• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

DucLong

Super V.I.P
có phần mềm nào chuyển toàn bộ các Apps qua thẻ nhớ ko bác và cho em hỏi phần mềm Root có tác dụng gì lun nhé
Bạn dùng Move2SD để chuyển APP, phần mềm root dùng để quản lý hệ thống.

tuana

bản MDJ FroYo Revolution v.2.0 chạy nhanh ,Mình thích bản này nhưng không có Font tiếng việt , DucLong có thể hướng dẫn mình cài FONT tiếng việt k?

DucLong

Super V.I.P
bản MDJ FroYo Revolution v.2.0 chạy nhanh ,Mình thích bản này nhưng không có Font tiếng việt , DucLong có thể hướng dẫn mình cài FONT tiếng việt k?
Bạn làm theo ở đây nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?115110-FIX-lỗi-Font-tiếng-Việt-cho-Android-HD2
bản nand này khác mấy bản rom kia ntn vậy ae
NAND cho phép up rom vào máy chứ không phải chạy kí sinh như chạy trên SDcard trước đây. Tốc độ sẽ nhanh hơn, ít hao pin và còn nhiều cái hay hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

vudq

Bạn dùng Move2SD để chuyển APP, phần mềm root dùng để quản lý hệ thống.
Bạn có thể hướng dẫn dùng Move2SD Enabler được không? tôi không dùng được :-? (To unlock Move to SD for all application you MUST select Exterbal là lỗi gì vây/) Thanks!!

DucLong

Super V.I.P
cháu bổ sung bài viết của chú là khi gỡ bỏ Magldr và Android Rom chúng ta chỉ cần up lại ROM ship hoặc bản ROM cook của cooker tin tưởng. ví dụ ROM của chú Quang, chú Long, chú Ân

Chính xác là như vậy nhưng phải giới thiệu rom ship thì công bằng hơn kẻo lỡ có máy ai đó trước đây bị lỗi mà giờ up rom cook vô tình có sự cố thì dễ bị oan lắm :D

balaxitamon

Sao em dung root explorer vao system/font hay system/app ko duoc nhi, may folder do' bi khoa' ca roi, em dung ban gaucher v0.3

dat_knight

Đến thời điểm bây giờ thì có vẻ HD2 T-mobile chiếm ưu thế hoàn toàn rồi, do rom 1GB lận, chỉ thua Desire HD thôi. Sướng :D

Mình nghĩ HD2 Tmobile chẳng hơn gì HD2 thường cả.Có chăng chỉ là hơn mấy trăm MB dư ra sau khi flash.Mình dùng HD2 thường và chuyển các app qua thẻ nhớ thì cũng ko khác gì HD2 Tmobile cả.Vì vậy ko thể nói là chiếm ưu thế hoàn toàn được..

clarkht

hì đừng tranh cãi 2 loại HD2 nữa lại cãi nhau, vấn đề muôn thuở rồi, tìm bản rom ngon mà dùng thôi các bác ạ :D

youzi227

FLASH MAGLDR chạy cái này mấy phút các bác? e de 30' không thấy động tĩnh

thanthai77

Cảm ơn mod DucLong. Mình đã chờ bản Rom Android chạy trên Nand lâu lắm rồi, nay đã thành hiện thực. Ngày hôm qua làm 1 phát theo hướng dẫn là OK. Sẵn sàng bye bye em WM6.5 rồi. Giao diện Android đẹp, phần mềm, game phong phú và miễn phí.

Chỉnh sửa cuối:

vinhhuynh1

Hôm 31-12 làm 3 lần không được. Nó chạy đến chữ DFT rồi lại chớp chớp rời chữ DFT nữa . Mình không dám làm tiếp sợ em nó đi luôn thì khổ. Giờ DL hướng dẫn chi tiếc chắc có gắng làm 1 lần nữa thử xem sao. Hi vọng là không có vấn đề gì xải ra.

bananavn

bạn DungPHP lại vào trêu DucLong rồi.

Cho mình hỏi chút, có cần thiết phải tháo SC card ra khỏi máy khi up rom NAND không, có cẩn phải đưa máy về bootloader trước khi up rom không, việc task29 có cần thiết không, và có ảnh hưởng gì tới máy không?

phải công nhận là dễ làm, em đã làm được rồi, tuy nhiên em vẫn muốn hỏi có cần thiết phải tháo thẻ khi up rom không

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Cho mình hỏi chút, có cần thiết phải tháo SC card ra khỏi máy khi up rom NAND không, có cẩn phải đưa máy về bootloader trước khi up rom không, việc task29 có cần thiết không, và có ảnh hưởng gì tới máy không?
Bạn không cần phải tháo gì cả, cứ theo hướng dẫn mà làm. Không phải Task29 và khi không dùng NAND nữa thì up về winmo dùng bình thường.

cdtvgt

làm sao cài thêm theme và cách cài app, với root bản DJ Revolution HD v.2.2=-[kernel:MDJ S9.1 OC] thế nào bác