• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

hunghuong090

Hoàn toàn không ảnh hưởng gì tới phone của bạn. Khi cài đặt thành công các bạn nên gỡ bỏ những phần cài thêm khi hack, chỉ giữ lại duy nhất ROMPatcher thôi nhé!:D
anh ơi,helloox cũng xóa bỏ sao? sao e hack xong thì vào thư mục "ứng dung" thì máy chạy rất chậm. và còn không cài được thêm nữa chứ,khi đổi thêm thì máy báo "không đủ bộ nhớ,đóng 1 số ứng dụng trước.trong khi bộ nhớ máy còn 72Mb và không có ứng dụng nào chạy.giúp e nha

bxkjss12

Member
Các anh cho em hỏi . Bây h em muốn xóa hết các file đã thử hack trong phone đi để hack lại thì làm thế nào ạ. Em làm lần đầu hok dc , đúng như các bước nhưg đến lúc thử bằng file MCleaner1.41.Unsigned.sis thì nó ghi " Nhà cung cấp..........." . Các a giúp em ạ !

panrai

Super V.I.P
Các anh cho em hỏi . Bây h em muốn xóa hết các file đã thử hack trong phone đi để hack lại thì làm thế nào ạ. Em làm lần đầu hok dc , đúng như các bước nhưg đến lúc thử bằng file MCleaner1.41.Unsigned.sis thì nó ghi " Nhà cung cấp..........." . Các a giúp em ạ !

xem lại bước thứ 5 đi rùi làm theo là đc,vì bạn ko làm theo nên nó mới như vậy

jirachi

cho mình hỏi cách này đã hack dc trên máy Blue chưa nhỉ @@, cám ơn nhìu

jirachi

@@ quan trọng là khi sign rồi install ko dc, cứ báo "Unable to install..... Constrained by certificate" @@ topic hướng dẫn sign bữa trước mình thấy ai nói blue chưa làm dc @@. cứ báo thế dù đã sign òi

thz bạn đã reply =D

panrai

Super V.I.P
@@ quan trọng là khi sign rồi install ko dc, cứ báo "Unable to install..... Constrained by certificate" @@ topic hướng dẫn sign bữa trước mình thấy ai nói blue chưa làm dc @@. cứ báo thế dù đã sign òi

thz bạn đã reply =D

trời mình hack ko biết bao nhiêu lần luôn bạn ơi,bạn fomat máy và thẻ lại và sign thằng hellox đi rùi chỉnh ngày giờ hiện tại rồi sau đó bun ko bao h báo lỗi

thanhvu10272

Bạn để file Cer và k3y,phần mềm Signsis và HelloOX.1.03.Unsigned.sis trong cùng 1 thư mục,chú ý đổi tên HelloOX.1.03.Unsigned.sis ngắn lại để tránh bị lỗi,sign và cài helloOX lại thử xem,và nên lấy file Cer của OPDA
Nếu vẫn lỗi thì hãy thử với các version HelloOX khác,mình có HelloOx1.05 đây,làm đi rồi báo kết quả xem sao nhé bạn :|

Mình đã sign cả helloOx 1.03 và 1.05 rồi mà khi cài vẫn báo lổi chứng chỉ
Truonghan giúp mình sign cái hello này nhé, mình gởi file cer và k3y đây:

panrai

Super V.I.P
Mình đã sign cả helloOx 1.03 và 1.05 rồi mà khi cài vẫn báo lổi chứng chỉ
Truonghan giúp mình sign cái hello này nhé, mình gởi file cer và k3y đây:

ko phải do lỗi bạn sign đâu mà do bạn ko chỉnh đúng ngày h hiễn tại đí vấn đề này mình nói nhiều rồi,bạn fomat máy và chỉnh đúng ngày h là ok chứ gì

TieuLaLa

máy mình lúc trước đã hack rùi, mình mới reset lại máy giờ ko thấy Rompatcher dau het.hjx ae nào đã từng bị như mình kíu mình với. chỉ dùm mình mấy cái đó nó nằm ở đâu dc ko? bây giờ mình hack lại nhưng ko cài helloOX dc hjx. pó tay rồi

truongsh

ko phải do lỗi bạn sign đâu mà do bạn ko chỉnh đúng ngày h hiễn tại đí vấn đề này mình nói nhiều rồi,bạn fomat máy và chỉnh đúng ngày h là ok chứ gì
bạn ơi cho mình hỏi mình đã fomat cả máy lẫn thẻ rồi cài lại cái hello OX sao nó vẫn báo lỗi chứng chỉ.bạn giúp mình với

panrai

Super V.I.P
bạn ơi cho mình hỏi mình đã fomat cả máy lẫn thẻ rồi cài lại cái hello OX sao nó vẫn báo lỗi chứng chỉ.bạn giúp mình với

bạn có chỉnh đúng ngày h hiện tại ko vấn đề này mình đã nói quá nhiều lần bạn hãy chở về vấn đề trước đọc nhé

truongsh

ko ý mình hỏi là mình đã fomat máy và thẻ sau đó cài đặt lại ngày giờ rồi mà vẫn ko được là sao nó vẫn báo lỗi chứng chỉ.hĩ mình vẫn chưa cài được

thanhvu10272

bạn có chỉnh đúng ngày h hiện tại ko vấn đề này mình đã nói quá nhiều lần bạn hãy chở về vấn đề trước đọc nhé

Đuơng nhiên là chỉnh ngày giờ hiện tại rồi, vẫn cài không được.
Trước đây cài vô tư nhưng sau khi fomat thì bị tình trạng trên, cài KPD đã sign online vẫn không được, một số phần mền đã sign khác nữa.
Mình nghĩ không phải ngày giờ vì đã chỉnh nhiều lần vẫn không được nên mới nhờ AE giúp đỡ.

panrai

Super V.I.P
Đuơng nhiên là chỉnh ngày giờ hiện tại rồi, vẫn cài không được.
Trước đây cài vô tư nhưng sau khi fomat thì bị tình trạng trên, cài KPD đã sign online vẫn không được, một số phần mền đã sign khác nữa.
Mình nghĩ không phải ngày giờ vì đã chỉnh nhiều lần vẫn không được nên mới nhờ AE giúp đỡ.

đưa IME đây mình làm tất cả cho rùi đem về hack là sài thôi,chứ nói hoài chắc tới năm sau cũng chưa xong nửa:))

truongsh

IMEL :353205039250384.mình cài mãi vẫn ko được chẳng hiểu sao nữa.bạn giúp mình với nhé