• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

obxrose

bạn ơi cho mình hỏi cách fix icon khi mình cài phần mềm shazam vào mà ko thấy đâu hết ah:(

nhockfc

bạn ơi cho mình hỏi cách fix icon khi mình cài phần mềm shazam vào mà ko thấy đâu hết ah:(
Bung rofs2 ra tìm đến file \private\10202be9\101F8847.txt mở nó lên search và xoá cái 20030280 đi (đó là uid của shazam)

barracuda

Bên Topic Mod của ngviethoa đấy :| .Mod âm Camera chỉ là file nhạc ko lời,chú ý đường dẫn mà ném vào,còn tắt rung là bộ Rule,giống như Mod tắt phím cứng.
thks,nhưng bộ rule trc mình tìm nó toàn trong thư mục 10282BC4 :| cái này chỉ có trong CFW C6 với N97mn chứ FW gốc làm gì có :(

ThanhTungHT

Active Member
thks,nhưng bộ rule trc mình tìm nó toàn trong thư mục 10282BC4 :| cái này chỉ có trong CFW C6 với N97mn chứ FW gốc làm gì có :(
FW gốc thì bạn tự tạo thư mục 10282BC4 trong Rofs2.Còn nếu ko muốn tạo thì bung Core vào mà ném vào thôi :|

barracuda

FW gốc thì bạn tự tạo thư mục 10282BC4 trong Rofs2.Còn nếu ko muốn tạo thì bung Core vào mà ném vào thôi :|
trc mình cũng tạo,cũng cho vào rồi nhưng cook nó ko chạy :|dừng ở màn hình welcome

rongnoiloan

Giúp con C5-03 bị die khi hack

Có bác nào cao tay giúp dùm em con C5-03 của em,em hack sao tự nhiên nó die phone luôn giờ mở nguồn nó run 1 cái rồi im re luôn, em đã hack lại bằng chế độ deadphone 3 lần rồi mà vẫn không ăn thua gì. Lúc cắm cáp USB vào thì nó nhận và flash đc 5giây thì tự nhiên ngắt USB rồi không kết nối lại đc nữa, bây giờ phải làm sao để cứu đc nó đây hay là phải chôn e nó huhu
Lúc hack nó hiện như thế này

Tới đây là nó đứng luôn
Bác nào có thể cứu thì pm Yh : badboy_luxury
Em cảm ơn nhiều

Luu_Tan_Vu

thật sự là k có bài đó đâu bạn à cfw là sự sáng tao của mỗi người cook nên hướng dẫn sơ thì được hứ chi tiết mình cũng bó tay

obxrose

Bung rofs2 ra tìm đến file \private\10202be9\101F8847.txt mở nó lên search và xoá cái 20030280 đi (đó là uid của shazam)

Shazam mình cài vào bằng file sis, vì dung lượng hơi lớn nên mình ko cho mod vào, còn cài Qt hay python cũng cài sau khi up FW thì sao ban, vì đa số phần mềm mình cài vào đều ko nhìn thấy đc:(
thanks bạn nhiều!

Luu_Tan_Vu

có thể phần mềm đó được ẩn hoặc cfw bị lỗi hoặc lỗi lúc vlash

LoiPT

muốn kiểm tra xem có phải Shazam bị ẩn hay do lỗi nào bị dùng JbakTaskMan kiểm tra là biết bệnh liền :)

LoiPT

Ai có Mod mặc định Ava khi gọi không nhỉ cho mình với :)
Đã thấy :)

Chỉnh sửa cuối:

damhuytho

các bác pro chỉ cho em cách mod cho số lượng tin nhắn đã gửi lưu 99999 tin với. không cần phải flash thi càng tốt. thanks

với lại add thêm âm lịch vào máy x6 v40 fw gốc nữa chỉ cho em luôn với. hihihihi:D

vandai

[Help] Up CFW cho Nokia 5230 bằng JAF no box!

Sao mình up CFW cho Nokia 5230 bằng JAF (no box) của mình thì máy cứ bị dead phone! Chỉ cài được bản ROM down từ Navifirm! Các bạn có cách nào không chỉ mình với!

tranconghd89

Sao mình up CFW cho Nokia 5230 bằng JAF (no box) của mình thì máy cứ bị dead phone! Chỉ cài được bản ROM down từ Navifirm! Các bạn có cách nào không chỉ mình với!
chắc bạn đã up lên v51 rùi. giờ muốn jaf lại bản cũ thì phải down bộ core của binh24 về rùi đổi tên rofs2 bản cần jaf là ok

dangquy197

Em có 1 vấn đề như sau mong các bác giúp. Bản CFW N97Mini cho V40 của 5530 của a Bảo gặp 1 lỗi đó là ko thể xóa dc Chức năng Video Call trong Danh Bạ, nếu xóa nó bằng Mod thì có nghĩa là đã thay file staticfeatures.dll nên sẽ sinh ra lỗi là Đèn màn hình luôn sáng Max, kể cả có chỉnh cho nó tối xuống thì chỉ cần khóa bàn phím xong mở lên là nó lại sáng Max. Còn nếu thay bằng 1 file staticfeatures.dll của dòng khác thì máy vẫn chỉnh dc đèn màn hình bình thường nhưng máy lại ko thể gọi điện thoại cũng như nhận cuộc gọi được nữa. Mong các Pro giúp tôi vấn đề này

LoiPT

Em có 1 vấn đề như sau mong các bác giúp. Bản CFW N97Mini cho V40 của 5530 của a Bảo gặp 1 lỗi đó là ko thể xóa dc Chức năng Video Call trong Danh Bạ, nếu xóa nó bằng Mod thì có nghĩa là đã thay file staticfeatures.dll nên sẽ sinh ra lỗi là Đèn màn hình luôn sáng Max, kể cả có chỉnh cho nó tối xuống thì chỉ cần khóa bàn phím xong mở lên là nó lại sáng Max. Còn nếu thay bằng 1 file staticfeatures.dll của dòng khác thì máy vẫn chỉnh dc đèn màn hình bình thường nhưng máy lại ko thể gọi điện thoại cũng như nhận cuộc gọi được nữa. Mong các Pro giúp tôi vấn đề này
có thể do file Static đó bị lỗi
thay file này vào bạn ơi :) http://www.mediafire.com/?8cbrojv8wd33l2r

dangquy197

Vấn đề là thay file static nào vào nó cũng lỗi cả mới đâu chứ ạ x_x giờ chỉ có cách là mở file đó ra mà sửa thôi ạ

Status
Không mở trả lời sau này.