• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

➢ Hướng dẫn cook với MiniCMD 2.1 mới nhất

nhockfc

Thế bác cho em cái file command đó được không ạ

Mã:
[COLOR="#0000FF"]rm[/COLOR] e:\resource\
[COLOR="#0000FF"]rm[/COLOR] e:\private\
[COLOR="#0000FF"]rm[/COLOR] e:\system\
[COLOR="#0000FF"]rm[/COLOR] e:\sys\
[COLOR="#0000FF"]delete[/COLOR] c:\data\MiniCmd.txt
bạn chép dòng lệnh trên vào file miniCMD.txt. Lệnh sẽ thực thi trong lần boot đầu sau flash và những lần boot khi khôi phục cài đặt gốc máy.

lamloyal

[Mod] Change topbar: Ẩn/Hiện vùng cột pin, cột sóng
Download

Sau khi tải về, các bạn vẫn phải làm Bước 1 và Bước 2 trên #1
Sau đó mở mod vừa tải lên:
  • Ném thư mục data vào rom.
  • Tiếp theo thêm dòng trong Scriptlnit.txt vào !:\private\100059C9\Scriptlnit.txt của rom.
  • Ném minicmd.txt và mininb.txt vào thư mục system của rom
Lưu Ý:trường hợp bạn có biên tập lệnh cho minicmd và mininb của mình thì chép thêm lệnh của các file tương ứng vào tránh mất lệnh cũ nhé!

cho cái hình minh họa cái này thử xem. không có pass

Chỉnh sửa cuối:

rua1004

cho minh thắc mắc chút : cài app bằng cái này thì phải để app ở thẻ nhớ à??? vs cả ai test cái mod ẩn vùng pin sóng kia chưa cho ít ý kiến với

Doubleh_v

cho minh thắc mắc chút : cài app bằng cái này thì phải để app ở thẻ nhớ à??? vs cả ai test cái mod ẩn vùng pin sóng kia chưa cho ít ý kiến với

để trong room luôn, khi flash thì nó tự cài, còn để ở thẻ nhớ thì phải chỉnh lại câu lệnh cho khớp ở trong file cmd.txt.
Còn cái ẩn vùng pin + cột sóng thì chủ thớt đã test oke rồi mới post lên chứ bạn :))

rua1004

để trong room luôn, khi flash thì nó tự cài, còn để ở thẻ nhớ thì phải chỉnh lại câu lệnh cho khớp ở trong file cmd.txt.
Còn cái ẩn vùng pin + cột sóng thì chủ thớt đã test oke rồi mới post lên chứ bạn :))[/QU
Mình muốn biết xem nó có ẩn icon thẻ nhớ vs chuông báo thức ko ấy mà

Doubleh_v

Còn cái ẩn vùng pin + cột sóng thì chủ thớt đã test oke rồi mới post lên chứ bạn :))[/QU
Mình muốn biết xem nó có ẩn icon thẻ nhớ vs chuông báo thức ko ấy mà

cái đó bạn thử lại xem, mình chỉ nhớ có lần thử thì nó ẩn cột pin, cột sóng, biểu tượng pin, hình như ẩn cả báo thức nữa đó bạn. Lần đó mình để ẩn mấy cái đó để cài cái belle top bar j j ý.

leminhsl92

Giúp mình sửa file này để cook minicmd với ...

Mình dùng X6 ... bạn giúp mình sửa file starter_non_critical_1.rsc này với .
Mình tìm ko thấy provisioningsc.exe hay "RompatcherAuto.exe hoặc securewidgetpreinstaller.exe, hoặc vcommandmanager.exe, iaupdatebg.exe, logs.exe, mce.exe, phonebook2.exe" nào hết :(

congtutrensan_9x

Mình dùng X6 ... bạn giúp mình sửa file starter_non_critical_1.rsc này với .
Mình tìm ko thấy provisioningsc.exe hay "RompatcherAuto.exe hoặc securewidgetpreinstaller.exe, hoặc vcommandmanager.exe, iaupdatebg.exe, logs.exe, mce.exe, phonebook2.exe" nào hết :(
theo mình bạn không lên để auto cmd. tại vì thường thì chỉ cho nó hoạt động sau khi flash. máy khởi động sẽ chậm hơn đó :)~

leminhsl92

theo mình bạn không lên để auto cmd. tại vì thường thì chỉ cho nó hoạt động sau khi flash. máy khởi động sẽ chậm hơn đó :)~

thank bạn nhưng ksao đâu .. mình mới tập cook nên cứ làm rút kinh nghiệm thôi ... với lại nếu ổn định thì mình cũng ko tắt mở máy nhiều làm j` :3

vanthuy8890

mình muốn khi máy khởi động lên: mình muốn đặt thông báo là ban có thể sử dụng thì viết lệnh thế nào?
Của mình là đây, sửa thế nào ad?
rm e:\resou
rm e:\private\
rm e:\system\
rm e:\sys\
sleep 300
copy /o -r z:\data\setup\runtap.txt e:\data\minicmd.txt
copy /o -r z:\system\mininb.txt c:\data\minicmd.txt
sleep 300
note -c Cài.đặt.xong.bạn.có.thể.sử.Dụng!

Radium

Moderator
mình muốn khi máy khởi động lên: mình muốn đặt thông báo là ban có thể sử dụng thì viết lệnh thế nào?
Của mình là đây, sửa thế nào ad?
rm e:\resou
rm e:\private\
rm e:\system\
rm e:\sys\
sleep 300
copy /o -r z:\data\setup\runtap.txt e:\data\minicmd.txt
copy /o -r z:\system\mininb.txt c:\data\minicmd.txt
sleep 300
note -c Cài.đặt.xong.bạn.có.thể.sử.Dụng!

Bạn sửa chỗ chữ đỏ thôi là đc