• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

➢ Hướng dẫn cook với MiniCMD 2.1 mới nhất

chithuan

Vấn đề chính là mình đã sửa lại đường dẫn hết rồi mà cũng không được anh ơi.

Mình sửa được rồi anh ơi nhưng swipe không chạy được sửa sao đây anh

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Của chú đây, thử xem đc k nhé, sr cháu ngại flash lại quá nên chưa test @@.
Cái này cháu chỉ đổi tên mấy file vs sửa lại đg` dẫn thôi. Nếu cách này k đc thì phải sửa lại trong starter_non_critical_1.rsc để file change2tap.exe đc gọi khi boot máy.
OK, đã test. Hoạt động tốt. Thanks again.

LoiPT

nhoc ơi ngoài provisioningsc.exe với vcommandmanager.exe thì thay file nào được nhỉ

kulboy_vn

nhoc ơi ngoài provisioningsc.exe với vcommandmanager.exe thì thay file nào được nhỉ

thay 1 trong 2 đc mà a. Nếu có provisioningsc.exe thì a thay nếu k có thì thay cvcommandmanager.exe a à

LoiPT

thay 1 trong 2 đc mà a. Nếu có provisioningsc.exe thì a thay nếu k có thì thay cvcommandmanager.exe a à
provisioningsc.exe anh để rompatcher còn vcommandmanager.exe thì anh dùng lệnh thoại mà :)

LoiPT

Cái này dựa trên MiniCmd chế ra :D rất tiện cho các bạn trẻ thích đổi gió cách mở khoá :ar!

Trong gói tải về đã có sẵn mod swipe to unlock, tap to unlock, minicmd và minicmd nhân bản.
Sau khi tải về, các bạn vẫn phải làm Bước 1Bước 2 trên #1
Sau đó mở mod vừa tải lên:
  • Ném các thư mục data, private, resource, sys, system vào rom.
  • Tiếp theo thêm 2 dòng trong Scriptlnit.txt vào \private\100059C9\Scriptlnit.txt của rom.
  • Ném minicmd.txt và mininb.txt vào thư mục system của rom
Lưu Ý:trường hợp bạn có biên tập lệnh cho minicmd và mininb của mình thì chép thêm lệnh của các file tương ứng vào tránh mất lệnh cũ nhé!
Cách chuyển đổi giữa 2 kiểu mở khoá: mặc định khi khởi động là swipetounlock, click vào biểu tượng MiniCMD sẽ chuyển sang taptounlock, click lần nữa thì về swipe... ;;)
nhockfc ơi, làm một cái mặc định là trượt mở khóa, rồi click vào thì xóa bỏ trượt mở khóa nha để dùng mở khóa khác đó mà

kulboy_vn

provisioningsc.exe anh để rompatcher còn vcommandmanager.exe thì anh dùng lệnh thoại mà :)
e thay provisioningsc.exe thành CMD2.exe mà k ảnh hưởng tới rompatcher tí nào cả máy e vẫn tự động auto patcher mà

nhockfc

ngoài các file đó còn có thể thay 1 trong các file: (theo mình thì nó an toàn)
RompatcherAuto.exe hoặc securewidgetpreinstaller.exe, hoặc vcommandmanager.exe, iaupdatebg.exe, logs.exe, mce.exe, phonebook2.exe
hoặc file NguyenDucLoi.exe ;))
Bạn yên tâm, nếu thay vcommandmanager.exe thì khi bạn sử dụng lệnh thoại cũng k ảnh hưởng j đâu.
nhockfc ơi, làm một cái mặc định là trượt mở khóa, rồi click vào thì xóa bỏ trượt mở khóa nha để dùng mở khóa khác đó mà
bạn sửa cái file runtap.txt thành như sau là đc:
PHP:
sleep 300
kill 0x2000fdc3
copy /o -r z:\data\setup\runswipe.txt e:\data\minicmd.txt
note-c đã.giết.em.popuplock.exe >:)

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

ngoài các file đó còn có thể thay 1 trong các file: (theo mình thì nó an toàn)
RompatcherAuto.exe hoặc securewidgetpreinstaller.exe, hoặc vcommandmanager.exe, iaupdatebg.exe, logs.exe, mce.exe, phonebook2.exe
hoặc file NguyenDucLoi.exe ;))
Bạn yên tâm, nếu thay vcommandmanager.exe thì khi bạn sử dụng lệnh thoại cũng k ảnh hưởng j đâu.

bạn sửa cái file runtap.txt thành như sau là đc:
PHP:
sleep 300
kill 0x2000fdc3
copy /o -r z:\data\setup\runswipe.txt e:\data\minicmd.txt
note-c đã.giết.em.popuplock.exe >:)
cooker mà độc dữ :)) đã.giết.em.popuplock.exe

chithuan

Nhockfc cho em hỏi cái chuyển đổi khóa ở trên có sửa lỗi không chuyển qua swipe chưa vậy.

chithuan

tap là mặc định nhưng em chuyển qua swipe lại không được. Chuyển ngược lại tap thì được.

chithuan

vẫn không được anh ơi. nó không gọi được swipe mà chuyển qua phím cứng

nhockfc

➢[Mod] Change topbar: Ẩn/Hiện vùng cột pin, cột sóng.

vẫn không được anh ơi. nó không gọi được swipe mà chuyển qua phím cứng

thế thì bạn chịu khó dùng tạm cái swipe mặc định đi. Khi nào rảnh mình sẽ test lại xem lỗi ở đâu :D

Up thêm 1 cái mod nữa chế từ cái miniCMD nè, cái này chắc ít ng dùng nhưng cứ up lên cho phong phú :))
[Mod] Change topbar: Ẩn/Hiện vùng cột pin, cột sóng
Download
Sau khi tải về, các bạn vẫn phải làm Bước 1 và Bước 2 trên #1
Sau đó mở mod vừa tải lên:
  • Ném thư mục data vào rom.
  • Tiếp theo thêm dòng trong Scriptlnit.txt vào !:\private\100059C9\Scriptlnit.txt của rom.
  • Ném minicmd.txt và mininb.txt vào thư mục system của rom
Lưu Ý:trường hợp bạn có biên tập lệnh cho minicmd và mininb của mình thì chép thêm lệnh của các file tương ứng vào tránh mất lệnh cũ nhé!

vanman2307

Viết vào file MiniCmd.txt
Nếu bạn đã thành thạo cook với file ScriptInit.txt của rom rồi thì nó tương tự đó, có điều cú pháp các lệnh khác nhau tẹo thôi.
Còn với các bạn mới bắt đầu thì mình có thể giải thích ứng dụng cơ bản nhất của nó như: Tạo thư mục: Music,video,patches... hoặc có thể tạo lệnh xoá các thư mục resource,sys,system,private trên thẻ nhớ khí flash, lúc này khi flash các bạn đỡ phải cắm điện thoại vào máy tính và xoá các thư mục đó chi cho mệt. Hay là có thể tạo lệnh cài đặt 1 loạt ứng dụng khi flash xong thay vì bung ứng dụng và cho vào..vv... rất tiện đúng k :D
Còn nhiều cái hay và ứng dụng phong phú nữa tuỳ vào khả năng sáng tạo của các bạn.

mình thêm lệnh vào minicmd.txt thì có phải xoá hết đoạn text sẵn có trong đó ko bạn. Thanks!

nhockfc

mình thêm lệnh vào minicmd.txt thì có phải xoá hết đoạn text sẵn có trong đó ko bạn. Thanks!
.

các đoạn text có sẵn trong đó là hướng dẫn về các lệnh thôi. Bạn viết lệnh vào tất nhiên phải xoá hết đi chứ.

vanman2307

.

các đoạn text có sẵn trong đó là hướng dẫn về các lệnh thôi. Bạn viết lệnh vào tất nhiên phải xoá hết đi chứ.

mình làm như hướng dẫn. Thêm lệnh rm e:\private\ mà sao khi flash xong nó ko xoá mấy thư mục đó. Bấm vào icon minicmd ko có phản ứng gì lun