• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

nguyenquocbaao

Em đã làm thử.Không được anh ơi.Tới bước đọc info thì treo chương trình NSS luôn.pó tay.E đã quên code bảo vê.Lại không dám up online.Đọc thấy cái này vui lắm,tính làm liền nhưng không được.

Kojiro

Super V.I.P
Em đã làm thử.Không được anh ơi.Tới bước đọc info thì treo chương trình NSS luôn.pó tay.E đã quên code bảo vê.Lại không dám up online.Đọc thấy cái này vui lắm,tính làm liền nhưng không được.

Nó treo NSS thường là do bản NSS và PC Suite nó không hợp nhau. PC suite sài bản càng cũ càng tốt còn NSS thì dùng bản 1.03. Mấy cái link đó mình đang search, mất hết tiêu.

LeHai85

KHONG BIẾT CÓ CÁCH NÀO KHÔI PHỤC KHI BỊ KHÓA NGAY NGOÀI MÀN HÌNH CHƯA NHỈ CHO DÒNG 3RD

nguyenquocbaao

Hình như là khóa ngay ngoài màn hình có thể là khóa sim,khóa máy.Cái này mình kg dám chắc nên kg có trả lời được.

vokhang

hướng dẫn khôi phục ở đây có hiệu lực khi vào vào được trong và kết nối được với PC Suite. còn bị khóa ở màn hình khởi động thì bạn chỉ còn cách là dùng box chuyên dụng đễ mở thôi ban ạ.

thanhnam711

không hiểu sao mình kết nối dt qua pc suite thì biểu tượng diện thoại sáng dèn,nhung khi mình dô NSS,tới phần phone infor scan thì nó hiện ra dòng chữ :scan for product... error,bác giải thich dùm mình nhé,cảm ơn nhiều

bạn phải xài thêm pm này nữa nss mới nhận ra máy
http://www.b-phreaks.co.uk/files/NokiaTool/NokiaTool1054.zip
down về giải nén ra rồi cài đặt, vào chương trình, chọn scan. thế là ok, bye bye dòng chữ "scan for product error" nhé
thanks mình cái nhá

Chỉnh sửa cuối:
Nếu giữa chừng bị cúp điện thì sao hả bác

Thì đen chứ sao=))

Nói vui thế thôi, khi mất điện thì chạy ra chỗ nào có điện thật nhanh rồi tiếp tục quá trình. Nhưng mình nghĩ chắc khi đó máy sẽ bị đơ và lần sau kết nối NSS sẽ gặp vấn đè nào đó... Ko ai bị nên chưa biết. Hay là bác thử đi;))

Kojiro

Super V.I.P
Nếu giữa chừng bị cúp điện thì sao hả bác

Mình bị mất kết nối khi đang up 2 lần. Mình tháo pin ra rồi gắn lại, mở NSU lên up tiếp hên là được. Nói chung là mình nghĩ bạn bình tĩnh, ngồi đợi có điện tại máy đang up, không nên thay máy khác vì quá trình up theo kinh nghiệm thì được NSU ghi nhớ, rồi up tiếp xem sao. Không được nữa thì ra tiệm.

29thang5

ủa thế các bác cho tớ hỏi là tớ bị khóa ngay ngoài màn hình hix ... vậy làm sao bây giờ ....

ngaohan

những chương trình mình cài vào máy khi thực hiện thao tác này có bị mất không vậy?

Gamerno

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại ???:O

Không đơn giản như S60v2 là lấy lại master code là bạn có thể khôi phục lại security code.

[........

sao hùi trước e làm y chang như dzậy thì dc mà h cài lại máy lại ko dc:(
nó báo như thế này nè các bác:
Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1641
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1164
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.189
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.42
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: 9860FBD6, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
-->Please copy the loaders first!
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Not Found.

Last edited by a moderator:

thangbengangnguoc

Cho hỏi em làm theo mà password của nó vẫn trơ trơ ra :( , em dùng Ê62 :(,mà h em muốn chạy lại phần mềm cho máy được ko :-/

Tình hình là ai zúp em đi :(

Last edited by a moderator:

thangbengangnguoc

Tình hình là em ko spam nhưng ko ai định zúp em thì phải

nguyenpa

Super V.I.P
Có 1 số dòng E mà mình thử thì khi dùng cách trên ko được, nhưng update firmware = NSU thì trở về mặc định là 12345.

Có thể do dòng E dành cho doanh nhân nên độ bảo mật cao.

Mình làm = cách -> dùng cách trên báo done nhưng vẫn ko được -> tiếp tục update firmware -> code 12345 :D