• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

thangbengangnguoc

@nguyen_pa : thanks anh ;)),vấn đề ở chỗ em connect vào máy tới Nokia PC Suite nhận ra , sau đó Nokia Updater vẫn ko dò ra máy em :))

dakhachdatinh

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại ???:O

Không đơn giản như S60v2 là lấy lại master code là bạn có thể khôi phục lại security code.

Nay mình hưỡng dẫn cho các bạn cách đơn giản nhất:

Lưu ý cách này chỉ có thể khắc phục khi máy vào được menu, có nghĩa là máy phải kết nối được với PC suite ( nhận được máy).

Cách làm tương tự như thay đổi produte code:
Là bạn phải cài đặt được PC suite vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_681_rel_13_eng_web.msi[/HIDE] (phiển bản cảm thấy chuẩn nhất)

Cài NSS ( nemesis service suite) vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://www.b-phreaks.co.uk/index.php?main_page=page_2[/HIDE]

Cài đặt PC suite và NSS vào PC sau đó gắn cáp phone vào sao cho NSS kết nối được với phone.

Mở NSS lên:

1. Bấm vào biểu tượng màu tim ( số 1).
2. Chọn qua Tab phone info (số 2)
3. Bấm vào nút Scan ( số 3) ta sẽ thấy được thông số imel của phone ( số 4)
có nghĩa là máy đã kết nối OK.

1. Chuyển qua Tab tools (số 1)
2. đánh dấu vào ô fullfactory ( số 2)
3. Bấm vào nút reset (số 3)
khi bạn thấy dòng reset factory done là máy đã hoàn tất trở lại là 12345 =))=))=))

Tương tự các dòng máy khác.
Test nokia 5500:D:D:D

Lưu ý: Có 1 số dòng E mà mình thử thì khi dùng cách trên ko được, nhưng update firmware = NSU thì trở về mặc định là 12345.

Có thể do dòng E dành cho doanh nhân nên độ bảo mật cao.

Mình làm = cách -> dùng cách trên báo done nhưng vẫn ko được -> tiếp tục update firmware -> code 12345 :D
Mình thấy chương trình này cũng hay nhưng hình như khi máy đang bị khóa thì không khắc phục được thì phải? Ai có cách nào khôi phục, đọc hoặc phá được code khi máy điện thoại đang bị khóa không? Tất nhiên là không dùng đến Box chuyên dụng, nếu biết hướng dẫn luôn cho anh em nhờ nhé, cám ơn!

Mình thấy chương trình này cũng hay nhưng hình như khi máy đang bị khóa thì không khắc phục được thì phải? Ai có cách nào khôi phục, đọc hoặc phá được code khi máy điện thoại đang bị khóa không? Tất nhiên là không dùng đến Box chuyên dụng, nếu biết hướng dẫn luôn cho anh em nhờ nhé, cám ơn!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=30738

Cách này nghe nói dùng tốt trên S60 nhưng mới test được trên S60 chứ S60v3 chưa test qua.

romano81

Sao mình làm như trong hình nhưng đến khi kick vào Tools thì không thấy hiện gì nhỉ? Mà ở khi mình bấm vào Phone info thấy hiện lên rất nhiều dòng chứ không phải chỉ 2 dòng như trên là sao.

TraiNgheoHn

Bạn có thể chụp 1 tấm hình để mọi người biết được lỗi của bạn không?

romano81

mình post 3 ảnh. bạn xem giùm mình nhé. Đến bước kick vô Tools thì bên phải chỉ có chữ Read thôi. Chứ ko thấy như trong hình trên của Topic

habaolinh

Super V.I.P
mình post 3 ảnh. bạn xem giùm mình nhé. Đến bước kick vô Tools thì bên phải chỉ có chữ Read thôi. Chứ ko thấy như trong hình trên của Topic

Banj phải click vào Factory Setings thì nó mới hiện ra.:D

dakhachdatinh

http://pdaviet.net/showthread.php?t=30738

Cách này nghe nói dùng tốt trên S60 nhưng mới test được trên S60 chứ S60v3 chưa test qua.
Nói chung nếu dùng cái này để phá code, hoặc đọc code đều khônng ăn thua, vì khi quên code tức là máy đã bị khóa nên phần mềm này không nhận được tín hiệu từ máy, vẫn cứ phải mang ra hiệu bình thường, có bạn nào có cái hay hơn không?

V

vantung251

Guest
Các bác cứ làm đi, trước tiên chuyển Read Current Mode về Test, sau đó chọn Full Factory, rồi Reset là OK. Hic nhớ là nếu máy có CODE là Asia hoặc...của TQ thì sau khi máy khởi động lại sẽ bắt chọn ngôn ngữ (toàn tiếng Trung). Cứ mạnh dạn chọn, sau đó vào Setting cài lại là English là ổn. Chúc vui.

chipchipbubu

Cho hỏi,Mình cấu hình GPRS tự động viettel gửi thông báo configution settings PIN code và nhập mã PIN,từ trước đến nay mình chưa dính đến mã PIN bao h nên ko biêt,quen trên WM 5.0 thôi,chỉ giúp mình với??? đang dùng nokia E71
thankS.

hanemnhieu

Active Member
Để test thử xem cho con N95 của mình, cám ơn bạn nhiều!!!

@all: đã làm thành công, không mất chương trình, pass set về 12345 cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

hic! không thấy trả lời ,nên mới gởi tiếp (tình trạng nguy cấp lắm rồi)

update firmware = NSU cũng không được luôn ,nó không nhận ra phone
Máy hiện tại đã bị lock code ,bước tiếp theo bây giờ phải làm sao? xin anh em chỉ dẫn ,

mình xài E 63

Le_Quang_Minh

Cho hỏi,Mình cấu hình GPRS tự động viettel gửi thông báo configution settings PIN code và nhập mã PIN,từ trước đến nay mình chưa dính đến mã PIN bao h nên ko biêt,quen trên WM 5.0 thôi,chỉ giúp mình với??? đang dùng nokia E71
thankS.

Khi gửi tin nhắn cài dặt cấu hình tự độn của mạng Viettel, Trung Tâm gửi tin nhắn xuống máy của bạn hướng dẫn kỹ lắm mà!Vấn đề mã pin đó là mã mặc định của nhà cung cấp mạng thôi, luôn là : 1111 cho Viettel.Bạn thử đi!

lephunghien

HOT-Khôi phục Security code/Lock Code bằng NSS trên Pc

Nhiều khi vì công việc mà ta quên đi một số dãy số rất quan trọng.Vd như Lock code của mobile chẳng hạn.:D mình xin chia sẻ 1 cách rất hay để lấy lại,
cách này cũng có một yêu cầu quan trong là Cable USB để kết nối ĐT với PC
Yêu cầu:
- Phần mềm NSS ( ebookmobile.tk_codenokia.rar)
- Cable USB (DKU-2 or CA-53)
Thực hiện:
+ Chuẩn bị:
Download phần mềm tại đây:
http://www.mediafire.com/?ynyntzk2xaj
Download xong thì cài đặt chương trình.
+ Bắt đầu:
- Kết nối ĐT với PC
- Chạy chương trình NSS - Nhấn Scan for new Device (biểu tượng kính lúp bên góc phải chương trình)
- Chọn Virtual USB device
- Chọn Phone info (biểu tượng ĐT 6600) - Chọn tab Permanent device (bên phải)
- Nhấn Read ** NSS sẽ đọc và tạo một file .PM trong thư mục cài đặt của NSS
(mặc định là C:\Program Files\NSS\Backup\pm)
+ Tìm lại code:
- Mở file .pm vừa được tạo trong thư mục trên bằng ctrình Notepad của Windows hoặc bất kỳ phần mềm xử lý text nào khác.
- Tìm đến dòng [308]....
Có dạng như sau:

antonytran168

bạn cho mình hỏi bạn test phần mềm này trên máy nào vậy sao mình test trên N95 không đươc:(

lephunghien

Test cho s60 v2 và 3rd bạn ạ. N95 mình chưa test nhưng con N73 Me của thằng bạn mình bị mất lock code mình tìm lại được rồi.bạn xem lại nhé.có thể Pc chưa nhận mobile hoặc phần mềm không hỗ trợ cáp USB vì ở trang khác cũng yêu cầu cáp DUK mà.nếu không thì bạn phải lưu í đã loại đúng kí tụ 1,3,5,7,9 ở dòng thứ 5nhé