• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Ea007i

Hic! Ko ai có thể giải thích giúp mình Sign phần mền nghĩa là gì sao?
Cái soft ISO-8859-1__Signer_PC có tác dụng gì?

Có phải là khi em đã có Cer file và k3y thì em có thể cài phần mềm mà ko cần hack phone ko?

Kojiro

Super V.I.P
Hic! Ko ai có thể giải thích giúp mình Sign phần mền nghĩa là gì sao?
Cái soft ISO-8859-1__Signer_PC có tác dụng gì?

Có phải là khi em đã có Cer file và k3y thì em có thể cài phần mềm mà ko cần hack phone ko?

Có file cer và k3y xong, bạn dùng PM sign phía trên đó, dùng nó để sign PM HellOX, phải sign thì bạn mới cài được hello. Cài xong làm theo hướng dẫn, nếu thành công thì bạn đã có thể cài tất cả ứng dụng bạn thích mà ko phải sign hay làm gì cả :)

Kojiro

Super V.I.P
Hix, cái e65 hok hack bằng hellox đc:(. Unpacking......... 1 năm hok ngơi nghỉ:(

Fw 4.06 mình hack bằng helloOX 1.03 đó bạn, có hướng dẫn giải quyết vụ unpacking mà :) Tìm đọc al5i đi.

ninhhot

E cung da cai ca ban patcherrun nhung khi cai ttpod thi chay den doan installing gan het thi may bao unnable to install.may a thong cam e viet tn wa dt nen k co du vi may e k chay pm tieng viec.giup e ty voi.thanks nhieu

AquaSta

Moderator
E cung da cai ca ban patcherrun nhung khi cai ttpod thi chay den doan installing gan het thi may bao unnable to install.may a thong cam e viet tn wa dt nen k co du vi may e k chay pm tieng viec.giup e ty voi.thanks nhieu

Bạn thử lại một bản TTPOd khác xem thế nào đã nhé!

oanhvinhquang

Mình hack E71 cứ unpacking hoài làm đi làm lại củng y như vậy ah,tức wa mình đem ra CH DDTD nhờ hack dủm,mình thấy nó làm 2-3 lần rối nó bảo xong rồi...vậy pro nào cho hướng dẩn xem coi cách nào máy mình đả đc hack rồi,tks mấy pro nhìu nhe!

AquaSta

Moderator
Mình hack E71 cứ unpacking hoài làm đi làm lại củng y như vậy ah,tức wa mình đem ra CH DDTD nhờ hack dủm,mình thấy nó làm 2-3 lần rối nó bảo xong rồi...vậy pro nào cho hướng dẩn xem coi cách nào máy mình đả đc hack rồi,tks mấy pro nhìu nhe!

Hôm qua tôi vừa mới chém 2 con N81 v21.0.10 , E71 v300 giống của bạn đấy. Còn chỉ bạn như thế nào thì đã chỉ hết nước hết cái rồi. Bạn cài phần mềm xem có được không? Hay bị cửa hàng nó lừa. Không thì mang qua chỗ tôi ở TP.HCM mà làm ;;)

oanhvinhquang

cái đc cái kg bạn ơi,có cái nói chứng chỉ hết hạn,1cái phải hạ ngày mới cài đc,chả biết sao nửa,bạn thử cho 1 phần mềm nào mình thử cái đi.Mình tưởng bạn o HN thôi có CH trong đây nửa àh,cho mình đc di,tks nhé

AquaSta

Moderator
cái đc cái kg bạn ơi,có cái nói chứng chỉ hết hạn,1cái phải hạ ngày mới cài đc,chả biết sao nửa,bạn thử cho 1 phần mềm nào mình thử cái đi.Mình tưởng bạn o HN thôi có CH trong đây nửa àh,cho mình đc di,tks nhé

=))=))=))=))=))=))=))
Vậy bạn bảo cái cửa hàng điện thoại mà hack cho bạn mau đóng cửa đi. Nó lừa bạn chứ nó hack cái gì? >:)X-( Chỗ mình trong TP.HCM thì bạn cứ phone là biết địa chỉ à! :p

Onglaovuive

HelloOX2 - One step hacking for all phone​

]

Bạn Bửu Phúc à !
Mình HACK con 85,đã cài được HelloOX2 vào máy DT và cho nó chạy.Menu đã có con trâu vàng,biểu tượng của HelloOX2,Cho chạy con trâu vàng để cài ROMPatcher,trong menu có hình cái con chíp.Mở cái con chíp thì nó ra 2 file:Intallsever_FP2,va open4all.Nhưng đến đó rồi thì không vào được hệ thống.Mình không biết là đã hack được chưa?Làm thế nào để biết là dã thành công??Bạn chỉ dẫn cho mình biết nhé.Thanks you.

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Bạn Bửu Phúc à !
Mình HACK con 85,đã cài được HelloOX2 vào máy DT và cho nó chạy.Menu đã có con trâu vàng,biểu tượng của HelloOX2,Cho chạy con trâu vàng để cài ROMPatcher,trong menu có hình cái con chíp.Mở cái con chíp thì nó ra 2 file:Intallsever_FP2,va open4all.Nhưng đến đó rồi thì không vào được hệ thống.Mình không biết là đã hack được chưa?Làm thế nào để biết là dã thành công??Bạn chỉ dẫn cho mình biết nhé.Thanks you.

Hack xong restart máy lại sau đó vào ROMPatcher chọn Apply là vào được đó bạn.

keangnam

Mình hack mày E75 mở được cái C:\sys\bin nhưng cóp installsever.exe vào thì nó lại ko cài được bất kì ứng dụng nào! Ai chỉ mình cách giải quyết với. Thanks cả nhà nhìu ^_^

ninhhot

Da hack thanh cong e n86.bang helloOX2.0.Nhung a cho e hoj ty sao e cai pm ttpod thi chi co tieng anh chu k co tieng viet.co a nao biet ban tieng viet nam dau chi dum e nha.thanks nhiet tinh luon.(sorry on bang mobil nen k viet co dau dc)

MinhThang

Manager
Da hack thanh cong e n86.bang helloOX2.0.Nhung a cho e hoj ty sao e cai pm ttpod thi chi co tieng anh chu k co tieng viet.co a nao biet ban tieng viet nam dau chi dum e nha.thanks nhiet tinh luon.(sorry on bang mobil nen k viet co dau dc)

Bản Việt hóa thì bạn sang Box Vh chứ bạn? :|

Chú ý! Gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ nha.

AquaSta

Moderator
Mình hack mày E75 mở được cái C:\sys\bin nhưng cóp installsever.exe vào thì nó lại ko cài được bất kì ứng dụng nào! Ai chỉ mình cách giải quyết với. Thanks cả nhà nhìu ^_^

Bạn không đọc bài mình đã bảo sao? FP2 thì không cần copy cái installserver.exe vào C:\sys\bin. Càng copy vào càng chết =)) vì sai installserver của FP1 thì bạn có sign ứng dụng vẫn không thể cài. Bạn quay lại xem bài viết hôm trước bạn hỏi, đã trả lời

AquaSta

Moderator

Chắc là khi cài có Menu hiện lên hỏi Tiếng Anh, Tradition Chinese à?

MinhThang

Manager
em sing phan mem heloOX2 v2.02 roi ma van ko cai duoc? em dung con e63 mong cac bac chi cach hach voi

Viết bài có dấu tiếng Việt bạn nhé!

Bạn Sign bằng cer và kkk của Imei máy bạn đúng không, sao lại không cài được.

Status
Không mở trả lời sau này.