• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Single84

Minh hack e63 ver400 nó chạy đến instal root cert là cứ ì ra đấy k chịu chạy nữa. Mọi ng giúp minh voi

ninhhot

Mình cài thử 1.05 rồi, cài xong giai đoạn Rompatchespus rồi , nhưng khi đến giai đoạn Applying patches... thi dừng lại, ko biết lý do tại đâu? có ai biết lý do tại sao ko vậy? help me

Cance ra chạy lại xem sao b nếu k dc thì hãy nâng lên bản 2.0 là dc đó.chúc b b thành công

Mình hack e63 den doan install root cert là nó k chạy nua, lam sao day? Giúp minh voi

Quay lại mấy trang trước tham khảo đi b.m thấy mấy hôm nay nhiều người thảo luận về vấn đề hack e63 v400 và v410 đó.chúc b thành công

Last edited by a moderator:

saohom777

Trước m có đọc dc có b gì gì cũng đã bị như b trên E71 fw400 nhưng b ấy cuối cùng cũng đã hack dc theo cách sau.b cài bản 2.01 xong cho nó chạy dừng đoạn nào xong thóat ra cài tiếp bản 2.02 cài đè nha b,xong cho nó chạy lại làm như trên cài tiếp bản 2.03 cài đè luôn B thử làm xem có dc k?chúc b thành công[/QUOT
thanks b nhieu lam may minh da hack thanh cong roi. hy vong se co nhieu nguoi khac dc giup do nhu minh (xloi minh check bang dt nen k bo dau dc)

luandt0208

Cance ra chạy lại xem sao b nếu k dc thì hãy nâng lên bản 2.0 là dc đó.chúc b b thành công

Mình thử hết các bản rồi, chỉ được mỗi bản 1.05 la chạy được lâu nhất đến giai đoạn applying patches.. thi dừng lại. Còn các bản khác dừng ngay ở giai đoan đầu unpacking files...
chạy bản 1.05 đến giai đoạn applying patches.. thì dừng lại, cancel di chạy di chạy lại 10 lần vẫn đến giai đoạn này thì dừng lại. hic các cao thủ xem co cách nào xử lý con 6120c này không? help me

TomRyan8891_2009

Mình thử hết các bản rồi, chỉ được mỗi bản 1.05 la chạy được lâu nhất đến giai đoạn applying patches.. thi dừng lại. Còn các bản khác dừng ngay ở giai đoan đầu unpacking files...
chạy bản 1.05 đến giai đoạn applying patches.. thì dừng lại, cancel di chạy di chạy lại 10 lần vẫn đến giai đoạn này thì dừng lại. hic các cao thủ xem co cách nào xử lý con 6120c này không? help me

bạn thử hack bằng hello OX bản 1.03 thử xem sao ...

Chienkon88

Mình cài 1.03 lên đến khi báo Everything done, You can Unistall me now thì là xong. không biết làm sao thế nhỉ?

Thì tức là nó bảo bạn cài ứng dụng vào đi cho nó măm chứ còn làm sao nữa :D

" Everything done, You can Unistall me now " => " Mọi thứ đã xong , bạn có thể cài đặt cho tôi ngay bây giờ " =)) :D :)) >:) :mad:)

Chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

luandt0208

Thì tức là nó bảo bạn cài ứng dụng vào đi cho nó măm chứ còn làm sao nữa :D

" Everything done, You can Unistall me now " => " Mọi thứ đã xong , bạn có thể cài đặt cho tôi ngay bây giờ " =)) :D :)) >:) :mad:)

Chúc vui !
Nhưng mình cài thử phần mềm TTpod_s60v3_v3.30, cài xong nhưng chạy lên toàn báo system error thôi.Nên mình nghĩ chắc máy mình chưa háck thành công. Không biết còn làm thêm bước nào nữa không?

Chienkon88

Nhưng mình cài thử phần mềm TTpod_s60v3_v3.30, cài xong nhưng chạy lên toàn báo system error thôi.Nên mình nghĩ chắc máy mình chưa háck thành công. Không biết còn làm thêm bước nào nữa không?

À lỗi cập nhật đó , bạn vào E / system xóa file.txt đi , rồi cài thêm patch 4run vào nó mới chạy bạn nhé !

Chúc vui !

chipchipbubu

Mình bị vấn đề đó là up firmware 400. cho E71 , cài hello ox 2.01 hack thành công rồi,
sau đó mình lại up lại firmware và lại cài hello ox 2.01 hoặc 2.02 đều ko được
ko hiểu tại sao lại thế,có ai giải đáp mình với,lần đầu ok mà,thanks!

-----------------------------------------------------------------------------------------------
mình đã sửa được rồi,vấn đề là khi cài lại nó sẽ set ngày về 2009 nên phải chỉnh lại cho đúng nếu ko sẽ bị expried hello OX :D

Chỉnh sửa cuối:

hello_max

mình đã lấy được Cer&key , sau đó sign các chương trình Mapdiver.., Mclear, Hello Ox, nói chung Sign được tất cả các file unsign, nhưng khi mình cài các chương trình vào máy thì toàn báo lổi chứng chỉ. mấy ngày nay mò mẫm hack con E71 fv200 mà hoài vẫn không được, xin các Bác chỉ giáo dùm, mình bực nhất là có cer&key rồi, sign ứng dụng rồi mà cài vào vẫn báo lỗi. tức quá đi. :(( .
AI biết lổi này nếu tốt alo dùm mình nhé:
0906 89 69 52
Mr. Ti
xin cám ơn và hậu ta. mình ở vũng tàu. bác nào có ở vũng tàu thì alominh

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

mình đã lấy được Cer&key , sau đó sign các chương trình Mapdiver.., Mclear, Hello Ox, nói chung Sign được tất cả các file unsign, nhưng khi mình cài các chương trình vào máy thì toàn báo lổi chứng chỉ. mấy ngày nay mò mẫm hack con E71 fv200 mà hoài vẫn không được, xin các Bác chỉ giáo dùm, mình bực nhất là có cer&key rồi, sign ứng dụng rồi mà cài vào vẫn báo lỗi. tức quá đi. :(( .
AI biết lổi này nếu tốt alo dùm mình nhé:
0906 89 69 52
Mr. Ti
xin cám ơn và hậu ta. mình ở vũng tàu. bác nào có ở vũng tàu thì alominh

Trừ khi b sign chưa đúng hoặc là c3r của b có vấn đề.chứ phầnmềm đã dc sign mà cài vào máy làm gì còn báo lỗi đố nữa.b xem lại ngày tháng năm trên máy b xem.với e71 v200 thì nên dùng helloOX1.05

chipchipbubu

bạn đăng ký sign trên opda là bao h,bạn phải chỉnh ngày trên máy cho đúng thực tế nhé,nếu ko có thể nó hiện lỗi expried ....cerfiticate gì đó.tốt nhất là up lên 400 đi,sao bạn cài lắm thế,mình chỉ sign trên web site opda rồi lấy 2 cái đó là. key và .cer .2 cái đó dùng một tool kết hợp với helloOX 2 là xong.

Single84

Mình thử hết các bản helloox roi vẫn k hack dc, cung thử cách cài đè lên các ver của helloox rồi. Cứ đến installing root cert... Là nó cứ mãi như thế. Trc mình hack =2.o3. Minh 4mat lai may giờ k thể hack laị đc. Các bạn giúp mình với.

zesword

Sao máy 6120C của tôi dùng bản 2.02 hay 2.03 đều chạy mãi đoạn unpacking files mà không xong thế? Bác nào biết chỉ hộ cái.

Status
Không mở trả lời sau này.