• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

DaiNhi

Làm phiền Hùng 1 lần nữa giúp mình làm cho nó lớn thêm tý nữa được không, nhờ hoài ngại quá ;;)

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn làm giúp mình cái nỳ với:THAY CHỮ MERRY CHIRISTMAS TRƯỢT HAPPY NEW YEAR THÀNH MR THÀNH TRƯỢT PDAVIET VỚI.CHO 3G NHA.THANK NHIỀU

LilVietBoiz

bạn ơi có thế thiết kế giùm mình thanh slide to unlock được không , chữ Andree trái tim Tina trượt là I Love You , fonts này nha bạn, màu xanh dương viền vàng bên ngoài ( size 1200 x 140 iphone 4 ) ,
Đây là trái tim nè mình đính kèm dưới đây nha

Thanks bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

page

bạn làm giúp mình cái nỳ với:THAY CHỮ MERRY CHIRISTMAS TRƯỢT HAPPY NEW YEAR THÀNH MR THÀNH TRƯỢT PDAVIET VỚI.CHO 3G NHA.THANK NHIỀU

Hàng về đây

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

bạn ơi có thế thiết kế giùm mình thanh slide to unlock được không , chữ Andree trái tim Tina trượt là I Love You , fonts này nha bạn, màu xanh dương viền vàng bên ngoài ( size 1200 x 140 iphone 4 ) ,
Đây là trái tim nè mình đính kèm dưới đây nha

Thanks bạn nhiều
1 cái một bạn nhé IP4 khó chỉnh lắm bạn dùng thử cái này trước rồi mình làm cho cái ILV sau

Chỉnh sửa cuối:

LilVietBoiz

Hàng về đây

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

1 cái một bạn nhé IP4 khó chỉnh lắm bạn dùng thử cái này trước rồi mình làm cho cái ILV sau

thanks nhiều nha page , mình chờ chữ I Love You từ bạn, cho đủ bộ ^^

AnhPheCT

Ai hướng dẫn Mình đổi hình nền thư mục với. Xin cảm ơn nhé! Đổi Icons thì làm OK rồi. Theme Winterboard nhé!

HTC_VUTHANH

Moderator
Ai hướng dẫn Mình đổi hình nền thư mục với. Xin cảm ơn nhé! Đổi Icons thì làm OK rồi. Theme Winterboard nhé!
cái nỳ chưa ai làm đc trừ tui za nha.nhưng tui cũng ko biết = cách nào luôn.đang tìm hiểu

PS:hình thật 100% luôn:D

page

thanks nhiều nha page , mình chờ chữ I Love You từ bạn, cho đủ bộ ^^
Chữ ILY của bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

cái nỳ chưa ai làm đc trừ tui za nha.nhưng tui cũng ko biết = cách nào luôn.đang tìm hiểu

Cái này ngày trước mình cũng từng làm rùi,muốn dùng cái này thì phải dùng WB,mà hình như nó đi cùng với thems thì phải,ngày trước có dùng thử nhưng tại máy mình là 3G nên chạy WB bị nặng đành thui

Vấn đề là bác dùng thems gì nữa nhé,bác cứ tìm trong thems là xẽ thấy hình nền của thư mục và việc còn lại là thay hình nền thui.Lâu rồi e không dùng thems nên chả nhớ nó tên là gì nữa

Chỉnh sửa cuối:

DaiNhi

Ở 4.2.1 thì xóa 4 file:
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.0
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.1
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.2
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.3
Đây là của em

Sẵn đây nhờ nhờ Hùng sữa cái logo Mobi chỗ chữ E nó bị lỗi

page

Gửi tặng bạn 2 cái này :p cái này mình thay trực tiếp vào hệ thống ko cần dùng WB nếu bạn nào muốn mình sẽ hướng dẫn

Còn đây là cái ảnh gốc trước khi đưa vào(ảnh gia đình tớ đấy)

Ở 4.2.1 thì xóa 4 file:
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.0
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.1
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.2
com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen.3
Đây là của em

Sẵn đây nhờ nhờ Hùng sữa cái logo Mobi chỗ chữ E nó bị lỗi
Sưa lại cho bạn đây

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
Gửi tặng bạn 2 cái này :p cái này mình thay trực tiếp vào hệ thống ko cần dùng WB nếu bạn nào muốn mình sẽ hướng dẫn

Còn đây là cái ảnh gốc trước khi đưa vào(ảnh gia đình tớ đấy)

Lỗi như thế nào bạn nhỉ,cho mình xem thì mình mới sửa đc chứ
bạn hướng dẫn hộ phát.mình ko dùng WB nha:D.đây là thay vô hệ thống nhưng mình nhớ là mình đâu có làm.ko biết sao tự dưng thành như vây
ps:bác xem chỉnh lại màu hình chữ ký của tui hộ phát.nó đen wa:(

page

bạn hướng dẫn hộ phát.mình ko dùng WB nha:D.đây là thay vô hệ thống nhưng mình nhớ là mình đâu có làm.ko biết sao tự dưng thành như vây
ps:bác xem chỉnh lại màu hình chữ ký của tui hộ phát.nó đen wa:(

Để thay cái hình foder bạn làm như sau
1.Tìm cái ảnh mà bạn muốn thay chỉnh sửa ảnh thành file size 320x360 với tên FolderSwitcherBG~iphone (định dạng .png)rồi chép vào đường dẫn System/Library/Privateframeworks/TelephonyUI.framework
2.Bạn vào Ifile/private/var/mobile/library/caches tìm và xóa 4 file com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen0 đến com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen4
Sau đó khởi động lại IP nhé
Chữ kí của bạn là mình làm theo định dạnh .png nên khi bạn đưa lên làm chữ kí nó bị như thế nhé.Nếu bạn muốn dùng làm chữ kí thì mình làm cho bạn cái khác là ok

HTC_VUTHANH

Moderator
Để thay cái hình foder bạn làm như sau
1.Tìm cái ảnh mà bạn muốn thay chỉnh sửa ảnh thành file size 320x360 với tên FolderSwitcherBG~iphone (định dạng .png)rồi chép vào đường dẫn System/Library/Privateframeworks/TelephonyUI.framework
2.Bạn vào Ifile/private/var/mobile/library/caches tìm và xóa 4 file com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen0 đến com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen4
Sau đó khởi động lại IP nhé
Chữ kí của bạn là mình làm theo định dạnh .png nên khi bạn đưa lên làm chữ kí nó bị như thế nhé.Nếu bạn muốn dùng làm chữ kí thì mình làm cho bạn cái khác là ok
như bạn nói: cách thay đổi trên đã thành công khi chép thẳng vào hệ thống(đúng ko bạn:-/).vậy mà mình làm theo đường dẫn như nói thì:
1.ko hề có file FolderSwitcherBG~iphone trong System/Library/Privateframeworks/TelephonyUI.framework luôn
2.4 file com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen0 đến com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen4(mình kiểm tra chỉ có từ 0->3 thui nha) trong /caches vẫn nguyên si luôn
ps:mình làm theo hướng dẫn để tìm nguyên nhân tại sao máy mình lại có hình nền folder đó.còn vụ chữ ký thank bạn trước nha:D

page

như bạn nói: cách thay đổi trên đã thành công khi chép thẳng vào hệ thống(đúng ko bạn:-/).vậy mà mình làm theo đường dẫn như nói thì:
1.ko hề có file FolderSwitcherBG~iphone trong System/Library/Privateframeworks/TelephonyUI.framework luôn
2.4 file com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen0 đến com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen4(mình kiểm tra chỉ có từ 0->3 thui nha) trong /caches vẫn nguyên si luôn
ps:mình làm theo hướng dẫn để tìm nguyên nhân tại sao máy mình lại có hình nền folder đó.còn vụ chữ ký thank bạn trước nha:D

Sorry bạn ko phải trong System/Library/Privateframeworks/TelephonyUI.framework
Mà là trong System/Library/CoreServices/SpringBoard nhé
Ừ từ 0 đến 3 là 4 file mà mình nhầm là từ 1 đến 4.Bạn xóa 4 file đó đi là ok

Chỉnh sửa cuối:

page

Đã sủa lại bài rùi mà,Bạn dùng gì mà còn dư lại có 243MB trong bộ nhớ thế

LilVietBoiz

hix bạn nào cho mình xin 2 cái file gốc với chép làm sao nó đè lên mất 2 cái folderswitcherBG lun rồi của mình ip4 4.2.1 . thanks

HTC_VUTHANH

Moderator
Đã sủa lại bài rùi mà,Bạn dùng gì mà còn dư lại có 243MB trong bộ nhớ thế
mình cài toàn game khủng:D
mình ko phủ nhận cách của bạn đc hay ko đc.mà mình muốn nói đến ở đây là:mình làm theo đường dẫn mà bạn đã nói để tìm xem trong đó có file ảnh nền folder ko thì ko có và các file trong /caches đó vẫn nguyên luôn.Mình ko zõ sao mình lại có thể có cái hình nền folder đó luôn:|