• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

Cho mình hỏi chút. Mình cài android cho máy HD2 Tmobile toàn bị chết ở màn hình biểu tượng HTC. Mònh phải làm sao để khắc phục lỗi này.
Treo ở màn hình HTC có nhiều nguyên nhân lắm. Bạn Task29, cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery với dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu (có thể tăng dung lượng CWM lớn hơn dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu một chút) và có thể phải phân vùng EXT 2/3/4 nếu bản rom đó có yêu cầu chia EXT.

Raisahgiller

Mình dùng MAGLDR 1.13, Recovery 5.0.2.7 155M, mình định cài rom AOSP Ice Cream Sandwich[4.0.1][1.3] nhưng không cài được. Hiện nay bản rom nào tốt nhất cho HD2 Tmobile.

Mình dùng MAGLDR 1.13, Recovery 5.0.2.7 155M, mình định cài rom AOSP Ice Cream Sandwich[4.0.1][1.3] nhưng không cài được. Hiện nay bản rom nào tốt nhất cho HD2 Tmobile.
Bản rom yêu cầu Recovery 200M mà bạn cài Recovery có 155M thì không boot được là phải rồi. Bạn cài lại Recovery 200M nhé.

bocapdo11

Dung lượng CWM của bản rom chính là dòng system ya trong file flash.cfg. Thông số CWM này tùy thuộc vào từng bản rom cụ thể, nếu bạn cài Recovery với dung lượng CWM thấp hơn bản rom yêu cầu thì máy sẽ không boot được vì không đủ bộ nhớ chứa rom sau khi úp. Hiện tại bây giờ đều dùng HD2 Nand Toolkit để cài Recovery và Tool sẽ tự động làm hết, việc bạn cần làm là chọn dung lượng CWM (Patition) phù hợp là được.

như nhau bạn ah...recovery thì cố định thông số cho bạn lựa chon,còn flash chọn edt=txt thì bạn có thê tùy chỉnh thông số,cái này dùng để giới hạn phần sd system cho khỏi phí tài nguyên máy,ví dụ nhé bản rom khi cài vào máy chẳng hạn chỏ có 136 mb thôi..nên tác giả sẽ lấy luôn 150mb cho bạn dễ recovery nếu bạn dùng flash thì có thể chỉnh là 136 mb lúc đó bạn sẽ tiết kiêm được là 14mb

Cám ơn hai bác đã chỉ bảo.Hi hi...... Gà gà như em mà nghe các bác chỉ cũng dần dần hiểu ra vấn đề rùi :D .

Các bác cho em hỏi nếu phân vùng thẻ nhớ xong rùi up rom thì sau này khi chuyển các ct cài trong máy sang thẻ nhớ chúng có vào hết phần đã phân vùng không hay vẫn nằm ngổn ngang ngay thư mục chính như khi chưa phân vùng?

khoaito

Máy mình đang dùng rom MIUI của bác langthang ,gần đây có hiện tương đang chạy 1 số ứng dụng thì máy treo,phải tháo pin ra boot 2-3 lầnmới được.Mình đã dùng task29, HD toolkit, flash lại nhiều lần nhưng vẫn bị.đã thử nhiều bản room khác nhau nhưng không khắc phục được.Có thể cho mình biết cách khắc phục không?Xin cảm ơn.

Máy mình đang dùng rom MIUI của bác langthang ,gần đây có hiện tương đang chạy 1 số ứng dụng thì máy treo,phải tháo pin ra boot 2-3 lầnmới được.Mình đã dùng task29, HD toolkit, flash lại nhiều lần nhưng vẫn bị.đã thử nhiều bản room khác nhau nhưng không khắc phục được.Có thể cho mình biết cách khắc phục không?Xin cảm ơn.
Theo mình biết là máy bạn sắp chết Flash rồi, chuẩn bị tinh thần đi là vừa. Bạn thử Task29 rồi úp lại Ship Rom WM6.5 xem còn hiện tượng đó không nhé.

hunglypt

làm sao để biết máy còn HSPL ko các bác?
máy em mua lại, bị hỏng cảm ứng.
lúc mua về đang dùng MIUI. em đã tự up rom ship về winmo qua cable usb
giờ em ko biết nó còn HSPL ko?
giờ em muốn up lại android phải làm như thể nào ?
(em hỏi luôn bản rom nào đang được các bác đánh giá cao)
thanks all

làm sao để biết máy còn HSPL ko các bác?
máy em mua lại, bị hỏng cảm ứng.
lúc mua về đang dùng MIUI. em đã tự up rom ship về winmo qua cable usb
giờ em ko biết nó còn HSPL ko?
giờ em muốn up lại android phải làm như thể nào ?
(em hỏi luôn bản rom nào đang được các bác đánh giá cao)
thanks all
Còn HSPL đó bạn, yên tâm mà úp nhé. Để kiểm tra xem còn HSPL không thìg bạn vào Bootloader xem thông số SPL, nếu là 2.08.HSPL thì còn HSPL nhé.

khoaito

Theo mình biết là máy bạn sắp chết Flash rồi, chuẩn bị tinh thần đi là vừa. Bạn thử Task29 rồi úp lại Ship Rom WM6.5 xem còn hiện tượng đó không nhé.
bác cho hỏi chỗ nào có thể sửa đươc chết flash ở Hà nội

nhanCLC

hôm qua máy mình khởi động lại bị đứng ở màn hình htc. mình gỡ pin ra và khởi động lại thì bị lỗi sạc không được mặc dù máy vẫn báo là đang trong tình trạng sạc pin.mình có nên task 29 hay là máy bị hư phần cứng!!!hix

hôm qua máy mình khởi động lại bị đứng ở màn hình htc. mình gỡ pin ra và khởi động lại thì bị lỗi sạc không được mặc dù máy vẫn báo là đang trong tình trạng sạc pin.mình có nên task 29 hay là máy bị hư phần cứng!!!hix
Bạn cứ Task29 đi, không sợ gì cả nhé.

ZzeusS

Các bạn cho hỏi: tại sao mình vào menu boot MAGLDR dùng nút volume để lên xuống được nhưng mình nhấn nút call để chọn thì lại không được (cũng đã thử tất cả các nút) ???

Các bạn cho hỏi: tại sao mình vào menu boot MAGLDR dùng nút volume để lên xuống được nhưng mình nhấn nút call để chọn thì lại không được (cũng đã thử tất cả các nút) ???
Bạn nhấn mạnh và nhiều lần coi sao.

ssbobby

Bác chủ thớt cho em hỏi là máy em HD2-Tmoblie cài IceCreamTosti_v0.8,em dùng Recovery 3.0.2.5 nhưng máy hay bị treo,em cài lại WM 6.5 bản gốc thì dùng vô tư,vậy em cài lỗi phần nào,liệu có hiện tượng Flash bị hư không ạ?

Bác chủ thớt cho em hỏi là máy em HD2-Tmoblie cài IceCreamTosti_v0.8,em dùng Recovery 3.0.2.5 nhưng máy hay bị treo,em cài lại WM 6.5 bản gốc thì dùng vô tư,vậy em cài lỗi phần nào,liệu có hiện tượng Flash bị hư không ạ?
Bạn nên dùng bản Recovery v5.0.2.6 cho ổn định nhé.

tuandang18

"khi thay kernel, có một số kernel chứa luôn phần data và các file có thể làm thay đổi partition do đó trước khi update các bạn nên giải nén ra xem và loại bỏ chúng trước khi upgrade (nâng cấp) vì nếu partition này nếu vô tình bị set nhỏ đi thì ROM sẽ bị tràn và treo ở màn hình HTC"-mìh k hiểu loại bỏ là bỏ cái nào bạn?mìh làm theo bạn ok nhưng khi boot vào thì bị treo logo luon, đã thử mấy bản rom cũng vậy, sau đó SDFORMAT format thẻ nhớ rùi Flash lại Recovery thì cài đc (nhưng format thì chia thẻ nhớ lúc đầu mất tiêu rồi. Bạn có cách nào vừa tăng bộ nhớ trong (= cách share dung lượng thẻ nhớ) k, HD2 của mình bộ nhớ còn 150mb thôi chán thật