• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

HaiBanh

cám ơn bạn đã share nhưng có 1 vấn đề ở đây là NSS rất hay xung đột với PC suite nên rất hay báo lỗi "scan product...error".. và 1 điều nữa là đối với những máy S40 3rd như 5300 hay 6300 thì khi bị khoá mã bảo vệ thì ko thể chọn chế độ PC suite dc----> NSS ko nhận :(

vanninh1978

cám ơn bạn đã share nhưng có 1 vấn đề ở đây là NSS rất hay xung đột với PC suite nên rất hay báo lỗi "scan product...error".. và 1 điều nữa là đối với những máy S40 3rd như 5300 hay 6300 thì khi bị khoá mã bảo vệ thì ko thể chọn chế độ PC suite dc----> NSS ko nhận :(

Bạn nói đúng thằng NSS hay xung đọt với PC suite nên bạn phải cài version từ 6.8 đổ lại mới không báo lỗi

lephunghien

Mình cài pcsuite 6.1.các bạn không nên cài bản >7.0 dễ xung đột chương trình.kể cả cài secman trên pc cũng bị xung với pcsuite 7.0 mà

tsthanhhai

Cách này chỉ làm được khi điện thoại connect được với PC. Nếu phone bị khóa mã bảo vệ lúc bật nguồn lên thì bó tay. Chỉ có thể flash lại bằng JAF với chế độ Dead USB.

D

denonhn

Guest
nhưng mà các bạn ơi! con N95 của mình nó đòi pass ngay từ đầu! cắm USB vào nó có nhận được trên PC đâu! ai biết chỉ giúp mình với

fansex

Có bác pro nào cho nguyên 1 bộ ổn định với chứ cứ mò kim đáy bể thế này thì bo tay rui huhu.Thank mấy bác trước^^!

tuoi_teenlx

Em đang xài con N73ME cũng đã bị mất CODE có liệu làm như trên có lấy lại đc kô các pác, em đã thử nhìu lần mastercode nhưng vẫn không lấy lại đc! Nếu pác nào đã test thành công trên em nó nhớ báo cho em biết với để về còn lấy lại code cho em nó nữa

Manhut

Em đang xài nokia E71, do tính tò mò nên em đã vào phần security/Phone and Sim clock, sau khi vào đó đã bấm sai mã 3 lần và cái điện thoại nó bị khóa lại luôn:((. Nó bảo phải nhập "PUK code":-??, khi em lên mạng tìm cách thì chỉ là nhập "00000000";), nhập vào thì no hỏi tiếp là "New PIN code":O:-/. Em nhập vào "12345" thì nó báo là Error:-/. Pro nào biết được cách khắc phục xin chỉ cho em:|. Thank you Pro nhiều=D>:D. Tình hình là rất nguy cấp mong các Pro trả lời sớm sớm cho em nhờ.:( Thanks!
Em xin bổ sung thêm là em đang xài sim Viettel.

Chỉnh sửa cuối:

oromeo

Ôi xồi ôi, việc gì phải khổ :( Ko nhớ code thì cứ bấm cho vài nhát đến khi nhập nhiều lần sai quá, nó đòi mà PUK code, khi đó điện cho tổng đài hỏi là OK ngay ấy mà :D

oromeo

Em đang xài nokia E71, do tính tò mò nên em đã vào phần security/Phone and Sim clock, sau khi vào đó đã bấm sai mã 3 lần và cái điện thoại nó bị khóa lại luôn:((. Nó bảo phải nhập "PUK code":-??, khi em lên mạng tìm cách thì chỉ là nhập "00000000";), nhập vào thì no hỏi tiếp là "New PIN code":O:-/. Em nhập vào "12345" thì nó báo là Error:-/. Pro nào biết được cách khắc phục xin chỉ cho em:|. Thank you Pro nhiều=D>:D. Tình hình là rất nguy cấp mong các Pro trả lời sớm sớm cho em nhờ.:( Thanks!

Gọi điện hỏi tổng đài Việt teo, nhớ bỏ cái Sim bị khóa ra để đến khi nó hỏi số "xơ ri" của Sim lại ko biết mà đọc b-)
Nếu chăm chỉ, mang Sim đến trung tâm chăm sóc khách hàng của mạng đt gần nhất !!!

duongtran

túm lại em đọc từ trang 1 đến trang 10 không có bác nào thành công trên dòng E ạh em đang có một em e61 nhưng cáp hình như hỏng không làm gì được máy em cũng bị đổ code có cao thử nào làm được báo tình hình đi mong tin quá

your_rules

Gọi điện hỏi tổng đài Việt teo, nhớ bỏ cái Sim bị khóa ra để đến khi nó hỏi số "xơ ri" của Sim lại ko biết mà đọc b-)
Nếu chăm chỉ, mang Sim đến trung tâm chăm sóc khách hàng của mạng đt gần nhất !!!

Cứ bấm vài lần không đúng pass thì máy sẽ đòi mã PUK, nếu ai mua sim mà còn giữ mã PUK thì ghi vô, k thì tháo sim ra, ghi lại số sẻi trên sim, đọc cho tổng đài, tổng đài sẽ cấp lại cho chứ có gì khó khăn đâu nè

nhukhue

Cứ bấm vài lần không đúng pass thì máy sẽ đòi mã PUK, nếu ai mua sim mà còn giữ mã PUK thì ghi vô, k thì tháo sim ra, ghi lại số sẻi trên sim, đọc cho tổng đài, tổng đài sẽ cấp lại cho chứ có gì khó khăn đâu nè

Cái này là bị khóa mã bảo vệ của máy chứ đâu phải của sim đâu mà các bạn nói đến PUK với tổng đài...

N99

:-/

Cái này là bị khóa mã bảo vệ của máy chứ đâu phải của sim đâu mà các bạn nói đến PUK với tổng đài...

Bạn nên đọc kỹ lại nha.

0phantom0

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại ???:O

Không đơn giản như S60v2 là lấy lại master code là bạn có thể khôi phục lại security code.

Nay mình hưỡng dẫn cho các bạn cách đơn giản nhất:

Lưu ý cách này chỉ có thể khắc phục khi máy vào được menu, có nghĩa là máy phải kết nối được với PC suite ( nhận được máy).

Cách làm tương tự như thay đổi produte code:
Là bạn phải cài đặt được PC suite vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_681_rel_13_eng_web.msi[/HIDE] (phiển bản cảm thấy chuẩn nhất)

Cài NSS ( nemesis service suite) vào PC.
Bạn có thể downloads ở đây:
[HIDE="thank"]links: http://www.b-phreaks.co.uk/index.php?main_page=page_2[/HIDE]

Cài đặt PC suite và NSS vào PC sau đó gắn cáp phone vào sao cho NSS kết nối được với phone.

Mở NSS lên:

1. Bấm vào biểu tượng màu tim ( số 1).
2. Chọn qua Tab phone info (số 2)
3. Bấm vào nút Scan ( số 3) ta sẽ thấy được thông số imel của phone ( số 4)
có nghĩa là máy đã kết nối OK.

1. Chuyển qua Tab tools (số 1)
2. đánh dấu vào ô fullfactory ( số 2)
3. Bấm vào nút reset (số 3)
khi bạn thấy dòng reset factory done là máy đã hoàn tất trở lại là 12345 =))=))=))

Tương tự các dòng máy khác.
Test nokia 5500:D:D:D

Lưu ý: Có 1 số dòng E mà mình thử thì khi dùng cách trên ko được, nhưng update firmware = NSU thì trở về mặc định là 12345.

Có thể do dòng E dành cho doanh nhân nên độ bảo mật cao.

Mình làm = cách -> dùng cách trên báo done nhưng vẫn ko được -> tiếp tục update firmware -> code 12345 :D

em mới bị lock máy rồi, không tài nào mở được, các bác giúp em với