• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM5.0

tubua

Các Bác ơi cho em hỏi một tí : em vừa tậu dc con dopod 838pro ,nhưng em cảm giác Rom hiện tại đang dùng có vẻ ko dc ổn định cho lắm! Bác nào có kinh nghiệm ý kiến giúp em nên up Rom nào chạy ổn định nhất và cũng mới nhất nữa ! hehe....! thank you các bác trc nhé!

Kobold1609

Các Bác ơi cho em hỏi một tí : em vừa tậu dc con dopod 838pro ,nhưng em cảm giác Rom hiện tại đang dùng có vẻ ko dc ổn định cho lắm! Bác nào có kinh nghiệm ý kiến giúp em nên up Rom nào chạy ổn định nhất và cũng mới nhất nữa ! hehe....! thank you các bác trc nhé!

Bạn qua đây tìm ROM về rồi up nhé.

Mình đang dùng bản ROM HTC TyTN 1.18.255.3 thấy chạy cũng khá ổn đó.Chúc vui!!!

hddh

Rom sẵn trong con Dopod 838 Pro khá là ổn định. Nếu kô muốn phải phiền phức để up Rom thì cứ làm 1 cái Hard Reset. Sẵn đây hỏi con Dopod của bác mua ở đâu vậy?

tubua

Rom sẵn trong con Dopod 838 Pro khá là ổn định. Nếu kô muốn phải phiền phức để up Rom thì cứ làm 1 cái Hard Reset. Sẵn đây hỏi con Dopod của bác mua ở đâu vậy?
Uh ! Tôi đang dùng Rom Dopod đây,nhưng chạy cảm thấy cũng ko dc ổn định cho lắm nên mới muốn lên đời Nó phát! hehe... Con dopod của Tôi đặt mua từ Úc nhờ ng mang về,dùng rất ngon ! hehe....

boypluto

Mình up bản rom tiếng Nga ngố rồi hehe :D dùng cũng tạm ổn. Nhưng mình muốn đổi bàn phím cứng của mình sang tiếng anh thì phải làm thế nào. Vì bàn phím của mình khi ấn phím tab là nó chuyển sang tiếng Nga ah, bực lắm, không đánh đc tiếng việt băng bàn phím

euwks

Em đang xài HTC P4350

Em vào boot loader không phải là OK + POWER + RESET mà phải nhấn camera + Power + SoftReset
SPL là 1.08 chứ không phải là 1.06 hay 1.09,
em đã thử Down xuống 1.04 nhưng không thành công, báo lổi connect USB mặc dù USB ko có vấn đề j cả (em nghỉ là do máy chưa UnCID)
bây giờ em rất muốn UP sang ROM khác nhưng hết cách rồi.
Không biết em có nhầm gì không, mong AE chỉ giùm với, Thanks!!!!!

Kobold1609

Em đang xài HTC P4350

Em vào boot loader không phải là OK + POWER + RESET mà phải nhấn camera + Power + SoftReset
SPL là 1.08 chứ không phải là 1.06 hay 1.09,
em đã thử Down xuống 1.04 nhưng không thành công, báo lổi connect USB mặc dù USB ko có vấn đề j cả (em nghỉ là do máy chưa UnCID)
bây giờ em rất muốn UP sang ROM khác nhưng hết cách rồi.
Không biết em có nhầm gì không, mong AE chỉ giùm với, Thanks!!!!!

HTC P4350 đâu phải dòng HTC Hermes đâu mà bạn,đó là dòng Herald chứ.Bạn qua đây xem bài thảo luận UP ROM &UNLOCKCID cho dòng Herald nhé.

ngocnt610

Kobold1609;16012]
Hướng dẫn Unlocker SIM & CID cho các loại máy thuộc dòng HTC Hermes​

Chú ý:
Bài hướng dẫn này chỉ thực hiện được với các loại máy dòng Hermes có Bootloader version SPL-1.04.Để check Version SPL,sau khi đưa máy về Bootloader ,nhìn vào dòng vạch đỏ đầu tiên sẽ thấy Version của Bootloader.Các Version SPL-1.06 sẽ có bài hướng dẫn cụ thể để Dowgrade xuống SPL-1.04 sau.

Download tool HTC_Hermes_SIM_Unlock_v2a.zip ,Man PhamQuang đã đưa vào DS.Sau đó làm theo các bước sau:
1.Đưa máy về trạng thái Bootloader bằng cách sau ấn đồng thời 2 phím OK và POWER sau đó chọc và giữ Reset
2.Kết nối PPC với PC qua USB
3.Trên PC sau khi down Tool về giải nén và chạy file MaUpgradeUt_noID.exe
4.Ngồi chờ khoảng chừng từ 20-25 phút(Ko nên sốt ruột làm gì :)) )
5.Sau khi quá trình chạy file MaUpgradeUt_noID.exe hoàn thành sẽ đưa ra thông báo "Upgrade Error 114".Không phải lo lắng,quá trình Upgrade đã hoàn thành.
6.Soft Reset PPC
7.Cho PPC và PC kết nối với nhau qua Active Sync,copy file HERM_Unlock_v2a.exe vào thẻ nhớ
8.Chạy file HERM_Unlock_v2a.exe trên PPC,đợi khoảng 1 phút sẽ nhận được 1 thông báo "SUCCESS",đến đây quá trình Unlock của bạn đã thành công.Sau đó Soft Reset lại máy
9.Sau khi SR ,nếu máy yêu cầu unlock code bạn đưa vào Code sau: 22051978

Chú ý:
-Tuy nhiên trong 1 số trường hợp sau khi chạy đến bước 8 sẽ không nhận được thông báo "SUCCESS",các bạn nên UP lại ROM HTC TyTN 1.18.255.3 sau đó cho chạy lại file HERM_Unlock_v2a.exe trên PPC.

Hình mô tả

Download tool: tại đây

========================================================

Các bạn cho hỏi bài trên có phải là mở mạng cho dòng Hermes không ?
Mình đang nhờ mua con X01HT ở Nhật, Thấy bảo Rom tiếng Nhật và hiện tại không dùng được GSM tai VN. Mình không biết tiếng Nhật nên phải up bản Rom tiếng Anh và mở mạng theo bài trên có đúng không nhỉ ?
Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với!

hermes

Mình cũng vừa tậu chú X01HT. Muốn up rom trước tiên bạn phải down-grade của chú này xuống SPL1.04 cái đã (làm theo link này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=75&page=4 ), bạn k cần quan tâm SPL đang hiện hữu là 1.06 hay 1.09!!!

Sau đó bạn thực hiện unlockCID như Man Quang đã hướng dẫn. Bạn làm thật kỹ từng bước và cui61 cùng thì hãy up rom nào bạn thích nhất. Nếu bạn chưa biết thì hãy theo link này chọn http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Upgrades

Chúc bạn có một bản rom tiếng Anh như ý! :)

hermes

Mình vừa up bản mới nhất của Cingular 'RUU_Hermes_CINGULAR_WWE_2[1].06.502.3_6275_1.33.31.00_108_Ship'. PDA chạy rất tuyệt, tuy nhiên có một lỗi hơi bị lớn là âm thanh bé tí tẹo, không như dùng những rom khác.

Mình tìm trong xda-developers thì thấy có cách trị như sau: \HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Volume
thêm DWord value với tên là 'volume'
giá trị là 4294967295 . Sau đó tắt màn hình khoảng 10s rồi bật màn hình lại (cách này mình chưa làm, các bạn thử qua và cho ý kiến nhé).

Ngoài ra các bạn có thể chỉnh rất đơn giản là tắt màn hình bằng cách chọt lên icon 'suspend' rồi sau đó ấn 'power'. Mọi thứ sẽ trở lại như cũ (mình đã thực hiện cách này thành công).

Chỉnh sửa cuối:

pinkfloyd

bạn k cần quan tâm SPL đang hiện hữu là 1.06 hay 1.09!!!

Sau đó bạn thực hiện unlockCID như Man Quang đã hướng dẫn. Bạn làm thật kỹ từng bước và cui61 cùng thì hãy up rom nào bạn thích nhất. Nếu bạn chưa biết thì hãy theo link này chọn http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Upgrades

X01HT với bootloader version 1.09 and RadioROM version 1.14.0.10 thì mặc dù bạn downgrade xuống BL 1.04 vẫn không thể Unlock CID /SIM được với Free tool như Man Quang đã hướng dẫn.

hermes

X01HT với bootloader version 1.09 and RadioROM version 1.14.0.10 thì mặc dù bạn downgrade xuống BL 1.04 vẫn không thể Unlock CID /SIM được với Free tool như Man Quang đã hướng dẫn.

Mình nghe nói những X01HT nào sản xuất sau 12/06 vừa rồi thì chưa có tool để unlock được, không biết có đúng thế không? Và PDA của bạn có nằm trong trương hợp đó hay không? Trong xda-developers mình cũng chưa thật sự chú ý lắm về chủ đề này. Bạn cùng mình và mọi người thử tìm hiểu xem có cách gì không nhé. :)

mptu

Unlock được rồi bác ạ, không phải lo!

làm sao để biết máy mình là supper cid vậy?.

Đơn giản lắm, download chương trình mtty về. Bất hoạt chế độ connect qua USB tại ActiveSync, chuyển PPC về tình trạng bootloader, cắm vào USB.

Sau đó chạy chương trình mtty.exe, gõ lệnh info 2 vào và đọc thông tin trả về, so sánh kết quả với trang này bạn sẽ biết được CID thế nào!

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_BootLoader

Last edited by a moderator:

nugift

Active Member
Mình đang sử dụng rom 2.06... của Cingular (AKU 3.3), mọi thứ đều rất ổn định như chạy phần mềm, sóng khỏe, pin lâu... Tuy nhhiên có một lỗi nhỏ là khi up rom xong mình install file 'ShortString_Keypad_XML.CAB' trong Ext.rom để chỉnh lại các keypad cho chính xác, nhưng 2 keypad ', và .' (phẩy và chấm) lại đổi chỗ cho nhau.

Mình đã thử nhiều cách bởi registry nhưng không xong. Các bạn có ai bị thế không?

jennydontcry

Các bác cho em hỏi chút.Em hiện đang dùng con Dopod 838 pro.Khi e cài CE Star 2.8 cũng như là Vietnam Keyboard vào máy đều cài được nhưng khi chuyển từ Keyboard mặc định của máy thành bộ gõ CE Star hay Vietnam Keyboard đều không được vì cứ khi đánh chữ thì nó lại tự nhảy về cái Keyboard mặc định của máy.Em đã thử HR cũng như UPROM nhưng hiện tượng đó vẫn xảy ra.Bác nào biết cách chữa bệnh này thì chỉ em cách khắc phục nhé.

HungNam

Các bác ơi, cứu em với !
Em đang xài con DOPOP 838 Pro.

Lúc đầu em up lên bản ROM RUU_HERMES_HTC_WWE_1[1].35.255.2_1.35.255.102_1.08.00.10 của HTC.
Sau đó em chuyển về bản ROM 1.23.707.4_1060010 của DOPOP.

Đến hôm nay em Up bản ROM 1.30.707.4_1.20.31.10 của DOPOP thì không được nữa. Cứ thực hiện UP ROM là nó thông báo :

ERROR [294] : INVALID VENDER ID

Và không thể thực hiện nữa được, chỉ có thể EXIT mà thôi.

Mong các bác giúp em, nhanh nhanh nhé !

Cảm ơn nhiểu!

CutKit

@ HungNam: bạn đã làm bao nhiêu lần rồi??? nếu đã thử Up lại
nhiều lần mà đều xuất hiện lỗi thế thì thử check Bootloader xem đã về 1.04 chưa. nếu không được nữa thì...để nghĩ tiếp xem sao, hihi

nugift

Active Member
Các bác ơi, cứu em với !
Em đang xài con DOPOP 838 Pro.

Lúc đầu em up lên bản ROM RUU_HERMES_HTC_WWE_1[1].35.255.2_1.35.255.102_1.08.00.10 của HTC.
Sau đó em chuyển về bản ROM 1.23.707.4_1060010 của DOPOP.

Đến hôm nay em Up bản ROM 1.30.707.4_1.20.31.10 của DOPOP thì không được nữa. Cứ thực hiện UP ROM là nó thông báo :

ERROR [294] : INVALID VENDER ID

Và không thể thực hiện nữa được, chỉ có thể EXIT mà thôi.

Mong các bác giúp em, nhanh nhanh nhé !

Cảm ơn nhiểu!

Bạn xem lại cách downgrade xuống 1.04 theo bài hướng dẫn của Mod Kobold1609 nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=75&page=4 , mọi việc sẽ ổn thôi!

Hiện nay bên xda-developers đang xôn xao với bản XDA-Live với Windows 6, các bạn load và thử xem thế nào! ;;)

Chỉnh sửa cuối: