• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tớ dùng tất cả các phiên bản HelloOX trong topic rồi nhưng cứ đến bước Unpacking files... là nó chạy mãi, fai hủy thao tác.
Máy tớ là E75 v 201.12.01

Có một số FW mới tới giờ vẫn chưa hack được đâu bạn. Máy bạn bị như vậy thì nghĩa là nó vẫn chưa hack thành công. SIGN và cài PM đỡ thôi. Khi nào có bản mới hơn hy vọng là hack được.

fantomastan

Em xài Ê65 mà hack bằng HelloOX 2.02 không được.nó unpacking và chạy mãi.giờ phải làm sao hả bác??

mobileman

Cách khắc phục lỗi UNPACKING mãi không xong!
chắc có nhiều người bị lỗi như thế, bản thân tôi cũng bị lỗi như vậy sau khi format lại con E71 ver 400 (cứ tưởng bản HelloOX2 2.03 chạy ngon hí hửng format lại máy thế là không hack lại được nữa, chả lẽ lại chạy lại FW thì mất công quá)
Nhưng nay đã tìm ra cách!
cứ sign và chạy bản HelloOX2 2.03 đi, nó sẽ báo Unpacking mãi không hết - tất nhiên vì mình đang bị lỗi thế mà!
chọn CANCEL để thoát ra đi
dùng X-Plore vào ổ C: lúc này sẽ thấy folder HelloOx trong này, mở tiếp vào và cài trực tiếp cái Rompatcher.sis (không nhớ rõ tên)
Cài xong RomPatch thì việc tiếp theo là chỉ việc khởi động ROMPatcher và apply cái open4all là OK
đơn giản có vậy, bạn đã hack lại được phone rồi đấy.
nhớ thanks nhé

thanhgahbb

bác chủ 2pic ơi nokia 5320 FW 5.16 cũng hack đc bằng helo2.02 rồi ạ. làm như trên thôi. bác cho chữ FW 5,16 lên trên chữ màu đỏ cho anh em dễ thấy đc không ạ

kaka_86

các anh cho em hỏi chút ạ.có ai hack được nokia E65 version 4.0633.74.00
chưa ạ?em dùng ver 2 thì hack được rồi nhưng update bằng NSU xong thì pó tay.anh nào cao thủ chỉ em với.cảm ơn anh rất nhiều.
tiện thể anh KoJiro ới anh cho em xin cer với nhé
máy em là
nokia E65
số imei là 358633010508618
version 4.0633.74.00
cảm ơn anh rất nhiều
anh kiểm tra giúp em file cer và key em mới lấy trên http://cer.s603rd.cn/ nhưng không sign được.hix
20091219221326.rar - 0.03MB

em đã có file cer rồi thanks các anh nhé:)

Last edited by a moderator:

THANHKHIET

Mấy anh cho em hỏi chút, e muốn hack con E72 thì phải dùng cái gì vậy? Dùng HelloOX2.v2.03.Unsigned được không vậy mấy anh, hay dùng SecMan.v1.1 được không hả mấy anh?:):):)

tại trước giờ e toàn xài, vọc iPhone thôi nên không rành về hack nokia mấy? Mong mấy anh giúp đỡ em...:-/:-/:-/

AndyCuong

Supper Moderators
Mấy anh cho em hỏi chút, e muốn hack con E72 thì phải dùng cái gì vậy? Dùng HelloOX2.v2.03.Unsigned được không vậy mấy anh, hay dùng SecMan.v1.1 được không hả mấy anh?:):):)

tại trước giờ e toàn xài, vọc iPhone thôi nên không rành về hack nokia mấy? Mong mấy anh giúp đỡ em...:-/:-/:-/

E72 không dùng được Secman , chỉ dùng được HelloOX v2.03 nhé! nhớ xin cer và k3y , Sign HelloOX v2.03.

IZZ

Mình dùng E52 làm theo hướng dẫn đến đoạn unpacking map mãi không xong. Firmware của mình là 022.009. Chán quá. Bạn nào giúp mình với.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình dùng E52 làm theo hướng dẫn đến đoạn unpacking map mãi không xong. Firmware của mình là 022.009. Chán quá. Bạn nào giúp mình với.

Bạn thử làm cách này xem sao nhé!

cứ sign và chạy bản HelloOX2 2.03 đi, nó sẽ báo Unpacking mãi không hết - tất nhiên vì mình đang bị lỗi thế mà!
chọn CANCEL để thoát ra đi
dùng X-Plore vào ổ C: lúc này sẽ thấy folder HelloOx trong này, mở tiếp vào và cài trực tiếp cái Rompatcher.sis (không nhớ rõ tên)
Cài xong RomPatch thì việc tiếp theo là chỉ việc khởi động ROMPatcher và apply cái open4all là OK

andyhandry

Chỉ cho mình cách hack E72 và gửi cho mình phần mềm để hack luôn nghe các bạn. Thanks các bạn nhiều lắm. FW máy mình là: 021.024

andyhandry

Có thể hướng dẫn mình chi tiết được không các bạn vì mình là newbie mà. Thanks các bạn nhiều nghen

huyduonghn

Có thể hướng dẫn mình chi tiết được không các bạn vì mình là newbie mà. Thanks các bạn nhiều nghen

Điều đầu tiên bạn làm đó là vào đây để xin file cer và key(nhớ đọc kỹ điều kiện):
http://pdaviet.net/showthread.php?t=63136
Sau khi xin được cer và key oài thì bạn có thể down hello OX 2.1 về và sign nó sử dụng cer và key của bạn mới xin được.
Vào đây để lấy PM để sign nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=50415
Nhớ nghiên cứu kỹ.
Sign xong thì cho file hello OX vào máy, cài nó xong là ok thoai(chỉ cần cài Hello OX 2.1 là nó tự làm tất cả mọi việc).
Bạn chọn bản hello OX phù hợp cho máy mình rùi sign nhé

huyduonghn

Tiện thể cho mình hỏi là N73 thường up lên ME thì có cần phải hack ko? Mình hack bằng Hello OX bản nào thì phù hợp?

Status
Không mở trả lời sau này.