• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

ohmygod279

Vậy thì chưa thành công rồi, bạn cài lại Recovery nhé.
em recovery mấy lần rồi vẫn ko dc, chắc phải relock up rom ship quá.
hboot 1.28.0006
radio 3831.18.00.26_M
e_MMC-boot
up rom ship nào hả bạn? cho mình xin link tai lun dc ko.thanks nhìu

kevinmonal

Relock Bootloader

Tình hình hiện giờ là máy em đã RelockBootloader, vừa mới up lại Stock Room ICS của Thailand, hboot 1.28.0006.
Giờ em muốn UnlockBootloader để cài Recovery thì thao tác làm theo các bước trên trang htcdev.com phải không các bác?
Với hboot 1.28.0006 thì flash cái Recovery ver 5.8.3.1 dc ko các bác?
Có bác nào giúp em với. Thanks all

Tình hình hiện giờ là máy em đã RelockBootloader, vừa mới up lại Stock Room ICS của Thailand, hboot 1.28.0006.
Giờ em muốn UnlockBootloader để cài Recovery thì thao tác làm theo các bước trên trang htcdev.com phải không các bác?
Với hboot 1.28.0006 thì flash cái Recovery ver 5.8.3.1 dc ko các bác?
Có bác nào giúp em với. Thanks all
Nếu trước kia máy bạn đã Unlock Bootloader và bạn có giữ file Unlock_code.bin thì bạn cứ Unlock Bootloader bình thường mà không cần phải vào trang htcdev nữa. Với HBOOT 1.28 thì bạn cài Recovery kia bình thường nhé.

kevinmonal

Nếu trước kia máy bạn đã Unlock Bootloader và bạn có giữ file Unlock_code.bin thì bạn cứ Unlock Bootloader bình thường mà không cần phải vào trang htcdev nữa. Với HBOOT 1.28 thì bạn cài Recovery kia bình thường nhé.

Thanks bác. UnlockBootloader bình thường thì làm như thế nào vậy bác, em không rành lắm, bác chỉ dẫn em thêm

Thanks bác. UnlockBootloader bình thường thì làm như thế nào vậy bác, em không rành lắm, bác chỉ dẫn em thêm
Bạn còn file Unlock_code.bin không? Nếu còn giữ thì bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

*Mở khóa thiết bị với file unlock_code.bin (HTCdev)

fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin

takang

Huuu.Em mới dùng htc xl vào mạng cũng vọc vạch được unlok boad với flash recovery nhưng khi flash file boot.img thì máy khởi động lại chỉ lên logo htc rồi sập.em theo mấy bác trên frum up rom ship từ máy tính nhưng không được nó cứ báo lỗi 155 erro.k biết có phaỉ do khồng đúng bản rom ship hay không.còn cách cop file rom ship vào thẻ nhớ để up bằng recovery thì em không biết vào thẻ nhớ bằng cách nào nên không thử được.các anh chỉ em với chắc em gà quá.huuu.

Em dùng htc xl:
hdboot:2.32.708.1
base:3831.16.00.27.M
PI3920000
HTC_622

PS\ Các anh tìm giúp em bản rom ship của máy này với nhé! Cảm ơn các anh nhiều!!!yahoo của em nếu bác nào nhiệt tình giúp em.huu:huyha_12_17@yahoo.com

blackdoor

Manager
Huuu.Em mới dùng htc xl vào mạng cũng vọc vạch được unlok boad với flash recovery nhưng khi flash file boot.img thì máy khởi động lại chỉ lên logo htc rồi sập.em theo mấy bác trên frum up rom ship từ máy tính nhưng không được nó cứ báo lỗi 155 erro.k biết có phaỉ do khồng đúng bản rom ship hay không.còn cách cop file rom ship vào thẻ nhớ để up bằng recovery thì em không biết vào thẻ nhớ bằng cách nào nên không thử được.các anh chỉ em với chắc em gà quá.huuu.

Em dùng htc xl:
hdboot:2.32.708.1
base:3831.16.00.27.M
PI3920000
HTC_622

PS\ Các anh tìm giúp em bản rom ship của máy này với nhé! Cảm ơn các anh nhiều!!!yahoo của em nếu bác nào nhiệt tình giúp em.huu:huyha_12_17@yahoo.com

Có 2 bản ROM ship cho máy XL thị trường HongKong (HTC_622) ở đây:
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=89487&uk=3591286893
http://dl.dbank.com/c0w3lhxalu
Pass giải nén nếu có: bbs.xda.cn

takang

Anh ơi bị sao ấy ạ.em giải nén thì bị lỗi file.huuu.có còn cách nào khác không anh.

cần các bác giúp đỡ

tình hình là con xl của em bây giờ không thể nào up rom được recovery nữa bởi vì em nỡ đã xóa hết file trong máy , em thử recklock bootloader nhưng lại không thể nào kết nối với máy tính được , em vào bootloader và kết nối cáp usb với máy tính nó không hiện lên chữ usb mà chỉ hiện lên chữ AC , tức là máy của em giờ chỉ vào được recovery nhưng lại không có file rom zip để up nữa , nhờ các bác cứu em phát này với , em trân thành cảm ơn !.

TheRemjx

Em cũng giống bác này

Bác xem lại hộ em sao mà em làm theo hướng dẫn của bác mà ko root ddc. Nó báo như dưới đây. Máy này là máy sensation XL xách tay từ Hàn Quốc. chạy android 2.3.5 Hboot 1.25.0005. em chỉ mới unlook và S-off ddc chứ không root dc. Bác cho hỏi thêm tí là nếu máy chưa root thì up room có được không. Em tay amateur mới vào nghê mong dc chỉ giáo cụ thể tí nhé. Thanks alot.
691470

Em cũng chỉ mới mở được BOOTLOADER chứ root thì bị tình trạng read only giống hệt bác này. Bác giúp em với

Em cũng chỉ mới mở được BOOTLOADER chứ root thì bị tình trạng read only giống hệt bác này. Bác giúp em với
Root thì không liên quan gì đến úp rom bạn nhé. Nếu máy bạn đã cài Recovery rồi thì bạn có thể úp các bản rom cook (các bản rom cook luôn được root nên bạn không phải lo root nữa) nhé.

minhduc17

SAO MẤY CÔNG CỤ ROOT KO DOWN DC. BÁC NÀO CÓ CHO E XIN

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

duyen131

Bác Sơn ơi...link down root bị lỗi rồi..bác up lại link cả bản flash nữa ...Em cảm ơn bác

duyen131

ICS root bình thường bạn nhé. Bạn tải cái này về, copy vào SDCard của máy, sau đó vào Recovery flash như flash rom nhé. Khi flash xong khởi động lại thấy có biểu tượng dấu # của SuperSU là ok.
Anh dũng ơi..down load cái này về có cần phải giải nén mới coppy vào SD card ko hay là copy thẳng luôn..em đang chạy ship rom gốc ICS anh ạ..root theo mấy topic mà ko root được