• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

haosut1k5

Cần hỗ trợ gấp về việc root HTC sensation XL

Bác xem lại hộ em sao mà em làm theo hướng dẫn của bác mà ko root ddc. Nó báo như dưới đây. Máy này là máy sensation XL xách tay từ Hàn Quốc. chạy android 2.3.5 Hboot 1.25.0005. em chỉ mới unlook và S-off ddc chứ không root dc. Bác cho hỏi thêm tí là nếu máy chưa root thì up room có được không. Em tay amateur mới vào nghê mong dc chỉ giáo cụ thể tí nhé. Thanks alot.
691470

nguoimaanhy

Giúp đỡ về Root máy HTC XL Anroid 4.0

Ai chỉ em với em tìm hoài mà không có , ai chỉ em root phiên bản Android 4.0 với , sr mới xài Android lần đầu , mong mọi người giúp đỡ .

nhocviphpv

Mình đang dùng HTC sense (xplorer)của bà chị gưi nước ngoài về ,adroid 2.3.6 nhưng chưa unlock nên không nhận sim , Ai biết hướng dẫn mình unloc ,cám ơn

Mình đang dùng HTC sense (xplorer)của bà chị gưi nước ngoài về ,adroid 2.3.6 nhưng chưa unlock nên không nhận sim , Ai biết hướng dẫn mình unloc ,cám ơn
Vấn đề này bạn phải mang ra cửa hàng để mua code unlock nhé.

princedragon

các cao thủ xem dùm em

mình làm đúng thao tác các bước từ 1->4 nhưng khi máy khởi động không vào menu đc mà chỉ hiện logo htx rồi tắc luôn mong các bác giúp đỡ

bootloader sau khi làm từ bước 1->4

reboot hay vào recovery lại máy là như vậy luôn

tem imei sau lung may của em

Chỉnh sửa cuối:

princedragon

@ princedragon : Bạn nạp rom cook ? nếu đúng nên nạp thêm boot.img mới ok .
chưa nạp gì hết, chỉ mới làm từ bước 1->4 chuẩn bị vào recovery , mà vào không được ,máy bị như vậy luôn đâu up đc rom gi` đâu
nap boot.img là bước số máy trên bài hướng dẫn zây anh, có thể post chi tiết giúp em

stolensoul1619

Help me.

Cả nhà ơi, giúp mình với, sau khi mình chạy file Flash _recovery.bat trong gói RECOVERY_5.0.2.7_XL_tenfar thì máy XL mình bị mất nguồn luôn, khởi động lại ko được.

Khởi động lại & bấm kèm volume down thì vào được HDboot nhưng vào các mục khác như fastboot, bootloader, recovery.... thì ko được vì máy bị khởi động lại & tiếp tục tắt nguồn.

Cả nhà cho mình hướng xử lý với nha.

Cảm ơn cả nhà.....:((.

0909.38.1242.

stolensoul1619

máy của em cũng bị tình trạng y chang như của bác princedragon vậy đó cả nhà ơi......

:((
máy của em cũng bị tình trạng y chang như của bác princedragon vậy đó cả nhà ơi......

:((

Cả nhà ơi, giúp mình với, sau khi mình chạy file Flash _recovery.bat trong gói RECOVERY_5.0.2.7_XL_tenfar thì máy XL mình bị mất nguồn luôn, khởi động lại ko được.

Khởi động lại & bấm kèm volume down thì vào được HDboot nhưng vào các mục khác như fastboot, bootloader, recovery.... thì ko được vì máy bị khởi động lại & tiếp tục tắt nguồn.

Cả nhà cho mình hướng xử lý với nha.

Cảm ơn cả nhà.....:((.

0909.38.1242.

nhờ anh em giúp đỡ

Tình hình là máy của mình vừa hạ được hboot từ 1.28 xuống 1.25 và up rom gốc 2.3.5 , máy đã được mở khóa bootloader + root + flash recovery chưa s-off , giờ mình vào phần cập nhật phiên bản mới ,thì nó báo không có bản cập nhật mới nào cho điện thoại của bạn . Mình đã thử khóa bootloader rồi up lại room gốc nhưng vẫn không được , nhờ ae giúp đỡ với .

ohmygod279

giúp em với

tình hình là máy em đã unlock bootloader (vẫn s-on), lúc em chạy flashboot thành công xong khởi động máy lại thì chỉ hiện lên chữ htc rồi tắt máy luôn, vẫn vào bootloader được, máy em chưa root, mọi người giúp em với...:((

tình hình là máy em đã unlock bootloader (vẫn s-on), lúc em chạy flashboot thành công xong khởi động máy lại thì chỉ hiện lên chữ htc rồi tắt máy luôn, vẫn vào bootloader được, máy em chưa root, mọi người giúp em với...:((
Bạn cài cái gì vậy?

mình muốn up rom
Muốn úp Ship Rom thì bạn phải Relock Bootloader thì mới úp được. Còn muốn cài rom cook đối với máy S-ON thì bạn phải flash boot.img của bản rom cook đó rồi mới vào Recovery cài file rom cook .zip thì máy mới boot được nhé.

ohmygod279

Muốn úp Ship Rom thì bạn phải Relock Bootloader thì mới úp được. Còn muốn cài rom cook đối với máy S-ON thì bạn phải flash boot.img của bản rom cook đó rồi mới vào Recovery cài file rom cook .zip thì máy mới boot được nhé.

lúc mình flash boot xong vào recovery thì màn hình đen thui, mình khởi động máy lại thì chỉ hiện chữ htc rồi tắt máy lun..làm ơn giúp mình với, lần đầu xài adroid vật vã quá..:((

lúc mình flash boot xong vào recovery thì màn hình đen thui, mình khởi động máy lại thì chỉ hiện chữ htc rồi tắt máy lun..làm ơn giúp mình với, lần đầu xài adroid vật vã quá..:((
Hình như máy bạn chưa cài Recovery thì phải???:-?