• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

freeman_trang

Máy em đã cài tool MAGLDR111, dã vào phần USB flash trên HD2, chờ 1 lúc rồi nó báo thế này ạ

Các cao thủ xin chỉ giáo chứ em máu Android quá rùi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Đến hôm nay mới máu thì có muộn quá không :-?. Vào AS tắt cái mục Allows USB Connetion là OK thôi mà
Em máu là máu lâu rồi nhưng mà nghe ngóng tình hình sao đã rồi mới chiến...đến lúc chiến thì lại bị lỗi. Đã khắc phục xong, cám ơn bác Ancola66 nhiều

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Máy em đã cài tool MAGLDR111, dã vào phần USB flash trên HD2, chờ 1 lúc rồi nó báo thế này
Em máu là máu lâu rồi nhưng mà nghe ngóng tình hình sao đã rồi mới chiến...đến lúc chiến thì lại bị lỗi. Đã khắc phục xong, cám ơn bác Ancola66 nhiều

Bạn Bật Active Sync lên, Connection Settings và bỏ dấu chọn ở Allow USB Connections

Sau đó làm lại từ đầu: Tháo pin HD2 ra rồi lắp vào......đến bước chạy DAF.exe là nó sẽ nhận HD2 và đợi nó cài đặt......OK
hoặc Xử lý kết nối lỗi khi gặp trường hợp trên cần làm thêm bước này:
- Khi gặp lỗi thì chưa rúp cáp ra vội. Tắt file DAF.exe (hoặc install.exe) đang chạy đi.
- Ấn phải chuột vào file DAF.exe (hoặc install.exe) chọn Run as ... và bỏ tích Protect my computer ... rồi OK và nhấn đúp vào chạy tiếp để flash rom cho HD2

quan222244

( Bạn Bật Active Sync lên, Connection Settings và bỏ dấu chọn ở Allow USB Connections)

Bạn cho mình hỏi bật cái Active Sync ở đâu vậy, trên dt hay trên phần mền trên máy vi tính. Nếu trên dt thì nằm ở phần nào?mình tìm hoài ko thấy

bachlong24

Sau khi bạn chạy MAGLDR xong thì máy bạn sẽ tự khởi động lại,bạn sử dụng volum down + nút call để hiện lên rồi chọn mục 4. USB Flasher. Đợi hiện ra chữ "Wait USB... USB" rồi tiến hành chạy DAF.exe là ok thôi.

Thanks bác nhé, để em làm lại thử.

ghone1990

Bạn Bật Active Sync lên, Connection Settings và bỏ dấu chọn ở Allow USB Connections

Sau đó làm lại từ đầu: Tháo pin HD2 ra rồi lắp vào......đến bước chạy DAF.exe là nó sẽ nhận HD2 và đợi nó cài đặt......OK
hoặc Xử lý kết nối lỗi khi gặp trường hợp trên cần làm thêm bước này:
- Khi gặp lỗi thì chưa rúp cáp ra vội. Tắt file DAF.exe (hoặc install.exe) đang chạy đi.
- Ấn phải chuột vào file DAF.exe (hoặc install.exe) chọn Run as ... và bỏ tích Protect my computer ... rồi OK và nhấn đúp vào chạy tiếp để flash rom cho HD2
Không cần tháo pin đâu.Cứ bỏ check Allow USB connections rồi DAF.exe lại là được

pda_s620

Thank bạn DucLong Rất nhiều.....!!!!!!!!! Mình đã làm theo các bước bạn chỉ dẫn....thành công ngay lập tưc...khoảng 15p cả dowload file....cảm nhận đầu tiên là chạy rất mượt...cảm ứng nhạy...Wifi thi có vẻ bắt sóng ko tôt như lúc còn là WM(Hình Như Vậy :D), Nhưng dùng vẫn ngon...mới cảm nhận vậy đã....4h sáng đến nơi rồi đi ngủ thôi....Chung kết lại là nếu cứ dùng ngon...ko vấn đề gì sảy ra thì ko muốn quay lại WM nữa....Chỉ khuyên các bác đi sau 1 điều là ---Nên tìm hiểu, và đọc kỹ các bước trc khi làm....chắc chắn sẽ ok...he he he...----> Mình và 1 số bạn làm phát đc luôn mà <-----CHÚC THÀNH CÔNG----->

thanhhieulaowu

thật sự không biết nói gì hơn là em cám ơn bác rất nhiều , bao nhiêu ngày buồn bã bao nhiêu ngày trông mong cuối cùng đã thành công,
bác có thể hướng dẫn cách backup lại rom không, xin đa tạ

bác cho em hỏi muốn cài phần mềm vào thẻ thì làm sao ạ

DucLong

Super V.I.P
( Bạn Bật Active Sync lên, Connection Settings và bỏ dấu chọn ở Allow USB Connections)

Bạn cho mình hỏi bật cái Active Sync ở đâu vậy, trên dt hay trên phần mền trên máy vi tính. Nếu trên dt thì nằm ở phần nào?mình tìm hoài ko thấy
Bạn phải cài phần mềm kết nối PPC và PC nó gọi là Activesync (dùng cho XP) và Mobile device center (cho wn7&vista) trên PC nhé. Cái này có topic hướng dẫn bên winmo đó.
thật sự không biết nói gì hơn là em cám ơn bác rất nhiều , bao nhiêu ngày buồn bã bao nhiêu ngày trông mong cuối cùng đã thành công,
bác có thể hướng dẫn cách backup lại rom không, xin đa tạ

bác cho em hỏi muốn cài phần mềm vào thẻ thì làm sao ạ

Bạn vào Mảket tải ứng dụng My Backup Pro về dùng.

alanlee

Không ngờ HD2 AD hấp đẫn thật, ngay cả 01 số AE hình như chưa up ROM WM bao giờ mà bây giờ cũng up cả ROM AD nữa =D>

takaru

Bác DucLong đang dùng bản NAND ANDROID nào thế ạ . hihihi , cháu chân ướt chân ráo vào nên hơi sợ bác ạ.

khoabmv

Xin chào cả nhà,các bác giúp em với.Em up Nand Android,sau khi up thành công thì camera không khởi động được.Hic,em đã về lại winmobile và nhận đuợc thông báo " Unable to initialize camera.Fail to set up the device".Em đã thử up nhiều bản rồi vẫn bị lỗi camera.Mong các bác chỉ giáo.

DucLong

Super V.I.P
Bạn mới post có 01 bài duy nhất và vào hỏi ngay vậy là đã ngịch nhiều trên HD2 này rồi trên diễn đàn khác phải không. Hiện tại thì chưa biết bạn đã làm những gì trên máy nên chưa thể có phương án ngay được.

smth2hope

Bạn mới post có 01 bài duy nhất và vào hỏi ngay vậy là đã ngịch nhiều trên HD2 này rồi trên diễn đàn khác phải không. Hiện tại thì chưa biết bạn đã làm những gì trên máy nên chưa thể có phương án ngay được.

Thanks 42 lần rồi nên chắc là cũng tìm hiểu nhiều rồi đó.

h2love4ever

cũng gặp lỗi này la\oay hoay mãi mới khắc phục được... mod lên thêm cái này vào trang 1 để ae bít cách mà giải quyết

khoabmv

Hi.Em cũng vọc máy thường xuyên lắm,nhưng không có nhiều thời gian để post bài.Từ nay xin hứa sẽ chăm chỉ hơn.

DucLong

Super V.I.P
Xin chào cả nhà,các bác giúp em với.Em up Nand Android,sau khi up thành công thì camera không khởi động được.Hic,em đã về lại winmobile và nhận đuợc thông báo " Unable to initialize camera.Fail to set up the device".Em đã thử up nhiều bản rồi vẫn bị lỗi camera.Mong các bác chỉ giáo.
Nếu bạn up các rom khác nhau kể cả về winmo mà không hiện camera thì khả năng bị lỗi phần cứng rồi. Cho chắc ăn khi về winmo lại bạn hard rết vài lần xem sao, nếu không được là chắc bị phần cứng rồi.

dungphp

Nên làm từ bài đầu: HSPL, radio, WM. Đến đây mà kg đc thì lỗi phần cứng thiệt !

khoabmv

Trước kia khi dùng winmo em cũng bị vấn đề này trong vòng 4 tháng rồi.Lòng vòng trên các diễn đàn trong và ngoài nước cũng không tìm được cách giải quyết.Trong 1 lần em chạy Android trên thẻ thì camera hoạt động lại bình thường vì vậy em xin khẳng định đây là lỗi phần mềm.Em sẽ cố gắng tìm hiểu thêm nguyên nhân của lỗi này,em thấy anh em bị lỗi camera cũng nhiều lắm.

pda_s620

Bạn DucLong ơi...mình up lên ngon lành nhưng sáng nay thử nghe gọi thì ôi thôi...toàn tiếng như robot nói ý...cách khắc phục thế nào vậy bạn...giúp mình vợi nhé....thank bạn!!!!!!