• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

➢ Hướng dẫn cook với MiniCMD 2.1 mới nhất

nhockfc

mình làm như hướng dẫn. Thêm lệnh rm e:\private\ mà sao khi flash xong nó ko xoá mấy thư mục đó. Bấm vào icon minicmd ko có phản ứng gì lun
Xem lại bước 2 đã đúng chưa.
Và lưu ý là icon minicmd thực thi các lệnh ở e:\minicmd.txt, minicmd2 mới thực thi các lệnh ở c:\minicmd.txt

vanman2307

thank bạn. Mình ko rõ lắm. Cứ tưởng là bấm icon rồi gõ lệnh như trên pc chứ. Cái mini cmd có 1 icon chỉ thực hiện lệnh ổ c. Còn minicmd nhanban có 2 icon thực hiện ở c và e hả bạn. Mình chỉ muốn thêm tính năng như open4all trong rompatcher mà ko dùng rompatcher thì làm lệnh nào vậy

nhockfc

thank bạn. Mình ko rõ lắm. Cứ tưởng là bấm icon rồi gõ lệnh như trên pc chứ. Cái mini cmd có 1 icon chỉ thực hiện lệnh ổ c. Còn minicmd nhanban có 2 icon thực hiện ở c và e hả bạn. Mình chỉ muốn thêm tính năng như open4all trong rompatcher mà ko dùng rompatcher thì làm lệnh nào vậy

công dụng của open4all là xem và chỉnh sửa các file hệ thống như private,sys/bin... Ví dụ bạn muốn thay thế 1 file j đó trong c:\sys\bin bằng cách thủ công chẳng hạn thì lúc này bạn phải bật cái patch open4all lên mới thay thế đc file trong đó. Nhưng ở đây ta có Minicmd. Ví dụ bạn muốn thay thế cái file nào đó trong c:\sys\bin thì Việc của bạn là viết lệnh vào minicmd.txt và hãy quên cái rompatcher kia đi. Đó, hơi lằng nhằng 1 tẹo nhưng đại loại là thế :))
p/s: cái minicmd này k giống như cmd trên pc đâu nhé, thay vì ta gõ lệnh trực tiếp trên giao diện (đen ngòm) của cmd trên PC thì ở đây ta ghi lệnh vào file minicmd.txt trên "dế" và thực thi lệnh = cách chọc vào biểu tượng của nó _ _"

Radium

Moderator
cái tap trong đổi từ tap sang swipe sao nó không hiện tin nhắn mới, cuộc gọi nhỡ dc nhoc nhỉ? Swipe vẫn bt

nhockfc

đã flash lại nhưng vẫn k hiện bạn ơi. :(

B dùng cái mặc định swipe đầu tiên hay tap đầu tiên? Cái mặc định swipe đầu tiên mình đang dùng thì k sao, còn cái mặc định tap đầu tiên thì mình k rõ. nếu mà cái mặc định tap bị lỗi thì bạn chuyển sang dùng cái swipe đầu tiên ý. Còn nếu vẫn bị thì b xem lại xem, có khi nào do cfw b đang dùng bị lỗi k.

Radium

Moderator
mình dùng mặc đinh tap. Có lẽ do cfw. Mình đang dùng cfw c6 của zaxad. Mình thử cook cái tap k có mini cmd cũng k hiện. Nản ghê. Mình thích tap hơn mà.

whitesmile

➢[Mod] Chuyển đổi giữa 2 dạng mở khoá: Taptounlock và Swipetounlock(mặc định swipe đầu tiên)
mod này dùng thế nào hả bạn?

nhockfc

mình dùng mặc đinh tap. Có lẽ do cfw. Mình đang dùng cfw c6 của zaxad. Mình thử cook cái tap k có mini cmd cũng k hiện. Nản ghê. Mình thích tap hơn mà.

cái tap bị đổi tên rồi nên cook cái tap k có mini k đc đâu. B thử dùng cái mặc định swipe đầu tiên ý xem có sao k
➢[Mod] Chuyển đổi giữa 2 dạng mở khoá: Taptounlock và Swipetounlock(mặc định swipe đầu tiên)
mod này dùng thế nào hả bạn?

Vào #26 có hướng dẫn đó, bạn làm theo là oke

Radium

Moderator
cái tap bị đổi tên rồi nên cook cái tap k có mini k đc đâu. B thử dùng cái mặc định swipe đầu tiên ý xem có sao k

Vào #26 có hướng dẫn đó, bạn làm theo là oke

ok. Tối nay về làm thử xem.

Radium

Moderator
mình flash lại rồi. Bản swipe mặc định vẫn hiện bình thường. Nhóc xem lại bản tap mặc định giúp mình đc k? Thanks nhiều nha!
Ah. Thỉnh thoảng đang ở tap nó tự động chuyển qua swipe khá là bất tiện, bạn biết là lỗi j k?

Chỉnh sửa cuối:

nhockfc

[Mod] change unlock tap and swipe (tap default)

mình flash lại rồi. Bản swipe mặc định vẫn hiện bình thường. Nhóc xem lại bản tap mặc định giúp mình đc k? Thanks nhiều nha!
Ah. Thỉnh thoảng đang ở tap nó tự động chuyển qua swipe khá là bất tiện, bạn biết là lỗi j k?

Hnay rảnh mình mới test đc. Cụ thể như sau:
Lỗi ở mod change unlock mặc định tap2unlock đầu tiên: k hiển thị tin nhắn mới vs cuộc gọi nhỡ ở màn hình lock.
Để khắc phục lỗi này thì bạn làm như sau:
Không dùng cái mod đó nữa mà dùng mod mới này:
Trong gói tải về đã có sẵn mod swipe to unlock, tap to unlock, minicmd và minicmd nhân bản.
Sau khi tải về, các bạn vẫn phải làm Bước 1Bước 2 trên #1
Chú ý 1 điều là ở Bước 2 trên #1: ta thêm 1 thao tác là tìm đến dòng PopupClock.exe sửa thành Change2tap.exe
Sau đó mở mod vừa tải lên:
  • Ném các thư mục data, private, resource, sys, system vào rom.
  • Tiếp theo thêm 2 dòng trong Scriptlnit.txt vào \private\100059C9\Scriptlnit.txt của rom.
  • Ném minicmd.txt và mininb.txt vào thư mục system của rom
Lưu Ý:trường hợp bạn có biên tập lệnh cho minicmd và mininb của mình thì chép thêm lệnh của các file tương ứng vào tránh mất lệnh cũ nhé!
Cách chuyển đổi giữa 2 kiểu mở khoá: mặc định khi khởi động là taptounlock, click vào biểu tượng MiniCMD sẽ chuyển sang swipetounlock, click lần nữa thì về tap... ;;)

Radium

Moderator
cám ơn nhoc nhiều nha! sau khi thi ĐH mới test đc :l bị thu đt mất tiêu rồi :((

alaviss

Bác ơi nếu mà em add cho thằng MiniCMD del folder private,... trên ổ e thì nó chỉ del 1 khi khởi động lần đầu hay lần nào cũng del