• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Baidu Input bàn phím ảo hoàn hảo dành cho S60v5

hoaiphiung

e dùng app nầy Chat Ola gõ tiếng việt có dấu thì nó bị rời ra..dấu và chữ rời nhau

vd: "nhất" thì nó hiện "nha^'t"

nhưng bàn phím Swype thì bình thường..e thích BaiDu hơn cơ! các Pro tìm cách khắc phục với...

luonghoang2

e dùng app nầy Chat Ola gõ tiếng việt có dấu thì nó bị rời ra..dấu và chữ rời nhau

vd: "nhất" thì nó hiện "nha^'t"

nhưng bàn phím Swype thì bình thường..e thích BaiDu hơn cơ! các Pro tìm cách khắc phục với...
Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài cụ thể bằng hình ảnh được ko bạn ?

hoaiphiung

Bạn có thể hướng dẫn mình cách cài cụ thể bằng hình ảnh được ko bạn ?

e gõ dòng "một hai ba bốn năm sáu bảy tám chín"
cài dặt Ola là Font chữ máy

còn cái nầy là Font chữ Ola

luonghoang2

e gõ dòng "một hai ba bốn năm sáu bảy tám chín"
cài dặt Ola là Font chữ máy

còn cái nầy là Font chữ Ola
Mình hỏi cách cài "Baidu Input" mà bạn, hix hix. Cài vào máy toàn ô vuông, chả biết đường đâu mà bấm

thao85

Member
Mình cài xong dùng nhưng bấm vào nút để chuyển sang bàn phím số và các dấu thì nó báo "tin nhắn bàn phím số ko hỗ trợ"sau đó out luôn ai biết chỉ giúp,trước đó dùng bt.ai có bản vh cho xin với.mình sd 5230v21

Dragon459

Manager
Mình cài xong dùng nhưng bấm vào nút để chuyển sang bàn phím số và các dấu thì nó báo "tin nhắn bàn phím số ko hỗ trợ"sau đó out luôn ai biết chỉ giúp,trước đó dùng bt.ai có bản vh cho xin với.mình sd 5230v21
Hiện tại thì kiếm bản EN của cái này còn khó huống chi việt.:p
trước mình cũng bỏ thời gian ra ngồi việt nhưng bó tay.ngôn ngữ tùm lum nên bó tayX_X

chivung

có cách nào để nhắn tin thì nó hiện bàn phím ngay không nhỉ? toàn hiện hình mũi tên. mình phải bấm vào đó nó mới lên bàn phím. mà góc phải phía trên có lúc thì chưa ab lúc thì chữ tàu. làm thế nào để chỉ hiện chữ ab thui nhỉ

khactoan83

mình cài rồi mà kg hiện lên cái bàn phím sao mà gõ ta,kg pít có nhấn chỗ nào kg nữa, chi thấy góc trên phải màn hình nhấn lần đầu thì no hiện lên cái chữ, nhấn lần 2 thì mất tiêu

luongngocanh92

có cách nào để nhắn tin thì nó hiện bàn phím ngay không nhỉ? toàn hiện hình mũi tên. mình phải bấm vào đó nó mới lên bàn phím. mà góc phải phía trên có lúc thì chưa ab lúc thì chữ tàu. làm thế nào để chỉ hiện chữ ab thui nhỉ
câu hỏi giống tớ sau 1 time lần mò tớ đã tìm đc cách cho bàn phím hiện ngay . nhưng bây giờ ko mang theo Đt nên ko chụp ảnh đc , chứ nói mồn chịu chết.

chivung

mong bạn sớm up bài để mình có thể làm như bạn. hoạc bạn có thể để lại số điện thoại mình sẽ gọi lại cho bạn nhờ bạn giúp đỡ

luongngocanh92

mong bạn sớm up bài để mình có thể làm như bạn. hoạc bạn có thể để lại số điện thoại mình sẽ gọi lại cho bạn nhờ bạn giúp đỡ
bạm làm như sau nhé
b1: vào baidu
b2 kick vào dòng 1
b3 kich vào dòng 3( của dòng 1 vùa vao)
b4 (nhin thay 4 dòng nhé. dòng đầu là 123(**))
b5 kich cả 3 dòng phía duới là
123(**)
abc(****)
abc(****)
abc(****)

là ok rồi

chivung

cảm ơn bạn rất nhiều, mình đã làm được nhưng khác cách của bạn một chút là mình chọn tất cả 4 dòng đều là abc***

luongngocanh92

cảm ơn bạn rất nhiều, mình đã làm được nhưng khác cách của bạn một chút là mình chọn tất cả 4 dòng đều là abc***
à cái đầu để 123(**) là khi viết tin nhắn nhập số luôn

chivung

ah, có bác nào có giao diện bàn phím giống bản cũ không? vì mình hay dùng đến dẤUu phẩy (,) và dấu mũ (^) mà bàn phím bản này lại khÔNG CÓ dấu phẩy và dấu mũ luôn mà phải bấm thêm một lần.
bàn phím bản mới cũng không có phím all nữa chứ. bác nào có giao diện như bản cũ thì cho mình xin với

vandoanqc

Có bạn nào biết cách làm cho no tự động viết hoa ở đầu câu và sao dấu chấm không ạ?

bach102

Cho tớ hỏi những số liệu như 600-27-7 trong bảng opiton là có nghĩa gì??? tớ toàn chỉnh max nhưng không thấy thay đổi gì??

chivung

hình như tự chuyển viết hoa đầu dòng thì không thể được vì mình thấy nhiều phần mềm của tàu khi mình dùng cũng bị hiện tượng này. và cả việc ngắt dòng nữa
có bác nào có thể làm cho dòng cuối cùng của bàn phím bản 2.1 này giống dòng cuối cùng của bản 2.0 không ? giúp mìnhvowis
Chú ý không được để size quá lớn và viết chữ đó. luu-tan-vu

Last edited by a moderator: