• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

voanhkuoc

mục version là ..... hihi mình còn non bạn nói vậy mình chịu luôn :D bạn chi tiết hơn được không

ryuy

bác nào còn cho e xin mod tăng tốc nhắn tin với. Dùng quen rồi h nt chậm khó chịu lắm :) Tk các bác trc.

Last edited by a moderator:

saker1990

Không hiểu sao khi thêm nhạc từng thư mục trong phần phát nhạc. Ví dụ mình muốn thêm phần nhạc trẻ trong ổ E. Vào phần nghe nhạc>danh sách bài hát>tùy chọn>thêm từ bộ nhớ. và thêm thư mục nhạc trẻ và vấn để là không thể thêm full bài hát trong đó, chỉ thêm chẵn 50 bài trong khi thư mục nhạc trẻ 70 bài.
Ai biết xin giúp. Thanks!

kid_dhtn

help me cook/mod con 5233 này với

tình hình là em đang dung cfw n97mini cho con 5233 nhưng chán rồi muốn quay lại dùng fw gốc của 5233 nhưng fw có điểm bất cập là khi nhắn tin hay chát chít thì phím TÍCH sau khi viết xong tin nhắn lại ở góc trái trên cùng như thế rất bất tiện khi cầm dt = 1 tay.vậy các men có thể chỉ mình cách llàm để được như hình này không

minhtri7121

Mình đã đọc qua mình pic và đã làm nhiều làm. Nhưng đều thất bại. Mong các pro giúp mình.^^
Máy mình là Nokia 5230 (màu hồng trắng).
mấy bạn nào đã làm thành công có thể cho mình xin nick yahoo hoặc sdt cũng mình. Mình cảm ơn trước

5230 làm sao nhỉ

Last edited by a moderator:

ryuy

Em dùng mod belle này để cook cho CFW này nhưng bị lỗi không vào đc phần cài đặt điện thoại. :( Cách đây vài tháng dùng mod này vẫn ok ko hiểu h bị lỗi j? :( Có người bảo e lỗi này do 1 file trong sys\bin. Ai biết fix lỗi này chỉ giùm e với :D Tk các bác trc :)

deconleonui

các bro giúp mình với :(( mình muốn Conversation nó chạy làm trình đọc tin nhắn mặc định cho OFW . ai bjk' thì giúp mình với :(

demngoclan

ai pro cho e hỏi e lấy bản cfw của nước ngoài cook lại bỏ thêm tiếng việt và một số mod vào.mới đầu jaf xong thì vào được phần cài đặt của điện thoại.mấy tiếng sau vào phần cài đặt điện thoại thì toàn bị đẩy ra ngoài không ah.không vào được.xin giúp.:-/:((

deconleonui

tình hình là em đang dung cfw n97mini cho con 5233 nhưng chán rồi muốn quay lại dùng fw gốc của 5233 nhưng fw có điểm bất cập là khi nhắn tin hay chát chít thì phím TÍCH sau khi viết xong tin nhắn lại ở góc trái trên cùng như thế rất bất tiện khi cầm dt = 1 tay.vậy các men có thể chỉ mình cách llàm để được như hình này không

mình cùng câu hỏi với bạn này . Ai giải đáp giúp mình với :((

hatach

Banned
giúp mình với

bạn ơi gúp mình cook Vodaphone và Orange cho noki 5233 với,mình làm theo hướng dẫn nhưng khi flash xong thì màn hình k có gì hết,k biết mình làm sai ở chỗ nào vậy bạn

papa1210

Member
Trong bài viết này có phần là cho các thư mục private,sys... vào Rom là như thế nào. Mình mới làm quen nên chưa biết