• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

venusian

Moderator
híc có ai chỉ giúp mình với , đến bước thứ 10 nó cứ hiện thế này , ai có bộ adb fastboot với adbwinapi cho mình xin với hic hic

Bạn đang làm ở phần nào. Và lỗi như thế nào bạn cần phải nói rõ ra thì mọi người mới giúp bạn đc.

trongtsb

Bạn đang làm ở phần nào. Và lỗi như thế nào bạn cần phải nói rõ ra thì mọi người mới giúp bạn đc.
hic mình unlock được rồi nhưng root hoài ko dc bác àh , cứ báo falled ko àh

trongtsb

mình up rom 4.03 qua ota rồi vậy đâu có root được phải ko bạn mình thấy lúc chạy chuong trình nó chỉ ghi anroid 2.3 hic hic

cho mình hỏi tiếp khi root mình vào chế độ hboot hay là ko cần vào

mình up rom 4.03 qua ota rồi vậy đâu có root được phải ko bạn mình thấy lúc chạy chuong trình nó chỉ ghi anroid 2.3 hic hic

cho mình hỏi tiếp khi root mình vào chế độ hboot hay là ko cần vào
ICS root bình thường bạn nhé. Bạn tải cái này về, copy vào SDCard của máy, sau đó vào Recovery flash như flash rom nhé. Khi flash xong khởi động lại thấy có biểu tượng dấu # của SuperSU là ok.

trongtsb

minh flash recovery lam nhu huong dan nhung vao recovery thi man hinh tối thui chẵng thấy gì cả

minh flash recovery lam nhu huong dan nhung vao recovery thi man hinh tối thui chẵng thấy gì cả
Vậy thì chưa thành công rồi. Bạn thử dùng RecoveryManager để cài Recovery xem sao nhé.

Cách thực hiện theo các bước bên dưới:

1. Tải RecoveryManager về.
2. Kết nối máy với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật chế độ USB Debugging trên điện thoại trước nhé).
3. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn Browser... đến file Recovery .img trên PC.
4. Một bảng mã thiết bị hiện ra thì nhấn Done nhé.
5. Sau khi flash xong thì một bảng thông báo hiện ra thì bạn nhấn No.
6. Vào HBOOT -> Fastboot chọn Recovery để vào Recovery nhé.

trongtsb

huhu cứu mình với mình vào recovery đen thui xong h mở máy lên có chử HTC rồi nó tắt màn hình lun như vậy mình mất rom rồi phải ko ?

huhu cứu mình với mình vào recovery đen thui xong h mở máy lên có chử HTC rồi nó tắt màn hình lun như vậy mình mất rom rồi phải ko ?
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn Power để bật nguồn xem sao. Cài Recovery thì không ảnh hưởng gì đến bản rom trong máy nhé.

trongtsb

vẩn vào hboot được nhưng nhấn power thì màn hình hiện lên chư HTC rồi tắt luôn ,vậy h phải làm sao hả bác

trongtsb

bac oi may em hboot 1.28.006
radio-3831.16.00.16_M
emc- boot
thi em dung rom ship j bác
àh còn nửa dưới chử relocked có cứ security warning thi no bao lổi j vậy bác

trongtsb

bác dũng ơi tui hỏi tui cài dc recovery roi nhung vao phan plash ko thấy file zip đâu hết cả làm thế nào để thấy file zip

bác dũng ơi tui hỏi tui cài dc recovery roi nhung vao phan plash ko thấy file zip đâu hết cả làm thế nào để thấy file zip
Bạn phải chép file rom .zip vào ổ cứng của máy trước, sau đó bạn vào Recovery chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file zip trong sd card của máy là được.

trongtsb

minh up rom cua sonback rùi kết nối với máy tính , chép apk vào thì máy báo là full disk ko àh , chi giúp mình nha bác

minh up rom cua sonback rùi kết nối với máy tính , chép apk vào thì máy báo là full disk ko àh , chi giúp mình nha bác
Bạn kiểm tra xem khi cắm cáp kết nối thì trên PC có thấy đủ dung lượng của ổ cứng trong của máy không nhé.