• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

nhockfc

bạn thay bộ rule xem sao :)

máy mình cũng có 2 bộ rules mà đen quá. cả 2 bộ ý đều vẫn bị nhấp nháy bạn ạ :(
Trước đây mình có dùng bản cook nào ý, nó không bị cơ mà bây giờ đang dùng bản của bạn, thấy ổn định nên xóa hết sạch các bản cook kia ròi @@

LoiPT

máy mình cũng có 2 bộ rules mà đen quá. cả 2 bộ ý đều vẫn bị nhấp nháy bạn ạ :(
Trước đây mình có dùng bản cook nào ý, nó không bị cơ mà bây giờ đang dùng bản của bạn, thấy ổn định nên xóa hết sạch các bản cook kia ròi @@
down thẳng từ FW c6 hay n97 cho máu :)
không đả thẳng rule fw gốc xem sao, nhẹ mà đơn giản :)

viettin76

Member
em có 1 pản symbian ilatino lite v5 ofw dành cho N5800, pản này pin được 4 ngày, ram khởi động được 70M sau khi cài các app thì ram còn lại 62M, nghe nhạc cực đỉnh, em đã thêm được tiếng Việt nhưng nhưng vẫn còn 3 thư mục là tiếng Ý, thư mục đó là văn phòng, game và tool, mấy anh cho em hỏi em vào chổ nào của core để sửa lỗi đó.

LoiPT

em có 1 pản symbian ilatino lite v5 ofw dành cho N5800, pản này pin được 4 ngày, ram khởi động được 70M sau khi cài các app thì ram còn lại 62M, nghe nhạc cực đỉnh, em đã thêm được tiếng Việt nhưng nhưng vẫn còn 3 thư mục là tiếng Ý, thư mục đó là văn phòng, game và tool, mấy anh cho em hỏi em vào chổ nào của core để sửa lỗi đó.
thay toàn bộ file trong \private\101F4CD2 bạn nhé, có thể mở ra edit hoặc thay file khác có tiếng việt :)

LoiPT

Em dùng xplore kiểm tra ở ổ c và z thì kô có thư mục đó
xóa hết 101F4CD2 rồi thay cái mới. mình nghĩ chỉ có thế, nếu vẫn tên thế thì bạn vào tùy chọn và đổi tên thư mục

voanhkuoc

bạn nào biết thì giúp mình với
Mình đang dùng 1 bản cfw nhưng lại không có ovi sync "backup dữ liệu đó" nhưng có 1 cái lạ mình tìm được 1 file sis để cài đặt ovi sync nhưng khi cài ra nó báo PM có sẵn không thể cài đặt

LoiPT

bạn nào biết thì giúp mình với
Mình đang dùng 1 bản cfw nhưng lại không có ovi sync "backup dữ liệu đó" nhưng có 1 cái lạ mình tìm được 1 file sis để cài đặt ovi sync nhưng khi cài ra nó báo PM có sẵn không thể cài đặt

bật c2z rồi cài đặt xem sao, còn không thì bạn thêm ovi sync vào nha :)

voanhkuoc

mọi người ai biết cách thay đổi thông tin khi *#0000* không mình đang dùng 5233