• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

saohom777

lần đầu tiên mình dùng symbian (trước đây chỉ xài WM thôi) nhờ mấy bro chỉ chi tiết dùm cách hack cho con E63 (FW 410) mình đã có .key và .cer (2 file này dùng để làm gi, dùng helloOX ver nào là tốt nhất) , xin lổi vì là lần đầu nên con dốt nhiều lám, thanks trước

vivataba

lần đầu tiên mình dùng symbian (trước đây chỉ xài WM thôi) nhờ mấy bro chỉ chi tiết dùm cách hack cho con E63 (FW 410) mình đã có .key và .cer (2 file này dùng để làm gi, dùng helloOX ver nào là tốt nhất) , xin lổi vì là lần đầu nên con dốt nhiều lám, thanks trước

hack = OX 2.02 bạn nhé file cer và key dùng để sign bản hello0x thì mới cài vào vào máy để hack được

saohom777

hack = OX 2.02 bạn nhé file cer và key dùng để sign bản hello0x thì mới cài vào vào máy để hack được

mình pó tay rồi dùng helloOX từ ver 2.01, 2.02 đến 2.03 vẫn ko đc. giúp mình với dt mình bây giờ ko khác j con bb7290

ninhhot

mình pó tay rồi dùng helloOX từ ver 2.01, 2.02 đến 2.03 vẫn ko đc. giúp mình với dt mình bây giờ ko khác j con bb7290

Trước m có đọc dc có b gì gì cũng đã bị như b trên E71 fw400 nhưng b ấy cuối cùng cũng đã hack dc theo cách sau.b cài bản 2.01 xong cho nó chạy dừng đoạn nào xong thóat ra cài tiếp bản 2.02 cài đè nha b,xong cho nó chạy lại làm như trên cài tiếp bản 2.03 cài đè luôn B thử làm xem có dc k?chúc b thành công

khigiomayvtc

Mình Up em E72 lên FirmW mới nhưng giờ không hack được bằng HelloOX rùi chán quá không biết bản Nào có thể hack được nhỉ.

anhchanbonmat

Mình Up em E72 lên FirmW mới nhưng giờ không hack được bằng HelloOX rùi chán quá không biết bản Nào có thể hack được nhỉ.

Nếu như bạn hách bằng hello ox cả 3 bản không được thì dùng Phionex hay jaf mà hach nha bạn

luandt0208

Bạn down và sign Xplore và cài vào máy, sau đó bạn mở Xplore lên, vào thư mục HelloOX và cài hết các file sis trong đó là được.
Em làm thử rồi, cài hết tất cả các file sis lên xong hết rồi. Nhưng máy vẫn chưa hack đước. Không biết là còn làm gì nữa vậy. Xin mọi người chỉ giúp cách hack con 6120c này với. Thanks rất nhiều

Chienkon88

Em làm thử rồi, cài hết tất cả các file sis lên xong hết rồi. Nhưng máy vẫn chưa hack đước. Không biết là còn làm gì nữa vậy. Xin mọi người chỉ giúp cách hack con 6120c này với. Thanks rất nhiều

Máy của bạn hack = hello ox2 trừ 2.03 ra là okie men mà , bạn làm lại xem nào ;;)

Chúc vui !

zesword

Sign file Hello này thì lên oppda hay kiểu gì ?

Sao người bảo hack bằng 2.03 người thì bảo không hack bằng 2.03 là sao?

luandt0208

Máy của bạn hack = hello ox2 trừ 2.03 ra là okie men mà , bạn làm lại xem nào ;;)

Chúc vui !
minh đã thử cải hello 0x2 2.0.1, va cài cả ban 2.0.2 rồi. Nhưng khi chạy lên đến giai đoạn Unpacking files... thi dừng lại ko chạy gì nữa. Help mình với.thanks

Chienkon88

minh đã thử cải hello 0x2 2.0.1, va cài cả ban 2.0.2 rồi. Nhưng khi chạy lên đến giai đoạn Unpacking files... thi dừng lại ko chạy gì nữa. Help mình với.thanks

Tắc động mạch chủ đây mà =)) :D :))

bạn reset máy rùi chạy lại hello xem sao !

Chúc vui !

pekuon

Sign file Hello này thì lên oppda hay kiểu gì ?

Sao người bảo hack bằng 2.03 người thì bảo không hack bằng 2.03 là sao?

Đừng hỏi trống không như thế nhé bạn.
Đọc kĩ hướng dẫn rồi mới hỏi chứ, bạn đã đọc hết chưa. Sign Hello có rất nhiều cách, bạn có thể sign trực tiếp trên OPDA- nơi mà bạn đăng kí cer và key, sign bằng soft trên điện thoại, sign bằng soft trên máy tính. Theo mình nếu có máy tính thì sign trên pc là nhanh nhất.
Còn Hello thì có thể bản này hợp với máy này nhưng bản kia hợp với máy kia, bạn chọn bản phù hợp cho máy mình là được.
Good luck.

phamchithien

Mình có con E 63 cài hellox2 bản v2.03 bắt đầu hack mà nó cứ chạy hoài ở unpacking files...cài bản 2.02, hay 2.0 cũng vậy máy mình ver 400 format 4 ngón hack cũng bị y chang, các cao thủ chỉ giáo với nhé, thanks all !

ninhhot

6120c fw cũ thì dùng 1.03 hay 1.05 với fw mới thì nên dùng 2.0 là ok nhất.chúc b thành công

luandt0208

6120c fw cũ thì dùng 1.03 hay 1.05 với fw mới thì nên dùng 2.0 là ok nhất.chúc b thành công

Mình cài thử 1.05 rồi, cài xong giai đoạn Rompatchespus rồi , nhưng khi đến giai đoạn Applying patches... thi dừng lại, ko biết lý do tại đâu? có ai biết lý do tại sao ko vậy? help me

pekuon

Mình có con E 63 cài hellox2 bản v2.03 bắt đầu hack mà nó cứ chạy hoài ở unpacking files...cài bản 2.02, hay 2.0 cũng vậy máy mình ver 400 format 4 ngón hack cũng bị y chang, các cao thủ chỉ giáo với nhé, thanks all !

Minh cung dung e63,hack bang helloOx 2.03 vo tu,nhug minh thay hau het cac mem deu keu e63 hack bang 2.02,ban thu nhe.
Ah,co FW 410 roi,up len di ban,cung hack binh thuong thoi.
Post via mobile

phamchithien

Minh cung dung e63,hack bang helloOx 2.03 vo tu,nhug minh thay hau het cac mem deu keu e63 hack bang 2.02,ban thu nhe.
Ah,co FW 410 roi,up len di ban,cung hack binh thuong thoi.
Post via mobile
Cảm ơn bạn nhiều nhé, để mình thử lại, do unpacking files lâu quá nên không có kiên nhẫn chờ đợi thôi !

pekuon

Cảm ơn bạn nhiều nhé, để mình thử lại, do unpacking files lâu quá nên không có kiên nhẫn chờ đợi thôi !

Mình hack không quá 2' đâu. nếu nó unpacking lâu quá thì bạn dùng Xplore vào tự cài mấy file sis trong foder HelloOx nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.