• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

lungtungbeng

tks bác, bác k hiểu ý em hỏi. Em hỏi là làm thế nào tìm được đúng đường dẫn kia. Giờ thì em đã fix được rồi. Hóa ra phải dùng root explorer trong máy. Em lại cứ tưởng dùng Droid explorer trên PC.

em dùng bản MDJ froyo sense 3.1. Test benmark được 1500, như vậy là tốt hay không tốt, trên trung bình hay dưới trung bình hả bác

1500 là tốt rồi bác ạ. VỚi cả test nhiều lần sẽ ra các kết quả khác nhau.VD như chạy Benmark nhiều lần liên tục thì lần t2,t3 thường sẽ cao hơn lần 1. Nên nếu 1500 mà là chạy lần 1 thì chạy tiếp lần 2 luôn chắc phải lên gần 1600 đấy bác ạ^^

bananavn

cho mình hỏi muốn chuyển từ Android sang WM thì làm thế nào để không mất những thiết lập mình đã cài cho android

Mình reset máy để lựa chọn boot WM, đến khi boot lại Android thì máy cài lại từ đầu, mất hết các setting đã chỉnh

Nguyenson318

cho mình hỏi muốn chuyển từ Android sang WM thì làm thế nào để không mất những thiết lập mình đã cài cho android

Mình reset máy để lựa chọn boot WM, đến khi boot lại Android thì máy cài lại từ đầu, mất hết các setting đã chỉnh

Nghe bạn nói thấy lạ quá! Bình thường sau khi cài xong Android (lần đầu) thì có thể chuyển qua lại giữa WM và Android vô tư, các thiết lập cho cả HĐH đều được giữ nguyên! Nếu bạn chưa cài phần mềm PDV Boot cho WM thì Seach trên 4R mình nhé!

clarkht

e sửa font tiếng việt giống như bác hướng dẫn nó báo ko đủ bộ nhớ để copy vào, làm sao để tăng bộ nhớ cái system/font đấy hả bác

lungtungbeng

e sửa font tiếng việt giống như bác hướng dẫn nó báo ko đủ bộ nhớ để copy vào, làm sao để tăng bộ nhớ cái system/font đấy hả bác
Bác phải dùng Root Explorer, vào system/font, del hêt đi rồi copy lại bộ font chuẩn của bản Desire

VUNHATVAN

Nó báo thì báo vậy thôi, sau khi nó báo vậy bạn cứ reset lại là ok

Slayer

có một vấn đề mà ko biết do nguyên nhân gì. Em dùng HD2 -TMOUS có 1 viên nguyên pin nguyên bản 1320 MHA và có mua thêm 1 viên dung lượng cao loại 3,7v ~2300MhA zin của HTC ( có nắp pin đi kèm loại lưng gù ) nhờ mua bên UK . Viên pin 2300MHA dùng với WM 6,5 các bản rom cả PDA Viet và rom Ship rom của XDA hoàn toàn bình thường và ổn định thậm chí em còn dùng để chay Ubuntu 0.2 nghich vô tư chỉ duy nhất boot Android là ko dc. Trong quá trình boot Android hoàn toàn bình thường lúc bắt đầu vào dc Android no có báo "Save remove SD card" trong khi dùng viên pin 1320MHA theo máy thì boot bình thường ko báo như vậy nữa. Đã clear máy băng Task 29 rồi Hard reset rồi cài mấy bản rom hỗ trợ Android tử tế rồi mà viên 2300MHA vẫn ko chạy dc Android trong khi boot ngon lành Ubuntu ( nặng hơn nhiều ) Các bác ai đã từng gặp hoặc khắc phục dc trường hợp này xin một ít ý kiến chia sẻ kinh nghiệm

Cám ơn mọi người và mọi lời góp ý

KOK

có một vấn đề mà ko biết do nguyên nhân gì. Em dùng HD2 -TMOUS có 1 viên nguyên pin nguyên bản 1320 MHA và có mua thêm 1 viên dung lượng cao loại 3,7v ~2300MhA zin của HTC ( có nắp pin đi kèm loại lưng gù ) nhờ mua bên UK . Viên pin 2300MHA dùng với WM 6,5 các bản rom cả PDA Viet và rom Ship rom của XDA hoàn toàn bình thường và ổn định thậm chí em còn dùng để chay Ubuntu 0.2 nghich vô tư chỉ duy nhất boot Android là ko dc. Trong quá trình boot Android hoàn toàn bình thường lúc bắt đầu vào dc Android no có báo "Save remove SD card" trong khi dùng viên pin 1320MHA theo máy thì boot bình thường ko báo như vậy nữa. Đã clear máy băng Task 29 rồi Hard reset rồi cài mấy bản rom hỗ trợ Android tử tế rồi mà viên 2300MHA vẫn ko chạy dc Android trong khi boot ngon lành Ubuntu ( nặng hơn nhiều ) Các bác ai đã từng gặp hoặc khắc phục dc trường hợp này xin một ít ý kiến chia sẻ kinh nghiệm

Cám ơn mọi người và mọi lời góp ý

Android một số Kernel ko hỗ trợ cho extended battery. Bác chú ý khi up Android và tìm kernel phù hợp xem.

Slayer

Rất cám ơn bác tiện cho hỏi luôn bác có biết Kernel hỗ trợ cho extended battery ko và có Link hỗ trợ up kernel ko

Cám ơn nhiều

KOK

Rất cám ơn bác tiện cho hỏi luôn bác có biết Kernel hỗ trợ cho extended battery ko và có Link hỗ trợ up kernel ko

Cám ơn nhiều

Mình thì ko có hàng như bác để test nhưng thấy trên XDA có member bảo bản Hasharin 7.7 có hỗ trợ nhưng đến 8.x nó lại ko =)) Bác thử dùng bản 7.7 xem.

REF: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=822747

Kernel: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=787588

lungtungbeng

Em thấy bản 7.7 chạy ổn nhất đấy. Mấy bản khác, kể cả bản Kernel đi theo Rom Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.5 cũng chán lắm. ngốn pin kinh khủng khiếp

vuidoi

các anh cho em hỏi cái ạ! Em đang dùng bản ROM bác Quang HD2 ROM (COM8): V68CO8 ,vừa mới lấy xong,Bản Android Core_Droid_EVO_V0.6_SuperSonic Kernel Hastari 8.1 làm đúng như hướng dẫn.Chạy nói hcung là ổn định chỉ có điều lạ là: Khi em chạy Winmo cái sóng 3G nó lên ngập luôn,nói chung là cực ổn định, ko có gì đáng kêu ca cả! Nhưng khi cứ sang Android,nó chỉ hiện 3G lúc có lúc ko(cùng trên cái giường của em thôi,ko đâu xa cả),Mà thường là nó nhảy hẳng sang chữ G,mạng chậm như rùa.Sóng rất kém.Làm ơn giúp dùm em cái.vô cùng cảm ơn các anh!

vodanh1213

Bạn thử đổi radio xem, thử bản 2.12.50 hay 2.14.50 thử xem có khắc phục được không

Mới vọc andriod trên HD2 có nhiều thắc mắc muốn anh em giúp đỡ

Đầu tiên là con HD2 rất nhiều tiền,phải gồng mình gánh nợ em nó mới sở hữu được,do đó nên vọc ko tự tin và cảm thấy tốt nhất em nên làm là ko biết thì hỏi.
Điều đầu tiên là : em đang chạy android trên em nó rất ổn định vì thế muốn hỏi chạy em nó thường ngày thay cho winmo có hại gì đến phần cứng em nó ko
2 là : dùng set cpu thấy nhiệt độ em nó khi vọc nhiều là 40 độ có nóng quá ko
Đó là 2 điều mình ko biết mà hỏi google cũng ko trả lời nên hỏi anh em có kinh nghiệm giúp mình
thank trước

trinh12345

Đầu tiên là con HD2 rất nhiều tiền,phải gồng mình gánh nợ em nó mới sở hữu được,do đó nên vọc ko tự tin và cảm thấy tốt nhất em nên làm là ko biết thì hỏi.
Điều đầu tiên là : em đang chạy android trên em nó rất ổn định vì thế muốn hỏi chạy em nó thường ngày thay cho winmo có hại gì đến phần cứng em nó ko
2 là : dùng set cpu thấy nhiệt độ em nó khi vọc nhiều là 40 độ có nóng quá ko
Đó là 2 điều mình ko biết mà hỏi google cũng ko trả lời nên hỏi anh em có kinh nghiệm giúp mình
thank trước
1. Chả sao cả, có hại thì hại thẻ nhớ thôi.
2. Bác set CpU chắc là set sai thông số rồi. bác đưa thông số lên xem?

vodanh1213

Chơi android đỡ phiêu hơn chơi rom windows nhiều :)), hư thì hư cái thẻ nhớ máy trăm k, đỡ hơn cái kia hư là đi lun cái máy.
Vọc nhiều là voc cái gì, lấy lửa đốt máy cũng là vọc :)). Trời SG máy bửa nay nóng bỏ xừ, chơi game HD, hay mấy game chiến thuật thì lên 40 là bình thường.Mà tốt nhất thấy nóng quá thì nên để cho nó nghĩ để giảm nhiệt, thấy có người kêu chơi game trên android nóng máy quá, bi hư main đó.

Chơi android đỡ phiêu hơn chơi rom windows nhiều :)), hư thì hư cái thẻ nhớ máy trăm k, đỡ hơn cái kia hư là đi lun cái máy.
Vọc nhiều là voc cái gì, lấy lửa đốt máy cũng là vọc :)). Trời SG máy bửa nay nóng bỏ xừ, chơi game HD, hay mấy game chiến thuật thì lên 40 là bình thường.Mà tốt nhất thấy nóng quá thì nên để cho nó nghĩ để giảm nhiệt, thấy có người kêu chơi game trên android nóng máy quá, bi hư main đó.
ặc,cài android chủ yếu để chơi game mà chơi game nhiều hư main thf ý nghĩa gì,

chucuoihp

ặc,cài android chủ yếu để chơi game mà chơi game nhiều hư main thf ý nghĩa gì,

Có cái mobile nào chơi game kô nóng máy kô bạn :D.
Nếu là dân nghiền game thì nên chuyển về WM chạy giả lập PS1 sẽ nhiều game hay hơn, những game android chủ yếu là game giải trí

lungtungbeng

Nếu nhiệt độ máy báo là >40 thì thực sự là nóng quá. Nếu k biết cách set CPU thì bác k nên dùng chương trình ấy. Kiểm tra và thử thay Kernel Hastarin xem sao, vì mình dùng Rom của Mdeejay, Kernel Hastarin 7.8 không OverClock, không dùng Set CPU vẫn chơi game rất mượt, nhiệt độ máy luôn luôn từ 24-24,8 độ.