• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

Anbis

Hôm 31-12 làm 3 lần không được. Nó chạy đến chữ DFT rồi lại chớp chớp rời chữ DFT nữa . Mình không dám làm tiếp sợ em nó đi luôn thì khổ. Giờ DL hướng dẫn chi tiếc chắc có gắng làm 1 lần nữa thử xem sao. Hi vọng là không có vấn đề gì xải ra.

Bác ở Sàigòn thì vác lap ra cafe ngồi chơi giao lưu rồi anh em phụ bác 1 tay, dễ mà bác :D

bebungbu

anh em ơi cho mình hỏi tí ,mình đã tHÀNH công làm theo các bước trên nhưng khi vào market cài phần mềm thì cài 1 hồi bị lơ memory trong máy,làm sao để cài các app vào thẻ nhớ vậy

Anbis

anh em ơi cho mình hỏi tí ,mình đã tHÀNH công làm theo các bước trên nhưng khi vào market cài phần mềm thì cài 1 hồi bị lơ memory trong máy,làm sao để cài các app vào thẻ nhớ vậy

Bác search app2sd nhé bác, trên market :)

heobanhki

T-Mobile cẩn thận khi chạy bản nand android !!!
Tình hình là sau khi test các bản android on nand vài ngày thấy chán bèn quay lại Wm.
Mọi thứ đều bình thường thì không nói nhưng giời bỏ máy để ý thấy 3-4h là máy tắt nguồn :|
đã thử đủ các kiểu nhưng tình hình không khả quan lắm. đang đăng bán 7tr trên 5s đành off lại vì lỡ bán máy ra mà hư chắt chết ~X(
p/s đừng ai kêu mình uprom ship hay này nọ nhé, mình chuyên sưu tầm ppc nên về dòng này cũng biết kha khá, đồ chơi mình cũng định vài bữa mua cái riff box về ngâm cứu.
bài này mình chỉ cảnh báo cho ace sài hàng t-mobile thôi. >:)

DucLong

Super V.I.P
T-Mobile cẩn thận khi chạy bản nand android !!!
Tình hình là sau khi test các bản android on nand vài ngày thấy chán bèn quay lại Wm.
Mọi thứ đều bình thường thì không nói nhưng giời bỏ máy để ý thấy 3-4h là máy tắt nguồn :|
đã thử đủ các kiểu nhưng tình hình không khả quan lắm. đang đăng bán 7tr trên 5s đành off lại vì lỡ bán máy ra mà hư chắt chết ~X(
p/s đừng ai kêu mình uprom ship hay này nọ nhé, mình chuyên sưu tầm ppc nên về dòng này cũng biết kha khá, đồ chơi mình cũng định vài bữa mua cái riff box về ngâm cứu.
bài này mình chỉ cảnh báo cho ace sài hàng t-mobile thôi. >:)

Sau khi up lại rom winmo bạn hard reset vài lần hết ngay bệnh.

j3a01

mình thấy nên làm thêm 1 bước trước khi cài lại Winmo, chay task29 để remove nand rùi hãy úp lại.

hoailinhpham

Bác chủ thớt cho mình hỏi điều này do mình hơi gà nên kg biết phải làm sao. sau khi cài thành công, mình cài đủ thứ app nhưng muốn khôi phục cài đặt gốc trở về trạng thái như mới uprom thì lại không được. loay hoay mãi cuối cùng phải đút cáp nạp lại thì thấy còn hơi dỡ, còn chưa giống máy chạy Android xịn. Bác có cách nào không chỉ giúp với!

DucLong

Super V.I.P
Bác chủ thớt cho mình hỏi điều này do mình hơi gà nên kg biết phải làm sao. sau khi cài thành công, mình cài đủ thứ app nhưng muốn khôi phục cài đặt gốc trở về trạng thái như mới uprom thì lại không được. loay hoay mãi cuối cùng phải đút cáp nạp lại thì thấy còn hơi dỡ, còn chưa giống máy chạy Android xịn. Bác có cách nào không chỉ giúp với!

Bạn cài uninstaller vào gỡ bớt cái nào cài mà không dùng đến là được.

VNS_n

3/ HƯỚNG DẪN FLASHING NAND ANDROID ROM TRÊN MÁY ĐÃ CÀI NAND ANDROID ROM TRƯỚC ĐÓ.

Nếu bạn đã cài Magldr một lần trước đây, bạn không cần lặp lại bước này khi up (flash) NAND Android Rom mới.

1. Tắt phone bằng cách bấm giữ nút encall(nút power) rồi chọn power off.
2. Restart máy bằng cách bấm giữ nút 'Power' cho đến khi menu Magldr xuất hiện. nhớ bấm và giữ lien tục cho đến khi màn hình chuyển về menu MAGLDR.
3. NhẤn nút 'Volume Down' chuyển xuống Option 4: USB Flasher và nhấn nút 'Call' màu xanh bên trái dưới cùng.
4. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm chuột phải vào file Run DAF.exe và chọn Run as Administrator.
5. Khi bạn đã flash NAND Android Rom thì sẽ có câu hỏi bạn có giữ lại các dữ liệu có trước đây không.
6. Đọc các thong tin hiện ra và chọn 'Next'
7. Tiếp tục chọn 'Next'
8. Lúc này máy bắt đầu cài Android Rom vào NAND
9. Khi flash xong máy sẽ Reboot và truy cậy vào Android từ NAND.

Hi bác chủ thớt, bác nói rõ giúp trước khi thực hiện bước 1 thì trạng thái của HD2 ntn? Có đang kết nối với PC? Kết nối bằng loại nào? Android thì làm gì có Actisync mà kết nối vậy bác? Thanx bác :)

DucLong

Super V.I.P
3/ HƯỚNG DẪN FLASHING NAND ANDROID ROM TRÊN MÁY ĐÃ CÀI NAND ANDROID ROM TRƯỚC ĐÓ.

Nếu bạn đã cài Magldr một lần trước đây, bạn không cần lặp lại bước này khi up (flash) NAND Android Rom mới.

1. Tắt phone bằng cách bấm giữ nút encall(nút power) rồi chọn power off.
2. Restart máy bằng cách bấm giữ nút 'Power' cho đến khi menu Magldr xuất hiện. nhớ bấm và giữ lien tục cho đến khi màn hình chuyển về menu MAGLDR.
3. NhẤn nút 'Volume Down' chuyển xuống Option 4: USB Flasher và nhấn nút 'Call' màu xanh bên trái dưới cùng.
4. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm chuột phải vào file Run DAF.exe và chọn Run as Administrator.
5. Khi bạn đã flash NAND Android Rom thì sẽ có câu hỏi bạn có giữ lại các dữ liệu có trước đây không.
6. Đọc các thong tin hiện ra và chọn 'Next'
7. Tiếp tục chọn 'Next'
8. Lúc này máy bắt đầu cài Android Rom vào NAND
9. Khi flash xong máy sẽ Reboot và truy cậy vào Android từ NAND.

Hi bác chủ thớt, bác nói rõ giúp trước khi thực hiện bước 1 thì trạng thái của HD2 ntn? Có đang kết nối với PC? Kết nối bằng loại nào? Android thì làm gì có Actisync mà kết nối vậy bác? Thanx bác :)
Bạn không đọc kỹ nên hỏi vậy. Dĩ nhiên là trước khi làm bước 1 thì máy đang hoạt động bình thường trên một android rom khác (cái tiêu đề nó nói rồi). Bây giờ bạn bắt đấu thực hiện up ROM adroid khác.
Bước 1 là tắt máy đi, bước 2 là cho nó vào chế độ giống như bootloader trên win và dĩ nhiên up NAND ANDROID thì bạn phải kết nối cab với máy tính rồi, vậy chứ các bước đều phải thực hiện trên cả PC và PPC nếu không có cab thì lấy gì truyền dữ liệu. Thông thường kết nối android thì có phần mềm riêng tuy nhiên để upROM tôi nghĩ chỉ cần activesync hay mobile device center là đủ.

nhattuong

Active Member
các bạn cho mình xin hướng dẫn cụ thể flash về winmo không ? mình muốn kiểm tra xem ở winmo máy mình có bị lỗi màn hình hay không ? cám ơn các bạn

bachlong24

Bác Đức Long ơi! em làm tuần tự như sau: Hard Reset máy, sau đó HSPL 3.0, tiếp đó em Up Rom Dragon V78 của Bác Phạm Quang vào. Bước tiếp theo em chạy Tool MAGLDR 1.11 nhưng nó ko báo finish, sau khi tool MAGLDR chạy hết 100% rồi nó tự reboot, và nó treo ở ngoài luôn, ko vô nữa. em tháo PIN và giữ nut Power nó cung mở lên và lên logo HTC và treo luôn ở đó chứ ko vào Menu MAGLDR để chọn chế đó USB Flash như trong hướng dẫn. Bác có thể hướng dẫn em bước này thêm được ko, Thanks bác!

lyakhoi

tình hình là phải nhờ các bác rùi : em đã làm đên click mục 4 >> wailt USB...USB nhưng flash rom không được, trên deskop chạy DFT được lúc thì báo eror
và em hỏi thêm chút : khi muốn cài lai win có phải HSPL lai không?
tình hình sau một hồi nghịch là bây giờ máy không thể chạy lại được win và cũng không flash được android
vì khi up máy dừng HTC 0% không thể chạy được
help

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

tình hình là phải nhờ các bác rùi : em đã làm đên click mục 4 >> wailt USB...USB nhưng flash rom không được, trên deskop chạy DFT được lúc thì báo eror
và em hỏi thêm chút : khi muốn cài lai win có phải HSPL lai không?
tình hình sau một hồi nghịch là bây giờ máy không thể chạy lại được win và cũng không flash được android
vì khi up máy dừng HTC 0% không thể chạy được
help

Khi bạn chạy MAGLDR sẽ không làm mất HSPL của bạn đc.bạn vào bootload rồi uprom bthg mà, máy bạn báo lỗi sao?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bác Đức Long ơi! em làm tuần tự như sau: Hard Reset máy, sau đó HSPL 3.0, tiếp đó em Up Rom Dragon V78 của Bác Phạm Quang vào. Bước tiếp theo em chạy Tool MAGLDR 1.11 nhưng nó ko báo finish, sau khi tool MAGLDR chạy hết 100% rồi nó tự reboot, và nó treo ở ngoài luôn, ko vô nữa. em tháo PIN và giữ nut Power nó cung mở lên và lên logo HTC và treo luôn ở đó chứ ko vào Menu MAGLDR để chọn chế đó USB Flash như trong hướng dẫn. Bác có thể hướng dẫn em bước này thêm được ko, Thanks bác!

Sau khi bạn chạy MAGLDR xong thì máy bạn sẽ tự khởi động lại,bạn sử dụng volum down + nút call để hiện lên rồi chọn mục 4. USB Flasher. Đợi hiện ra chữ "Wait USB... USB" rồi tiến hành chạy DAF.exe là ok thôi.

Chỉnh sửa cuối:

lyakhoi

.....
Sauk hi chạy tool MAGLDR xong máy sẽ reboot và hiện menu.
1. Sử dụng nút volumdown để đưa con trỏ đến Option 4 kế đó và bấm tiếp vào 'Call' button (nút màu xanh ở dưới ngoài cùng bên trái). trên góc trái màn hình hiện chữ USB Flasher.
2. Máy sẽ bắt đầu flash Android và cài đặt usb drivers.
3. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm chuột phải vào file Run DAF.exe và chọn Run as Administrator.
4. Đọc các thong tin và chọn 'Next'
5. Tiếp tục chọn 'Next'
6. Máy bắt đầu cài Android Rom vào NAND.[/COLOR]
đến đây nhưng trên HD2 vẫn "wailt USB..USB"
trên deskop DFT :
"Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)"

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

(Lỗi Mô tả: USB init không thành công)bạn dùng win xp à?Bạn nên chạy trên laptop để tránh hiện tượng đang chạy bị dán đoạn và sdung win7,Bật Active Sync lên, vào File, Connection Settings và bỏ dấu chọn ở Allow USB Connections.là ok

Chỉnh sửa cuối:

freeman_trang

Cài Android lên NAND HD2 máy báo lỗi

Máy em đã cài tool MAGLDR111, dã vào phần USB flash trên HD2, chờ 1 lúc rồi nó báo thế này ạ

Các cao thủ xin chỉ giáo chứ em máu Android quá rùi

ancola66

Super V.I.P
Máy em đã cài tool MAGLDR111, dã vào phần USB flash trên HD2, chờ 1 lúc rồi nó báo thế này ạ

Các cao thủ xin chỉ giáo chứ em máu Android quá rùi
Đến hôm nay mới máu thì có muộn quá không :-?. Vào AS tắt cái mục Allows USB Connetion là OK thôi mà