• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

won

hây za thật là mừng quá đi mà...mình vừa up rom của a Sơn build xong, thấy nó đứng ở logo htc quietly brilliant lâu quá, mún teo trym lun ^^, now vào phần chọn ngôn ngữ rồi. Tks các anh nhiều. =D>

Taki7610

Unlock_GSM
No có hiện chữ Quietly là ok, chừng nào nó đứng ở chữ HTC mới "teo" chim =))

panrai

Super V.I.P
cái máy chưa cầm lần nào sao biết mà up rom trời đúng là dưới quê thua xa anh em quá,ko ai dùng HTC toàn là IP và BB ko :-??

fgc_vn

Bạn phải tải cái unlock_bin về rồi flash thì mới unlock được, khi tải về xong thì vào lại trang web htc dev là sẽ có các bước theo.

Vấn đề k phải nằm ở đây bác. Mình bi lỗi ngay từ step 10, copy đoạn code trên dos để send cho htcdev để nhận file ublock bin. Khi bấm send thì htcdev báo lỗi. K biết nó bị gì nữa, đã làm rất nhiều lần nhưng vẫn k dc.

Mình unclock 2 con XE thì k vấn đề gì cả, nhưng con XL này thì k dc.

Bác chủ cho hỏi, ngay buớc đầu tiên unclock, chọn device thì trong list lại k có sensation xl nên mình chọn other device. K biết phải do lỗi này k nhỉ.

Sonblack

Super V.I.P
Bác chủ cho hỏi sao máy mình k unlock dc bang htcdev, no toan bao lỗi o step 10 (send code để nhận email). Mình chạy DooMLoRD_v2_ROOT-zergRush-busybox-su.zip thì khỏi động lại vào menu đã thấy super user nhưng khi vao Bootloader thì vẫn còn LOCKER là sao nhỉ? Như vậy máy mình đã unlock và Root chưa vậy.

Chỉ có unlock bootloader mới thay đổi được chữ LOCKED thành UNLOCKED mà thôi còn ROOT chỉ để cho bạn có thể can thiệp vào hệ thống của máy bằng thủ công hoặc sử dụng các ứng dụng có yêu cầu ROOT. Bạn cần phân biệt hai việc này nhé!

Anh ơi phần ROOT chỗ "Bây giờ thì kết nối với máy tính..." anh thêm chọn charge only cho mem đỡ bỡ ngỡ

Chú em nói chính xác! Anh trai đã bổ sung, tại viết gấp quá đó mà :D

fgc_vn

Thanks bác.

Vấn đề k phải nằm ở đây bác. Mình bi lỗi ngay từ step 10, copy đoạn code trên dos để send cho htcdev để nhận file ublock bin. Khi bấm Submit thì htcdev báo lỗi. K biết nó bị gì nữa, đã làm rất nhiều lần nhưng vẫn k dc

Bác chủ cho hỏi, ngay buớc đầu tiên unclock, chọn device thì trong list lại k có sensation xl nên mình chọn other device. K biết phải do lỗi này k nhỉ.

Đây là thông báo lỗi từ htcdev:

Unlocking Bootloader Failed!
Sorry it didn't work out. Here's why:

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.

Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won\'t work.

Sonblack

Super V.I.P
Bạn kiểm tra thật kỹ bước copy đoạn code để lấy token cho đúng, bạn lỗi từ bước đó đó. Làm lại từ đầu đi bạn và chú ý làm kỹ bước đó như hình minh họa của htcdev. Chúc bạn thành công.

Taki7610

Unlock_GSM
Thanks bác.

Vấn đề k phải nằm ở đây bác. Mình bi lỗi ngay từ step 10, copy đoạn code trên dos để send cho htcdev để nhận file ublock bin. Khi bấm Submit thì htcdev báo lỗi. K biết nó bị gì nữa, đã làm rất nhiều lần nhưng vẫn k dc

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.

Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won\'t work.

Chọn Sensation luôn chứ sao chọn cái này other device.

fgc_vn

Chọn Sensation luôn chứ sao chọn cái này other device.

Sao dc bác, Máy mình là Sen XL, bản Asia mà trong list lại k có, chọn All other Supported Moldels là đúng rồi, đã nhiều người thành công. Nhưng k hiểu sao máy mình k làm dc.

Đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn k dc. Chắc chắn rằng mình copy đoạn code đó k sai, mình đã dò rất kĩ và làm lại rất nhiều lần nhưng k dc.

venusian

Moderator
Thanks bác.

Sao dc bác, Máy mình là Sen XL, bản Asia mà trong list lại k có, chọn All other Supported Moldels là đúng rồi, đã nhiều người thành công. Nhưng k hiểu sao máy mình k làm dc.

Đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn k dc. Chắc chắn rằng mình copy đoạn code đó k sai, mình đã dò rất kĩ và làm lại rất nhiều lần nhưng k dc.

Bạn dùng một Email mới. Tạo một tài khoản mới đăng nhập và làm lại là đc.

Taki7610

Unlock_GSM
Chọn All Other Supported Models là chính xác, có gì sai? 100% thành công, mới thử xong :))

Hehe em thì cứ chọn Sensation mà "tiến" hok có sao :D

Mình chạy nhìu con vừa Asia vừa Eroup chỉ có 1 ngôn ngữ Engglish nhưng vẫn ok, xem kĩ lại đoạn này xem :

22. In command prompt, type C:\Android.
23. Now Type fastboot oem get_identifier_token.
24. As a result, you will get a whole block of test that you need to copy from Identifier Token Start to Identifier Token End. Please make sure to not to copy INFO prefixes following each line in the text block.
25. Now scroll down and you will see My Device Identifier Token on HTC Developer portal page.
26. Paste the text block your copied in My Device Identifier Token Field available.
27. Now press Submit.
28. Now you will be on a Process Unlock Key page. From here onwards, follow the onscreen instructions closely to get your bootloader unlocked.

mtrieupro

đến cuối cùng chọn Yes bấm Power button thì k cho, chọn No bấm Power button thì khởi động lại, huhu

mtrieupro

làm xong bước 3. Flash RECOVERY
vào RECOVERY thì đứng ở logo HTC, huhu, vậy là bị j hả bác?

mtrieupro

máy e là con xe, bác cho e file recovery XE chứ e chạy file của XL bác đưa ở trên e làm xong hết, nhưng vào recovery thì đứng ở logo HTC, bó tay

Sonblack

Super V.I.P
làm xong bước 3. Flash RECOVERY
vào RECOVERY thì đứng ở logo HTC, huhu, vậy là bị j hả bác?

máy e là con xe, bác cho e file recovery XE chứ e chạy file của XL bác đưa ở trên e làm xong hết, nhưng vào recovery thì đứng ở logo HTC, bó tay

Máy bạn là XE sao lại hỏi ở đây? Vui lòng post bài đúng nơi quy định để có sự chia sẻ đúng, chính xác cho từng trường hợp. Tiêu đề tôi cũng ghi rõ là cho Sensation XL.

mtrieupro

Máy bạn là XE sao lại hỏi ở đây? Vui lòng post bài đúng nơi quy định để có sự chia sẻ đúng, chính xác cho từng trường hợp. Tiêu đề tôi cũng ghi rõ là cho Sensation XL.
tạo tiêu đề XE thì admin lôi zô đây mà

Sonblack

Super V.I.P
tạo tiêu đề XE thì admin lôi zô đây mà

XE và XL có sự khác nhau, làm không đúng dòng máy thì "hối không kịp" đó!
Ai lôi thì không biết, nhưng đã ghi XL thì chỉ dùng cho XL thôi bạn nhé!