• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyetha

Bạn ơi sao mình cài Hello0X2.Unsigned cứ báo lổi hoài vậy bạn?(Nokia E71 FW 300.21.012):(

Bạn phải sign rồi mới cài được bạn ạ.File đó là unsigned,khi nào bạn sign xong sẽ có file signed thì bạn mới cài được.

Posted via Mobile Device

oanhvinhquang

Mình mới mua may hồi chiều nên kg rành,bạn hD dủm mình hen.Sign như thế nào vậy?thông cảm nhe mình hơi gà:D.Bạn cho mình số DT ỏ yahoo mình hòi tí dc kg bạn

tuyetha

Mình mới mua may hồi chiều nên kg rành,bạn hD dủm mình hen.Sign như thế nào vậy?thông cảm nhe mình hơi gà:D.Bạn cho mình số DT ỏ yahoo mình hòi tí dc kg bạn

Vậy thì bạn chưa làm được gì đâu!
Bây giờ bạn qua topic "Nhận xin file cer cho anh em pdaviet" rồi đưa imei,và đời máy của máy bạn lên và nhờ các anh ấy lâý file cer và kkk cho đã.Khi nào có file cer thì mới sign pm được

Posted via Mobile Device

oanhvinhquang

ah
mình mình có 2file đó ròi OPDA.CER+OPDA.KEY phải kg bạn,mà chả biết lảm,nhờ bạn hd nhe,tks nhìh nhe

tuyetha

ah
mình mình có 2file đó ròi OPDA.CER+OPDA.KEY phải kg bạn,mà chả biết lảm,nhờ bạn hd nhe,tks nhìh nhe

Ặc!Bạn mới mua máy hồi chiều mà đã có file cer rồi à.Bạn lấy như thế nào vậy.
Có hướng đẫn chi tiết cách sign pm trong bõ s60v3 đó,bạn vào xem và tải những file cần thiết về sign,dễ thôi.Chúc bạn thành công

Posted via Mobile Device

ngovandang

mjnh hack bằng Hello OX rồi sao enable cap trong rom ma không được bác nhỉ(để mình cài font ma`)

Chỉnh sửa cuối:

oanhvinhquang

Sao mình Unpacking mà nó chạy hoai 30p rồi vẩn chưa xong vậy bạn?Thường thì bnhiu mới xong?Mình xài Nokia E71-FW 300,nhờ bạn chỉ dùm tks nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

quanghieubcvt

Hik!Vậy là bạn đã sign đâu,bạn sign bằng pm nào và làm đúnh kô chứ.Khi có file signed thì mới là sign xong đấy bạn

Hik, mình đã làm cái này nhiều lần rồi mà. Đâu đến nỗi chưa sign mà đã cài chứ :( :(

File cer của bạn đang bị báo hết hạn. Máy bạn mới mua mới hay là mua lại? Bạn vào phần cài đặt ngày, chỉnh ngày hệ thống vền 2008 thử xem sao nhé :)

lần này thì nó lại báo là Certificate Error. Contact to supplier ... gì đó. Là sao vậy nhỉ. Máy này mua lâu rồi, là hàng sách tay. Em mới update firmware lên version V31.0.015

MinhThang

Manager
Hik, mình đã làm cái này nhiều lần rồi mà. Đâu đến nỗi chưa sign mà đã cài chứ :( :(

lần này thì nó lại báo là Certificate Error. Contact to supplier ... gì đó. Là sao vậy nhỉ. Máy này mua lâu rồi, là hàng sách tay. Em mới update firmware lên version V31.0.015

Lỗi chứng chỉ phải Sign mới cài được bạn à. Kiểm tra lại kỹ xem nhé!

oanhvinhquang

Sao mình Unpacking mà nó chạy hoai 30p rồi vẩn chưa xong vậy bạn?Mình fomat may và thẻ nhớ 3 lần rồi mà củng y như vậy ahThường thì bnhiu mới xong?Mình xài Nokia E71-FW 300,nhờ bạn chỉ dùm tks nhìu!

Napoleon

tui cũng bị vậy, cứ installing root cer...

down bản 2.0.2 về làm lại thì ok

E71 ver 300

ngovandang

hjx aply la may caj ung dung trong ROM ma pac.dang nay la enable rom ma.gjup e voj de e doj font caj.chon djsable ma no cu tro ra hjx

ninhhot

Chao a.e cung chay chuong trinh hellox2.03 nhung no cu unpacking files va cu the chay mai.vay la sao ha a.?e dung n86.va e cun da fomat may rui?a pro nao biet thi chi dum e nha thanks nhiet tinh luon

AquaSta

Moderator
Các bác ơi cho em hỏi E75 hack kiểu gì vậy ak ?

Có nhiều cách hack lắm. Bạn có thể dùng MapDrives để ánh xạ C:\sys\bin sang A rồi copy các file cần thiết vào cũng được. Cái này cũng không khó

Nếu đơn giản hơn thì dùng HelloOX2.0x trở lên, cả E75 fw100.48.78 và fw 110.48.125 đều hack dễ dàng bằng HelloOX

Sao mình Unpacking mà nó chạy hoai 30p rồi vẩn chưa xong vậy bạn?Mình fomat may và thẻ nhớ 3 lần rồi mà củng y như vậy ahThường thì bnhiu mới xong?Mình xài Nokia E71-FW 300,nhờ bạn chỉ dùm tks nhìu!
E71 fw 300 muốn chạy luôn (fw không bị lỗi) thì dùng bản 2.02 hoặc bản HellOX2 v2.03 chính thức ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=70163
Chao a.e cung chay chuong trinh hellox2.03 nhung no cu unpacking files va cu the chay mai.vay la sao ha a.?e dung n86.va e cun da fomat may rui?a pro nao biet thi chi dum e nha thanks nhiet tinh luon
Máy bạn FW bao nhiêu? Nếu N86 FW v20 thì hiện tại không hack được bằng HelloOX, chỉ có fw11.043 và 10.086 thôi nhé!

Hik, nhưng vấn đề là sau khi sign xong nó báo là "Certificate expired"
Sign phần mềm nào rồi cài vào nó cũng báo thế.
Bạn cần xác định xem cer của bạn thời hạn trong khoảng nào. Mở cer lên là bạn thấy nó ghi là Valid from ngày/tháng/năm to ngày/tháng/năm. Chỉnh thời gian nằm giữa khoảng này. Nếu mà chỉnh rồi vẫn báo lỗi thì mời đọc đoạn dưới :p

Có thể cer này không có imei của bạn ở trong đó =))
Up cer và imei của bạn lên đây mình kiểm tra cho >:)

AquaSta

Moderator
Mấy cái này comment cũ rồi nhưng em vẫn lôi ra :D
Đã có người thông báo hack thành công N97 rồi đó bạn. Còn chờ gì nũa mà k hack chứ.:D
bản 2.01 hack được N97 v12.026 mới nhất đó anh. Em đã test, công nhận N97 chán chết >:)
Không thấy các bro nhắc nhở gì đến E90 400.34.93 cả!
Đang test! Sẽ báo cáo sau.

Cũng dùng bản v2.01 luôn, anh nào dùng v2.03 mod là không được đâu :|

oanhvinhquang

Trùi ui hết Unpacking chạy hoài khi xài bản 2.0,fomat cài lại bản 2.2 như bạnhu71o71ng dẩn thì wa dc 3 giai đoạn tới Íntalling root cert...chạy y chang như củ,cứ chạy mệt nghĩ....chán wa vậy ta ơi,thiệt là pó tay rồi

Chỉnh sửa cuối:

ngovandang

hjx aply la may caj ung dung trong ROM ma pac.dang nay la enable rom ma.gjup e voj de e doj font caj.chon djsable ma no cu tro ra hjx

Status
Không mở trả lời sau này.