là sign k dc hay là sign dc mà k cài dc vào máy?nếu k cài dc thì nó co báo lỗi gì k b?b phả nói cụ thể thì mọi người mới biết mà giúp dc chứ.

siGN được bạn à. nó bảo trên pc là sign sis succerr nhưng khi cài vào máy điện thoại thỳ vẫn bị lỗi chứng chỉ :-S

ninhhot

siGN được bạn à. nó bảo trên pc là sign sis succerr nhưng khi cài vào máy điện thoại thỳ vẫn bị lỗi chứng chỉ :-S
M tòan sign trên dt thôi àh.lạ nhỉ sign dc mà lại báo lỗi chứng chỉ.file nếu dc sign trên dt thì sẽ có đuôi sisx và dung lượng sẽ tăng thêm mấy kb.hay b qua đdây lấy cái freesign về cài vào dt xem sao
http://www.pdaviet.net/showthread.php?75057-Lấy-hộ-file-CER-KEY-cho-những-thành-viên-chưa-có

xjnhzaj

M hack được rồi :">
Đỡ phải sign phần mềm bằng tay nữa
hEhE
Lỗi là do M đag để năm 2060 lúc cài vào điện thoại.
THank bạn nhé
à, hack xong rồi thì remove cái hello ox dc chứ nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.