• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

coc3k

Member
cho mình hỏi tý làm sao biết đc đâu là icon của 5 icon trong nút media của 1 theme do mình định thay cái icon của cái theme
cho mình hỏi luôn làm sao thay đổi các chức năng trên nút media
vd như nút media mình là: nhạc, hình, Accel_Switch, video, web giờ mình mún đổi thành nhạc, hình, video, web, Accel_Switch thì phải làm sao

toanphat

Không hiểu. Không có file sis thì bạn đóng gói thành file sis. Dùng phần mềm xem uid của ứng dụng trên điện thoại rồi add vào bằng siscontent thôi. Nếu bạn đã có sẵn các icon dạng .svg
mình bung file mif ra toàn là file .svgb vậy làm sao xem đc?

whithme

Em thử thay folder Effect trong rosf2, nhưng khi jad xong máy toi liền không có lên nổi!

Vậy em cần làm thế nào vậy ?? mong bác giúp đỡ.

Thanks bác trước

SunshineVietNam

Em thử thay folder Effect trong rosf2, nhưng khi jad xong máy toi liền không có lên nổi!

Vậy em cần làm thế nào vậy ?? mong bác giúp đỡ.

Thanks bác trước

Thay effects thì chỉ cần thay bộ effects trong rofs2/resource thôi :|. Bình thường tớ hay xóa folder effects trong đó rồi chép folder effects mà tớ muốn thay vào. Chưa gặp phải vấn đề gì cả @@, còn nếu muốn chắc chắn để xem effects có tương thích vs máy hay ko thì bạn nên thử chép effects vào C/resource rồi apply c2z test trước đã :)

whithme

Thay effects thì chỉ cần thay bộ effects trong rofs2/resource thôi :|. Bình thường tớ hay xóa folder effects trong đó rồi chép folder effects mà tớ muốn thay vào. Chưa gặp phải vấn đề gì cả @@, còn nếu muốn chắc chắn để xem effects có tương thích vs máy hay ko thì bạn nên thử chép effects vào C/resource rồi apply c2z test trước đã :)

Thanks bác giúp đỡ..;;)

coc3k

Member
thứ tự từ trên xuống nha :D
cho mình hỏi cái này
1610-1612 1
1607-1609 2
1613-1615 3
1616-1618 4
1604-1606 5
mình mún thay 1 icon thì mình thay cả 3 số luôn hả vd như icon thứ 1 là mình thay 1610, 1611, 1612 hay là thay sao bạn

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
ai có mod fix phím cứng cho phiên bản của a vũ đi khi có cuộc gọi đến không cho mình với. chứ mỗi lần có cuộc gọi đến thì bấm phím xanh, phím trắng hay phím đỏ gì đều không có tác dụng hết

LoiPT

ai có mod fix phím cứng cho phiên bản của a vũ đi khi có cuộc gọi đến không cho mình với. chứ mỗi lần có cuộc gọi đến thì bấm phím xanh, phím trắng hay phím đỏ gì đều không có tác dụng hết
nó ở đây nha
Mã:
http://congngheviet.name.vn/forum/showthread.php?t=6021&p=23985&posted=1#post23985
xin lỗi mod vì trả lời cho nhanh

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
nó ở đây nha
Mã:
http://congngheviet.name.vn/forum/showthread.php?t=6021&p=23985&posted=1#post23985
xin lỗi mod vì trả lời cho nhanh
thank bạn cho mình hỏi cho 2 cái vào lược luôn hả bạn

Status
Không mở trả lời sau này.