• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

Luu_Tan_Vu

cho có thể add cái theme từ http://www.pdaviet.net/showthread.php?173471-Dark-Illusion-voa-by-vurain84 vào rofst 2 này dùm mình không http://www.mediafire.com/?5bl6psg9u6drtgz sao mà mình thêm vào nó cái ra theme này miết

theme thì nên cài đừng cho vào rom nặng máy tốn ram, co theme khi cho vào rom thì bị lỗi k xài nhưng cài thì ok,

tienthanha20

Cần Giúp Đỡ về JAF!

Trước hết xin cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ .
Đây là quá trình gây nỗi em nó:
+ Mình dùng JAF chạy lại FW con 6300. sau đó báo nỗi. khi em chạy lại đều không được.
+ Sau khi chạy xong máy chỉ sáng 2 đèn bên hông máy, và màn hình không sáng./
Rất mong mọi người giúp đỡ

LoiPT

Trước hết xin cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ .
Đây là quá trình gây nỗi em nó:
+ Mình dùng JAF chạy lại FW con 6300. sau đó báo nỗi. khi em chạy lại đều không được.
+ Sau khi chạy xong máy chỉ sáng 2 đèn bên hông máy, và màn hình không sáng./
Rất mong mọi người giúp đỡ
kiểm tra lại file Flash xem đúng không. ver Flash phải bằng hoặc cao hơn bạn ak

toanphat

Dùng phần mềm siscontents để mở file .sis hoặc load file.mif vào rồi thay!
pro cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa nhé!
mình thix 1 số icon của theme này và 1 số icon của theme kia nên muốn trộn chúng lại mà k biết nó là file .mif nào trong resource\app
ví như: danh bạ là file mif nào? tin nhắn là file nào.....
có thể cho mình xin cái danh sách tên file để mình chọn file mif mong muốn!

Luu_Tan_Vu

mình thix 1 số icon của theme này và 1 số icon của theme kia nên muốn trộn chúng lại mà k biết nó là file .mif nào trong resource\app
bung hết ra mà xem thôi chứ mình bó tay

Ntv_79

Dùng siscontents mở theme ra, ở tab resource, gõ vào uid của danh bạ hoặc gõ contacts, sau đó extract entry đó ra và thay thế cho theme bạn muốn với cách làm tương tự!

toanphat

Dùng siscontents mở theme ra, ở tab resource, gõ vào uid của danh bạ hoặc gõ contacts, sau đó extract entry đó ra và thay thế cho theme bạn muốn với cách làm tương tự!
hix! mình k dùng theme mà dùng theme blank nên k có file sis! mình dùng gói icon nên chỉ có icon thôi k có UID!

Last edited by a moderator:

Ntv_79

hix! mình k dùng theme mà dùng theme blank nên k có file sis! mình dùng gói icon nên chỉ có icon thôi k có UID!
Không hiểu. Không có file sis thì bạn đóng gói thành file sis. Dùng phần mềm xem uid của ứng dụng trên điện thoại rồi add vào bằng siscontent thôi. Nếu bạn đã có sẵn các icon dạng .svg

tình hình là máy điện thoại của mình tự nhiên k kết nối được internet,mak dù đã flash lại nhưng vẫn k được.có ai biết thì giúp với :((

LoiPT

tình hình là máy điện thoại của mình tự nhiên k kết nối được internet,mak dù đã flash lại nhưng vẫn k được.có ai biết thì giúp với :((
chỉ có một lỗi nếu flash lại mà như thế đó là do Sim. kiểm tra lại SIM

LoiPT

mình cũng thử sim khác rùi,vẫn k được :((
k bít có fai bị phần cứng k nữa :(
tải cấu hình GPRS của mạng đang dùng về máy. phải chắc chắn máy đang dùng có ĐK 2G or 3G
nếu không ra quán kiểm tra :)
ak có dùng Patch nào trong Rompatcher không
như Locker GPRS Wlan.rmp

tải cấu hình GPRS của mạng đang dùng về máy. phải chắc chắn máy đang dùng có ĐK 2G or 3G
nếu không ra quán kiểm tra :)
ak có dùng Patch nào trong Rompatcher không
như Locker GPRS Wlan.rmp
bjo máy tự kết nối mak.có fai đăng kí cước đâu :(
bình thường mình vẫn vào internet bình thường,tự nhiên jo bị như vậy,trong rom mình k có patch đấy,mình chỉ dùng 3 patch cơ bản thui:c2z,Install Server RP+,Open4All RP+

LoiPT

bjo máy tự kết nối mak.có fai đăng kí cước đâu :(
bình thường mình vẫn vào internet bình thường,tự nhiên jo bị như vậy,trong rom mình k có patch đấy,mình chỉ dùng 3 patch cơ bản thui:c2z,Install Server RP+,Open4All RP+
chạy FW gốc không được nốt thì đem tiệm :)

coc3k

Member
cho mình hỏi ai có mod mà chữ danh bạ phía ngoài màn hình là icon còn ở trong menu vẩn là chữ danh bạ như thường không cho mình với. thank

Status
Không mở trả lời sau này.