• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyetha

Trước đây mình cỏ hack e63 bằng hellow (tét tới 1.05 thôi thì phải,lâu rồi hỳ hỳ).nhưng nếu bạn chờ cho hello chạy xong thì kô được.tới phần unpaking...hay install rompacher...gì đó sẽ chạy rất lâu.mình chờ mà kô được nên cancel,và vào fileman thì thấy có những foldẻ như khi đã hack.mình install thử vài ứng dụng thì thấy được...và cho tớ sau này tét pm vẫn được,bạn thử tét và nhớ kiểm tra trong xem sao nhé.chúc bạn thành công !

dknycid

đây là lân thứ 2 mình hack trên cùng 1 cái ê63. lần đầu hack binh thường và khá nhanh lúc vừa lấy máy về còn thẻ 1g theo máy:( lần này mình đổi samh thẻ 2g tiến hành hack như cũ và không hack dc:-? đã làm nhiều cách+ nhiều kiểu kể cả thực hiên trên máy đếu không được, bỏ thẻ 1g vào máy lại cũng không được luôn:(( thật sự không thể hiểu được mấy ngày nay chỉ xài tạm = cách sign pm :((

w2k

N3250 thì hách bằng thằng nào vậy mấy anh sao em làm hoài mà nó không được

bạn thử H2.01 hoặc H2.02 chạy ngon với dòng máy cũ. nếu ko được thì nên thử với những bản hello thấp hơn.

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

đây là lân thứ 2 mình hack trên cùng 1 cái ê63. lần đầu hack binh thường và khá nhanh lúc vừa lấy máy về còn thẻ 1g theo máy:( lần này mình đổi samh thẻ 2g tiến hành hack như cũ và không hack dc:-? đã làm nhiều cách+ nhiều kiểu kể cả thực hiên trên máy đếu không được, bỏ thẻ 1g vào máy lại cũng không được luôn:(( thật sự không thể hiểu được mấy ngày nay chỉ xài tạm = cách sign pm :((
Vụ này thì mình khuyên bạn nên up lại FW mới nhất hiện giờ=>hack ok=>mới test trên N82

dangduc

N81- 2GB Firmware v22.0.002, mình có hack phone mà không có được, có ai biết do gì ko

dangduc

Em mới lấy lại file cert và key lại được rồi ! ^^

Chỉnh sửa cuối:

belaiphichau

Mình đang dùng N95 8g v31.0.015 ,có cer luôn rồi vậy mình nên hack bằng hello.ox và x-plore loại nào là phù hợp( cho mình xin link dơn luôn nha).Mong các bạn nào có kinh nghiệm chỉ giáo mình với vì lần đầu tập hack.Cám ơn mọi người trước

ninhhot

Mình đang dùng N95 8g v31.0.015 ,có cer luôn rồi vậy mình nên hack bằng hello.ox và x-plore loại nào là phù hợp( cho mình xin link dơn luôn nha).Mong các bạn nào có kinh nghiệm chỉ giáo mình với vì lần đầu tập hack.Cám ơn mọi người trước

Thử với bản 2.0 đi b.còn x_plore thì ở pv có nhiều chủ yếu là b thích dùng bản nào thôi.còn theo m thì mình thấy b nên tham khảo cách của a vothien12345 dùng sorcerer để hack x_plore m cũng làm theo cách đó và thấy dùng rất ổn

belaiphichau

mình cài hello.ox 1.03 và x-plore 1.43 quá trình cài đặt hello.ox diễn ra suôn sẽ không có hiện tượng báo lỗi gì. Xong rồi nó có thêm cái icon Rompatcher trên máy vào thấy có open4all như vậy có phải đã hack thành công không vậy bro:(. Giờ phải làm gì tiếp nhỉ?hĩ

AndyCuong

Supper Moderators
mình cài hello.ox 1.03 và x-plore 1.43 quá trình cài đặt hello.ox diễn ra suôn sẽ không có hiện tượng báo lỗi gì. Xong rồi nó có thêm cái icon Rompatcher trên máy vào thấy có open4all như vậy có phải đã hack thành công không vậy bro:(. Giờ phải làm gì tiếp nhỉ?hĩ

bạn chạy HelloOX suôn sẽ , có ico Rompatcher , bạn vào Rompatcher . Apply Open4all được là máy đã Hack phone thành công.

belaiphichau

Vâng mình đã thay đổi thử thay đổi nhạc điệu khởi động máy được rồi. Cám ơn bro nhiều lắm.Giờ có ai gợi ý cho mình mấy cái ứng dụng hữu ích để test thì sướng nhỉ? :)

ngoctrien

Member
Vâng mình đã thay đổi thử thay đổi nhạc điệu khởi động máy được rồi. Cám ơn bro nhiều lắm.Giờ có ai gợi ý cho mình mấy cái ứng dụng hữu ích để test thì sướng nhỉ? :)

hack được rùi thì vào tổng hợp phần mềm việt hóa của các cao thủ có rất nhiều ứng dụng hữu ích cho bạn dùng tha hồ mà chọn bạn nhé rất thích hợp cho máy đã hack phone như của bạn chúc bạn thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.