• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
sao mình SIGN HelloOX2.v2.02 cứ bị lổi hoài chả biết tại sao nửa,kg lẻ cer+key của mình bị lổi chăng?bạn lảm ơn chỉ cách dủm mình đi (Lúc trước Sign đc HelloOX2.0 đc,cài vô cứ Unpacking hoài,giờ ...pó tay rồi)???:(

Bạn dùng cer extractor này trên PC, bạn mở nó lên rồi kéo file cer của bạn thả vào. Nó chạy 2 - 3 giây tạo ra file text ở cùng thư mục với thư mục bạn để cer. Bạn mở lên bằng Notepad và chọn Search (Ctrl F), điền số imei của bạn rồi Ok. Nếu có imei của bạn trong cer là bạn biết ngay.

Mà như bạn nói thì cer của bạn chuẩn rồi. Vì bạn sign và cài được HelloOX, vấn đề ở đây chỉ là do HelloOX chạy không thể complete được.

Giờ như thế này
- Nếu E71 của bạn mà là fw v200 thì hack bằng HelloOX1.05, cài xong chạy nó, nó đứng ở chỗ nào thì cancel và chạy lại lần 2 là OK
- Nếu là fw v300 thì bạn dùng HelloOX2.01, 2.02. 2.03 (bản 2.03 released) mà luôn bị đứng ở Unpacking files thì chắc chắn là máy bạn bị lỗi fw. Mình khẳng định 100% luôn. Sáng qua cũng vừa hack một con E66 fw300 bên Macedonia qua yahoo nó bị lỗi fw không thể hack bằng HelloOX hay phương pháp Copy_to_A được
- Theo kinh nghiệm mình thì E71 v300, E66 v300, E63 v200 bị lỗi kiểu này thì chịu chả làm thế nào mà tự nó chịu. Nếu làm bằng HelloOX đảm bảo với bạn nó Unpacking đến mãi mãi, còn copy_to_A thì nó bảo "can't open file".
- Giờ bạn chỉ cần cài Nokia Software Updater và reinstall lại fw rồi hack là được. Mình làm 6 - 7 con E71 rồi chưa con nào mà unpacking files lâu như bạn, cùng lắm là 1 lần, lần sau nó chịu luôn

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
hjx aply la may caj ung dung trong ROM ma pac.dang nay la enable rom ma.gjup e voj de e doj font caj.chon djsable ma no cu tro ra hjx

Ặc, sao bạn viết hoài 3 comment liền kiểu này, khó hiểu quá, viết không dấu nữa, không tôn trọng người khác gì cả, diễn đàn quy định viết bài có dấu đó cha nội X-(

Dùng N78 là FP2 mà, enable cái gì chứ? Nó là apply trong Rompatcher. Xem có cái installserver_FP2 thì apply nó đi, nó chuyển sang màu xanh lá có chữ kiểm dấu V là xong. X-(

oanhvinhquang

356059037152689 đây là imel của mình đây bạn giúp mình với,máy minh E71 FW 300,tks bạn nhìu nhe! Mình mới fomat lại và dùng bản 2.2 nó hết Unpacking mà nó chạy tơi Installing root cert... củng vẩn chạy hoài,pó tay chưa... huhuhu

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
356059037152689 đây là imel của mình đây bạn giúp mình với,máy minh E71 FW 300,tks bạn nhìu nhe!

Ặc, lấy thì có khó gì, bạn apply rồi giờ mình lấy lại thì khác gì nhau. Cer này có imei của bạn ở vị trí 524 trong tổng số 980 imei valid từ 10/6/2009 đến 10/6/2012

Giờ bạn sign HellOX 2.02 hoặc 2.03 nếu mà không được thì flash lại fw nhé! Format không ăn thua đâu :|

oanhvinhquang

( Giờ bạn chỉ cần cài Nokia Software Updater và reinstall lại fw) Mình kg biết làm bạn ơi,bạn có thể hương dẩn chi tiết cho mình đc kg,?Phải chi bạn ở TPHCM mình ghé bạn nhờ rồi,tks bạn trước nhìu nhìu nhe=D>

AquaSta

Moderator
356059037152689 đây là imel của mình đây bạn giúp mình với,máy minh E71 FW 300,tks bạn nhìu nhe! Mình mới fomat lại và dùng bản 2.2 nó hết Unpacking mà nó chạy tơi Installing root cert... củng vẩn chạy hoài,pó tay chưa... huhuhu

Bạn nhìn thông tin bài bạn edit là 9h34, mình đã trả lời ở 9h33 nhé! Chắc chắn là bạn format lại nó vẫn thế thôi. Mình không nói suông đâu :) Làm thực tế rồi đó. Nếu không bạn cứ kiểm chứng thế này nhé! Bạn download MapDrives về và sign nó.
- Cài mapdrives xong bạn ấn vào icon của nó. Nó sẽ ánh xạ C:\sys\bin thành ổ A
- Vào X-plore bạn thử truy cập ổ A hoặc copy một file nào đó vào ổ A xem. Nó thông báo "Can't open file"
Như thế là lỗi chắc chắn rồi.

( Giờ bạn chỉ cần cài Nokia Software Updater và reinstall lại fw) Mình kg biết làm bạn ơi,bạn có thể hương dẩn chi tiết cho mình đc kg,?Phải chi bạn ở TPHCM mình ghé bạn nhờ rồi,tks bạn trước nhìu nhìu nhe=D>

Ặc, nói suông bằng nước bọt. Mình cũng chả cần phải thank đâu nhưng mà thấy bạn lời nói chả đi đôi với hành động gì cả. Nếu mà không biết mình có thể sẵn sàng làm thằng cho bạn qua Teamviewer luôn, đến mấy người không biết tiếng mình còn ngồi làm cho họ X-( tận Macedonia chứ chả phải Vietnam. Thấy bạn làm mà buồn
Bạn tự đi xem ở link này, mình đi ngủ đây.

oanhvinhquang

Y chan bạn nói rồi,giờ thì làm sao bạn ơi?Nhức đầu ghê vậy 3-4 bửa nay ngày nào củng lảm,riết banh cái may wa :((

AquaSta

Moderator
Y chan bạn nói rồi,giờ thì làm sao bạn ơi?Nhức đầu ghê vậy 3-4 bửa nay ngày nào củng lảm,riết banh cái may wa :((

Tự bạn làm được chứ kêu khóc gì, đọc lại mấy bài mình vừa trả lời đi X-(

AquaSta

Moderator
Chao BuuPhuc !Minh Hack con N85,theo cach cua ban,ke nhu la da hack duoc,tuc la co lo go CON TRAU VANG va ROMPatcher,hing mot CON CHIP,mo ra co file open4all.Nhung khi cai PM yeu thich vao,may van bao khong cai duoc,vi khong tuong thich.Khong le van chua Hack thanh cong.Ban chi ro them cho minh phai lam gi nua?Thanks you.(thong cam vi may minh khong hieu sao,khong go duoc tieng Viet co dau)

Đề nghị ông anh viết bài có dấu, quy định diễn đàn là thế nào? X-( Nhìn mấy cái chữ mà sôi cả máu.
N85 thì vào Rompatcher mà apply cái installserver_FP2. Thế là xong
Lần sau thì đừng trích dẫn lại bài viết số 1 nhé X-(>:)

ninhhot

Nhung truoc do e da hack bang helloOX2.2.02 thi no chay rat muot nhung khi cai ung dung thi may bao loi.

MinhThang

Manager
Nhung truoc do e da hack bang helloOX2.2.02 thi no chay rat muot nhung khi cai ung dung thi may bao loi.
Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt.
Báo lỗi gì nói cụ thể mới biết, đâu phải cứ Hack xong là cài cài gì cũng không lỗi.:-?

ngovandang

hic mấy bác không hiểu ý em rồi` ý em la` enable cap của Rom chứ không phải của mấy cái patch,cái aply đó em biết rồi hic,enable cap cảu rom để em change font cơ mà hic hic giúp em cái

MinhThang

Manager
hic mấy bác không hiểu ý em rồi` ý em la` enable cap của Rom chứ không phải của mấy cái patch,cái aply đó em biết rồi hic,enable cap cảu rom để em change font cơ mà hic hic giúp em cái

Sao lại không được thì cứ vào ROMPatcher chọn patch/Apply.

ngovandang

hic tức là mình vào Rom nhé rùi chọn Option rồi đưa xuống cái thứ 2 la` disable caps rồi chọn cái đó để nó đổi thành Enable sau đó mới dung fontchanger để đổi Font dc chứ bác hic.em biết la cap off cũng được nhưng em không có cái đầy phải enable trong Rom.Trứoc em vẫn làm bình thường nhưng ko hiểu sao cái rom nay ko enable được chon disable là nó cứ trơ ra không thể dùng fontchanger đổi font dc

MinhThang

Manager
hic tức là mình vào Rom nhé rùi chọn Option rồi đưa xuống cái thứ 2 la` disable caps rồi chọn cái đó để nó đổi thành Enable sau đó mới dung fontchanger để đổi Font dc chứ bác hic.em biết la cap off cũng được nhưng em không có cái đầy phải enable trong Rom.Trứoc em vẫn làm bình thường nhưng ko hiểu sao cái rom nay ko enable được chon disable là nó cứ trơ ra không thể dùng fontchanger đổi font dc

Bạn làm y như mình nói đi xem có được không đã.:|

Cài N86 V20.115 Được không bồ

Mình đang đau đầu vì up N 86 lên V20.115 mà không hach được nữa, Helo OX mấy hack cũng thua

Ea007i

Mấy anh ơi! Nokia 6120c Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1 RM-243 có hack được theo cách này ko vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.