• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Tiện thể cho mình hỏi là N73 thường up lên ME thì có cần phải hack ko? Mình hack bằng Hello OX bản nào thì phù hợp?

nếu up lên thì phải hack lại. theo mình thì bạn nên thử hellox 2.3 xem vì nó là bản mới hỗ trợ tất cả các dòng máy cũ

club_chanhche

em mới up con e71 lên v400 nhưng chẳng hiểu sao kg tài nào hack được, nó cứ báo là ứng dụng không hỗ trợ

BuuPhucCT

Well-Known Member
em mới up con e71 lên v400 nhưng chẳng hiểu sao kg tài nào hack được, nó cứ báo là ứng dụng không hỗ trợ

Với E71 thì bạn nên hack trước khi up lên FW 400 vì sau khi up thì máy vẫn còn nguyên những file hack đã cài.

IZZ

Bạn thử làm cách này xem sao nhé!

cứ sign và chạy bản HelloOX2 2.03 đi, nó sẽ báo Unpacking mãi không hết - tất nhiên vì mình đang bị lỗi thế mà!
chọn CANCEL để thoát ra đi
dùng X-Plore vào ổ C: lúc này sẽ thấy folder HelloOx trong này, mở tiếp vào và cài trực tiếp cái Rompatcher.sis (không nhớ rõ tên)
Cài xong RomPatch thì việc tiếp theo là chỉ việc khởi động ROMPatcher và apply cái open4all là OK

Thank bạn nhưng mình cũng thử cách này rồi, không được.
Hình như FW này chưa hack được thì phải :((

Cuongyds2007

mình đã có cer & key nhưng chưa hack được, dùng bản nào để hack vậy bạn

đã thử nhưng chưa được!

Cuongyds2007

để làm lại đã

máy báo là: không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ, mình đã sign trước khi cài, lên mạng chưa thấy ai nói là đã hack được cho 5230, có lẽ vậy?

Last edited by a moderator:

nguyenhuungoc2009

có bạn ào hack thành công e66 chỉ mình với,khi mình sings cài hellox2 vào ,sau đó mình chạy nó báo unpacking files cứ chạy hoài
chỉ giáo mình với

kodut

có bạn ào hack thành công e66 chỉ mình với,khi mình sings cài hellox2 vào ,sau đó mình chạy nó báo unpacking files cứ chạy hoài
chỉ giáo mình với

bác test hết mấy bản 2.02, 2.03 chưa? Thử từng bản 1 nhá. Mỗi bản bạn cài 2-3 lần xem sao. Lần đầu có thể bị tắc ở unpacking files, vô App manager xóa HelloOX đi, rồi lại cài lại HelloOX,.. thử vậy xem nào.. mình làm ở E71, Ê63 và N85 đều dc.

@. Có vấn đề khá lạ.. ôg a mang 1 con N73 từ Đài loan về (FW từ 2006), đã có kyy và cert files nhưng ko thể hack dc bằng bất cứ bản HelloOX nào.. ,mình thử từ 1.03 > 1.05 đến 2.0x đều bó táy.. cài mỗi bản 2-3 lần đều bị tắc chỗ Installing Rompatcher ??? ai giúp mình với

MinhThang

Manager
bác test hết mấy bản 2.02, 2.03 chưa? Thử từng bản 1 nhá. Mỗi bản bạn cài 2-3 lần xem sao. Lần đầu có thể bị tắc ở unpacking files, vô App manager xóa HelloOX đi, rồi lại cài lại HelloOX,.. thử vậy xem nào.. mình làm ở E71, Ê63 và N85 đều dc.

@. Có vấn đề khá lạ.. ôg a mang 1 con N73 từ Đài loan về (FW từ 2006), đã có kyy và cert files nhưng ko thể hack dc bằng bất cứ bản HelloOX nào.. ,mình thử từ 1.03 > 1.05 đến 2.0x đều bó táy.. cài mỗi bản 2-3 lần đều bị tắc chỗ Installing Rompatcher ??? ai giúp mình với

N73 thì bạn Hack theo cách này nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

NG_NHI

máy em E71,sao chép file vô thẻ nhớ rồi nó k cho cài HelloOX vậy ạh?nó đòi certifi.... gì đó ạh!

HuchFinn

Anh BuuPhuc cho em hỏi ! như em có máy N78 Mà Phiên Bản Phần Mềm 21.002 Loại RM-235 thì sài Hello nào anh ?? và hack làm những bứoc gì anh ?? mong anh hướng dẫn giùm em tại em mới gia nhập diễn đàn nên còn thiếu hiểu biết !! em cám ơn trước nha

Status
Không mở trả lời sau này.