• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

SunshineVietNam

Ko biết bản CFW tớ đang dùng bị gì mà ko hiển thị icon mặt cười khi nhắn tin dc :(, ai biết cách khắc phục ko, giúp tớ với +__+.

SunshineVietNam

bạn xem có thiếuc các file này không nha:

nếu đủ thì thay các file đó khác vào xem :)

Thanks nhé, có thể trích hộ tớ các file trên được ko, trong những bản mà tớ có thì ko đủ, chỉ có bản đang dùng mà ko hiển thị là đủ thôi +__+

saccerwin

mọi người ơi cho hỏi thử sao mình flash :CFW http://www.pdaviet.net/showthread.ph...5-03(New-icon). JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AAC9
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.48.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-697\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-697\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\RM-697_21.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\RM-697_21.0.003_prd.rofs2.V03
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\RM-697_21.0.003.294.01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-697\RM697_719_013_U001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Finnish,Swedish,Norway,Islandic,Danish
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
Init usb communication...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\358620042206287_CRT_backu p_14512612.pm
Done!
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 9000AAC9
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...ICPR82_11w25.3 21.0.003
Reading battery value...4128 mV
Init usb flashing...
Reading flashid...
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
This flash file don't support DEAD USB FLASHING!
Error booting phone...
tới buớc đó nó bị lỗi..Jaf chả được ai bik cách sửa không...
mình flash bằng phoenix thì tới bước công đoạn cuối refurbish đang úp FW thì nó hiện The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f141 (-2080247487)

Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.ai bik chỉ dùm với

adaigia92nd

Sao dạo này mỗi khi flash đến đoạn test thì máy mình lại gặp lỗi . Màn hình hiển thị cái nokia đang cài đặt gì đó đợi lâu mình tháo pin khởi động lại thì máy chạy bình thường . Hỏi làm vậy có gây ra lỗi gì không

nguyenhung15692

Sao dạo này mỗi khi flash đến đoạn test thì máy mình lại gặp lỗi . Màn hình hiển thị cái nokia đang cài đặt gì đó đợi lâu mình tháo pin khởi động lại thì máy chạy bình thường . Hỏi làm vậy có gây ra lỗi gì không
đến chỗ test mode à bạn. nhìu người bị lỗi ở đó nhưng tháo pin ra khởi động lên là đc

thecong260282

anh e nào cho mình hỏi nhở tí, mình cho thêm phần mềm như RAMblow hay ttpod hoặc mclear vào rofs2 để cook nhưng sau khi cook xong vào ứng dụng đấy nó ko chạy mặc dù có icon hiện lên,mìn làm đúng như hướng dẫn nhưng ko hiểu làm sai cho nào, mình thêm ứng dụng vào rofs bằng NokiaEditor Beta7. ai nói giúp mình nhé

coc3k

Member
ai biết cách chỉnh các nội dung phía trong mà khi ta bấm *#0000# không bày mình với vd như mình muốn thêm cái tên mình vào:D

LoiPT

ai biết cách chỉnh các nội dung phía trong mà khi ta bấm *#0000# không bày mình với vd như mình muốn thêm cái tên mình vào:D
nó nằm trong rofs2\Resource\versions
thao khảo bài của jinsk8r
CUSTOM VERSION MOD
Vào thư mục ROFS3\resource\versions mở file customersw và fwid3
sửa lại thành Custom Version của bạn, ví dụ:
CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet\n01-03-2010
id=customer
version=CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet

coc3k

Member
bạn cứ thử xem. sửa hết xem sẽ hiểu ngay thôi mà :) Flash vài lần cho quen. không hỏng gì đâu
thank bạn mà mình mún làm cá nhân hóa cho nó pro tý xí. hjhj. cho mình hỏi dòng relase cfw là mình chỉnh cái file sw còn dòng published là file customersw và fwid3 phải không bạn

Status
Không mở trả lời sau này.