• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

traigoi2211

hu hu ai giup minh voi ,minh dissable caps het duoc roi ,choi game n-gage thi bi kern3 gj gj do ,lam sao gjo ,phaj chay laj firm ah ,may mjnh n82 v31

Kojiro

Super V.I.P
Các bro ơi, đã hack được 6700s chưa ạ?

Chắc cả năm rồi mới thấy bạn post bài dù online, thanks anh em thường xuyên.

Mình cũng có con 6700s mới mua ko dám làm gì nè dù đã đây đủ súng ống, phải hack bằng jaf, cook fw, bạn cần file đã cook ko, mình gửi cho mà làm :p

MaiDinh

Chắc cả năm rồi mới thấy bạn post bài dù online, thanks anh em thường xuyên.

Mình cũng có con 6700s mới mua ko dám làm gì nè dù đã đây đủ súng ống, phải hack bằng jaf, cook fw, bạn cần file đã cook ko, mình gửi cho mà làm :p

Vâng, cảm ơn bro đã quan tâm!
Thật sự là gần như không ngày nào mình không ol. Tuy nhiên nhiều việc quá nên không có cơ hội viết bài ủng hộ và chia sẻ với anh chị em (nhưng có test hầu hết các phần mềm mà ACE chia sẻ đấy). :D

Con N95-8GB của mình có vẻ sắp "già trước tuổi" rồi. Chịu quá nhiều đắng cay mà! Nâng niu thì ít, rớt lên rớt xuống thì nhiều, chưa kể quăng, đập, bẻ (ông Lưu Linh bẻ chứ không phải mình). Ô hô ai tai...

Lúc trước mình viết bài khá thường xuyên bên GSMVN. Phải, mình cảm ơn các bạn rất nhiều, kể cả một câu hỏi mà mình đang quan tâm chứ không chỉ các phần mềm hay các lời giải đáp, kể cả với các máy mà mình chưa sử dụng qua - vì biết đâu đấy, phải không ạ. Mình nghĩ cảm ơn cũng là cách để ủng hộ các bạn thật tốt vì trước đây khi viết bài mà mình được ai THANK mình khoái lắm, hứng thú lắm!

Bro chưa dám làm gì con 6700s đó thật sao? Hi hi... Thật sự là mình mua chưa đầy tháng (Viễn Thông A) nhưng đã xử lung tung rồi. Mình đã mở luôn cả máy ra để nắn lại cái đoạn tiếp xúc giữa nắp đậy bàn phím và nắp đậy màn hình vì nó cứ vênh vênh làm sao ý, nhìn bực không chịu được (lúc nhìn trong hình để quyết định mua thì không thấy vụ này. Khà khà...).

Bro có thể gửi súng ống cho mình được không? Mình sẽ xử nó trước vậy.
A, mình chưa hack bằng JAF bao giờ, trước giờ chỉ dùng NSU thôi. Mình sẽ cố gắng thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
...
Bro chưa dám làm gì con 6700s đó thật sao? Hi hi... Thật sự là mình mua chưa đầy tháng (Viễn Thông A) nhưng đã xử lung tung rồi. Mình đã mở luôn cả máy ra để nắn lại cái đoạn tiếp xúc giữa nắp đậy bàn phím và nắp đậy màn hình vì nó cứ vênh vênh làm sao ý, nhìn bực không chịu được (lúc nhìn trong hình để quyết định mua thì không thấy vụ này. Khà khà...).

Bro có thể gửi súng ống cho mình được không? Mình sẽ xử nó trước vậy.
A, mình chưa hack bằng JAF bao giờ, trước giờ chỉ dùng NSU thôi. Mình sẽ cố gắng thử xem.

Máy của bà già nên nhát :p
Vũ khi cho bạn đây, đây là file đã cook: http://www.mediafire.com/?jdeuzyayd2l
Bạn dùng navifirm down fw về (bạn down file Red dành cho code 0589565) rồi chép đè file này vào folder chưa nó để dùng jaf up fw nhé! Flash xong bạn sign file bên dưới cài vào máy nhé.
Chúc bạn may mắn và nhớ báo kết quả nhe :D

hoanghai2908

Bạn dùng navifirm down fw về (bạn down file Red dành cho code 0589565) rồi chép đè file này vào folder chưa nó để dùng jaf up fw nhé! Flash xong bạn sign file bên dưới cài vào máy nhé.

làm luôn sao phải ngại hả anh :))
cook thì thả thẳng cả cái rom vào,mất công sign rồi cài cái kia làm j nữa ;)

MaiDinh

Eo ơi, cái vụ chúc may mắn này nghe cứ lành lạnh sau gáy í. Hi hi
À, mà bác nhà xài đồ trẻ trung nhỉ, chat chit meo móc đầy đủ luôn, chỉ thiếu mỗi wifi.
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình đã tải rồi. Mình sẽ xử con 6700s này ngay sau khi mượn máy lại (máy của nhỏ em sinh đôi, mua giùm nên mạnh tay lắm).
Có gì chưa rõ mình sẽ hỏi thêm trong lúc đang... xử. Khì khì...

Hinhsudacnhiem

Các bạn cho mình hỏi, máy mình là E71, đã làm các bước và có phần mềm Hello2.03 nhưng khi chạy chương trình này máy báo vnhu7 sau: Unpucking files, theo mình hiểu thì câu này có ý nghĩa là "đang tháo hoặc mở các thư mục" nên mình đã để máy như vậy suốt 01 đêm nhưng máy vẫn hiện dòng chữ trên. Vậy là sao vậy các bạn? Phải làm như thế nào để hack được? Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
làm luôn sao phải ngại hả anh :))
cook thì thả thẳng cả cái rom vào,mất công sign rồi cài cái kia làm j nữa ;)

Anh đang mò mẫm cook, chứ chưa pro như em đâu :p Con N95 đâu có cook được đâu mà đi tìm hiểu :D Giờ mới có điều kiện mà nhát quá.

Eo ơi, cái vụ chúc may mắn này nghe cứ lành lạnh sau gáy í. Hi hi
À, mà bác nhà xài đồ trẻ trung nhỉ, chat chit meo móc đầy đủ luôn, chỉ thiếu mỗi wifi.
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình đã tải rồi. Mình sẽ xử con 6700s này ngay sau khi mượn máy lại (máy của nhỏ em sinh đôi, mua giùm nên mạnh tay lắm).
Có gì chưa rõ mình sẽ hỏi thêm trong lúc đang... xử. Khì khì...

Chúc may mắn thiệt mà >:)

Các bạn cho mình hỏi, máy mình là E71, đã làm các bước và có phần mềm Hello2.03 nhưng khi chạy chương trình này máy báo vnhu7 sau: Unpucking files, theo mình hiểu thì câu này có ý nghĩa là "đang tháo hoặc mở các thư mục" nên mình đã để máy như vậy suốt 01 đêm nhưng máy vẫn hiện dòng chữ trên. Vậy là sao vậy các bạn? Phải làm như thế nào để hack được? Thanks!

Unpacking files chứ :p Fw bạn bao nhiêu? Bạn thử với hello 2.02 nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.